ผลกีฬา

ประจำวันที่ 10 กันยายน 2562

ผลบอล

English EFL League Cup 2015-2020

WC QUALIFICATION ASIA 2019-20

EC QUALIFICATION 2020

กระชับมิตรทีมชาติ

ผลอื่นๆ

ในประเทศ

มวยไทย ศึกศิริลักษณ์มวยไทย ที่ เวทีมวย ลุมพินี
คู่ 1 คชสาร ส.จ.ต้อยแปดริ้ว แพ้น็อก โคกิ โออิชิยิม ยก 2
คู่ 2 เพชรสยาม จิตรเมืองนนท์ แพ้น็อก สิงห์สยาม เจ๊น้องฟาร์มวัวงามลำพูน ยก 4
คู่ 3 ชนะเลิศ มีนะโยธิน ชนะน็อก โมฮ็อค ทีเด็ด 99 ยก 3
คู่ 4 สิงห์อุดร อ.อู๊ดอุดร ชนะคะแนน ดี.ที. ลูกบ้านใหม่
คู่ค้ำ อีสานใต้ ศิษย์เชฟบุญธรรม เสมอ นาดากะ เอวะสปอร์ตยิม
รองคู่เอก เพชรนรินทร์ จิตรเมืองนนท์ ชนะคะแนน สะท้านเมืองเล็ก เพชรยินดีอะคาเดมี่
คู่เอก ยอดทองไท ส.สมหมาย ชนะน็อก เอ็กซ์ตร้า รองสมัคร อบจ.อุดร ยก 1

ต่างประเทศ

ฟุตบอล ยูโร 2020 รอบคัดเลือก
กลุ่ม เอ
อังกฤษ 5-3 โคโซโว
มอนเตเนโกร 0-3 สาธารณรัฐเช็ก

กลุ่ม บี
ลิธัวเนีย 1-5 โปรตุเกส
ลักเซมเบิร์ก 1-3 เซอร์เบีย

กลุ่ม เอช
แอลเบเนีย 4-2 ไอซ์แลนด์
ฝรั่งเศส 3-0 อันดอร์รา
มอลโดวา 0-4 ตุรกี

ฟุตบอลโลก 2022 รอบคัดเลือก โซนเอเชีย รอบสอง
กลุ่ม เอ
กวม 1-4 ฟิลิปปินส์
มัลดีฟส์ 0-5 จีน

กลุ่ม บี
ไต้หวัน 0-2 เนปาล
คูเวต 0-3 ออสเตรเลีย

กลุ่ม ซี
กัมพูชา 0-1 บาห์เรน
ฮ่องกง 0-2 อิหร่าน

กลุ่ม ดี
สิงคโปร์ 2-1 ปาเลสไตน์
เยเมน 2-2 ซาอุดิ อาระเบีย

กลุ่ม อี
อัฟกานิสถาน 1-0 บังกลาเทศ
กาตาร์ 0-0 อินเดีย

กลุ่ม เอฟ
มองโกเลีย 0-1 ทาจิกิสถาน
เมียนมา 0-2 ญี่ปุ่น

กลุ่ม จี
อินโดนีเซีย 0-3 ไทย
มาเลเซีย 1-2 สหรัฐ อาหรับ เอมิเรตส์

กลุ่ม เอช
เติร์กเมนิสถาน 0-2 เกาหลีใต้
ศรีลังกา 0-1 เกาหลีเหนือ

ฟุตบอลโลก 2022 รอบคัดเลือก โซนแอฟริกา รอบแรก นัดสอง
เอสวาตินี่ 0-0 จีบูติ
มาลาวี 1-0 บอตสวาน่า
ซิมบับเว 3-1 โซมาเลีย
โมซัมบิก 2-0 มอริเชียส
อังโกล่า 2-1 แกมเบีย
รวันด้า 7-0 เซย์เชลล์ส
โตโก 2-0 โคโมโรส
กินี-บิสเซา 2-1 เซา โทเม แอนด์ ปรินซิเป
นามิเบีย 2-0 เอริเทรีย
ซูดาน 0-0 ชาด

ฟุตบอล กระชับมิตรทีมชาติ
โอมาน 1-0 เลบานอน
จอร์แดน 2-4 ปารากวัย
ตูนีเซีย 1-2 ไอวอรี่ โคสต์
ยูเครน 2-2 ไนจีเรีย
ไอร์แลนด์ 3-1 บัลแกเรีย
โมร็อกโก 1-0 ไนเจอร์
สหรัฐอเมริกา - อุรุกวัย
เอกวาดอร์ - โบลิเวีย
โคลอมเบีย - เวเนซุเอล่า
ฮอนดูรัส - ชิลี
อาร์เจนติน่า - เม็กซิโก
บราซิล - เปรู

ฟุตบอล U-21 ชิงแชมป์แห่งชาติยุโรป 2021 รอบคัดเลือก
กลุ่ม 1
อิตาลี 5-0 ลักเซมเบิร์ก
สวีเดน 1-3 ไอร์แลนด์

กลุ่ม 2
อาเซอร์ไบจาน 0-3 จอร์เจีย
ลิคเท่นสไตน์ 0-5 สวิตเซอร์แลนด์

กลุ่ม 4
กรีซ 1-0 ลิธัวเนีย
โครเอเชีย 1-2 สกอตแลนด์

กลุ่ม 5
โปแลนด์ 4-0 เอสโตเนีย
เซอร์เบีย 1-1 ลัตเวีย
บัลแกเรีย 0-0 รัสเซีย

กลุ่ม 6
คาซัคสถาน 1-2 อิสราเอล
มาซิโดเนีย 7-1 หมู่เกาะแฟโร
สเปน 2-0 มอนเตเนโกร

กลุ่ม 7
เบลารุส 0-2 โปรตุเกส
เนเธอแลนด์ส 5-1 ไซปรัส

กลุ่ม 8
ยูเครน 4-0 มอลต้า
ฟินแลนด์ 1-1 ไอร์แลนด์เหนือ
เดนมาร์ก 2-1 โรมาเนีย

กลุ่ม 9
เบลเยียม 0-0 บอสเนีย
เวลส์ 1-5 เยอรมัน

ฟุตบอล กระชับมิตรทีมชาติ ชุดอายุไม่เกิน 21 ปี
ฮังการี 0-3 นอร์เวย์

ฟุตบอล คาราบาว คัพ อังกฤษ รอบสอง
กริมสบี้ ทาวน์ 5-4 (*PEN) แม็คเคิลส์ฟิลด์ ทาวน์ (FT:0-0)