ผลกีฬา

ประจำวันที่ 13 สิงหาคม 2562

ผลบอล

ผลอื่นๆ

ในประเทศ

มวยไทย ศึกเพชรสุภาพรรณ ที่ เวทีมวย ลุมพินี
คู่ 1 ก้องนภา บีเอ็มมวยไทย แพ้น็อก ชัยนรินทร์ ว.รัญญา ยก 4
คู่ 2 มังกรเพชร ป.อ่าวทะเลบางเสร่ แพ้น็อก กายสิทธิ์ ท.เทพสุทิน ยก 4
คู่ 3 ยอดขุนพล นิธิพัฒน์ทนายความ แพ้น็อก แท่งทอง เพชรมณีรัตน์ ยก 2
คู่ 4 เสกสิทธิ์ ช.แก้ววิเศษ แพ้คะแนน เก่งกาจ เพชรรุ่งเรือง
คู่ค้ำ งาเทา ป.วราลักษณ์ ชนะคะแนน ดาวทอง สพล.สุพรรณบุรี
รองคู่เอก อเล็กซ์ โรเยลไทยเรสซิเด้นท์ ชนะคะแนน ยอดชัย หยกขาวแสนชัยมวยไทยยิม
คู่เอก ธงชัย เพชรรุ่งเรือง แพ้คะแนน จงอางดำ ศิษย์หนุ่มน้อย

ต่างประเทศ

ฟุตบอล ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ ลีก รอบคัดเลือก รอบสาม นัดสอง
คาราบัก (อาเซอร์ไบจาน) 0-2 อาโปเอล นิโคเซีย (ไซปรัส) (รวมผลสองนัด อาโปเอล นิโคเซีย ชนะ 3-2)
โรเซนบอร์ก (นอร์เวย์) 3-1 มาริบอร์ (สโลวีเนีย) (รวมผลสองนัด โรเซนบอร์ก ชนะ 6-2)
ดีนาโม เคียฟ (ยูเครน) 3-3 คลับ บรูซ (เบลเยียม) (รวมผลสองนัด คลับ บรูซ ชนะ 4-3)
เอฟซี โคเปนเฮเก้น (เดนมาร์ก) 6-7 (*PEN) เซอร์เวน่า ซเวซด้า (เซอร์เบีย) (FT:1-1, AET:1-1) (รวมผลสองนัดเสมอ 2-2)
เฟเรนซ์วารอส (ฮังการี) 0-4 ดินาโม ซาเกร็บ (โครเอเชีย) (รวมผลสองนัด ดินาโม ซาเกร็บ ชนะ 5-1)
อาแจ็กซ์ (เนเธอร์แลนด์ส) 3-2 พีเอโอเค ซาโลนิก้า (กรีซ) (รวมผลสองนัด อาแจ็กซ์ ชนะ 5-4)
แอลเอเอสเค ลินซ์ (ออสเตรีย) 3-1 บาเซิ่ล (สวิตเซอร์แลนด์) (รวมผลสองนัด แอลเอเอสเค ลินซ์ ชนะ 5-2)
โอลิมเปียกอส (กรีซ) 2-0 อิสตันบูล บาซัคเซเฮียร์ (ตุรกี) (รวมผลสองนัด โอลิมเปียกอส 3-0)
กลาสโกว์ เซลติก (สกอตแลนด์) 3-4 ซีเอฟอาร์ คลูจ (โรมาเนีย) (รวมผลสองนัด ซีเอฟอาร์ คลูจ ชนะ 5-4)
ปอร์โต้ (โปรตุเกส) 2-3 คราสโนดาร์ (รัสเซีย) (รวมผลสองนัดเสมอ 3-3 คราสโนดาร์ เข้ารอบด้วยกฏประตูทีมเยือน)

ฟุตบอล ยูฟ่า ยูโรปา ลีก รอบคัดเลือก รอบสาม นัดสอง
นอมเม่ คัลยู (เอสโตเนีย) 0-1 ดูเดอแลง (ลักเซมเบิร์ก) (รวมผลสองนัด ดูเดอแลง ชนะ 4-1)
ลินฟิลด์ (ไอร์แลนด์เหนือ) 3-2 ซูตเยสก้า นิคซิช (มอนเตเนโกร) (รวมผลสองนัด ลินฟิลด์ ชนะ 5-3)
ดันดอล์ค (ไอร์แลนด์) 1-3 สโลวาน บราติสลาว่า (สโลวาเกีย) (รวมผลสองนัด สโลวาน บราติสลาว่า ชนะ 4-1)

ฟุตบอล คาราบาว คัพ อังกฤษ รอบแรก
แอ็คคริงตัน สแตนลี่ย์ 1-3 ซันเดอร์แลนด์
บาร์นสลี่ย์ 0-3 คาร์ไลส์ ยูไนเต็ด
แบล็คเบิร์น โรเวอร์ส 3-2 โอลแดม แอธเลติก
แบล็คพูล 2-4 (*PEN) แม็คเคิลส์ฟิลด์ ทาวน์ (FT:2-2)
แบร๊ดฟอร์ด ซิตี้ 0-4 เปรสตัน นอร์ธ เอนด์
เบรนท์ฟอร์ด 4-5 (*PEN) เคมบริดจ์ ยูไนเต็ด (FT:1-1)
บริสตอล โรเวอร์ส 3-0 เชลท์แน่ม ทาวน์
ชาร์ลตัน แอธเลติก 3-5 (*PEN) ฟอเรสต์ กรีน โรเวอร์ส (FT:0-0)
โคลเชสเตอร์ ยูไนเต็ด 3-0 สวินดอน ทาวน์
โคเวนทรี ซิตี้ 4-1 เอ็กเซเตอร์ ซิตี้
จิลลิ่งแฮม 1-4 (*PEN) นิวพอร์ท เคาน์ตี้ (FT:2-2)
กริมสบี้ ทาวน์ 1-0 ดอนคาสเตอร์ โรเวอร์ส
ฮัดเดอร์สฟิลด์ ทาวน์ 0-1 ลินคอล์น ซิตี้
ลูตัน ทาวน์ 3-1 อิปสวิช ทาวน์
แมนส์ฟิลด์ ทาวน์ 5-6 (*PEN) มอร์แคมบ์ (FT:2-2)
มิดเดิ้ลส์โบรช์ 2-4 (*PEN) ครูว์ อเล็กซานดร้า (FT:2-2)
น็อตติ้งแฮม ฟอเรสต์ 1-0 ฟลีตวู้ด ทาวน์
อ๊อกซ์ฟอร์ด ยูไนเต็ด 1-0 ปีเตอร์โบโร่ ยูไนเต็ด
พลีมัธ อาร์ไกล์ 2-0 เลย์ตัน โอเรียนท์
พอร์ท เวล 1-2 เบอร์ตัน อัลเบี้ยน
ควีน พาร์ค เรนเจอร์ส 5-4 (*PEN) บริสตอล ซิตี้ (FT:3-3)
รอชเดล 5-2 โบลตัน วันเดอเรอร์ส
ซัลฟอร์ด ซิตี้ 0-3 ลีดส์ ยูไนเต็ด
สคันธอร์ป ยูไนเต็ด 0-1 ดาร์บี้ เคาน์ตี้
ชรูว์สบิวรี่ ทาวน์ 0-4 ร็อตเธอร์แฮม ยูไนเต็ด
สตีฟเนจ 1-2 เซาธ์เอนด์ ยูไนเต็ด
สวอนซี ซิตี้ 3-1 นอร์ธแฮมป์ตัน ทาวน์
ทรานเมียร์ โรเวอร์ส 0-3 ฮัลล์ ซิตี้
วอลซอลล์ 2-3 ครอว์ลี่ย์ ทาวน์
วีแกน แอธเลติก 0-1 สโต๊ค ซิตี้
เอเอฟซี วิมเบิลดัน 2-4 (*PEN) มิลตัน คีย์นส์ ดอนส์ (FT:2-2)
วีคอมบ์ วันเดอเรอร์ส 2-4 (*PEN) เร้ดดิ้ง (FT:1-1)
เวสต์ บรอมวิช อัลเบี้ยน 1-2 มิลล์วอลล์

ฟุตบอล เฟร้นช์ ลีก คัพ ฝรั่งเศส รอบแรก
ลอริย็องต์ 1-2 เลอ ม็องส์
อฌักซิโอ 4-1 วาล็องเซียนส์
โอแซร์ 5-6 (*PEN) เบซิเย่ร์ (FT:0-0)
บูร์ก เปรอนนาส 8-7 (*PEN) เร้ด สตาร์ (FT:2-2)
ก็อง 0-1 น็องซี่
แกลร์กมงต์ ฟุต 4-3 (*PEN) เลอ อาฟร์ (FT:1-1)
กาเซอเล็ค อฌักซิโอ 2-0 ช็อมบลี
เกรอน็อบ 4-3 (*PEN) โรเดซ (FT:1-1)
นิออร์ 3-1 ชาโต้รูซ์
ออร์กเลอ็องส์ 4-1 แก็งก็อง
ปารีส แอฟเซ 2-1 โซโชซ์
ทรัวส์ 1-2 ล็องส์

ฟุตบอล เอเอฟซี แชมเปี้ยนส์ลีก รอบ 16 ทีม นัดสอง
อัล ซาดด์ (กาตาร์) 3-1 อัล ดูฮาอิล (กาตาร์) (รวมผลสองนัด อัล ซาดด์ ชนะ 4-2)
อัล ฮิลาล (ซาอุดิ อาระเบีย) 0-1 อัล อาห์ลี (ซาอุดิ อาระเบีย) (รวมผลสองนัด อัล ฮิลาล ชนะ 4-3)


ฟุตบอล U-18 ชิงแชมป์อาเซียน 2019
กลุ่ม บี
ออสเตรเลีย 0-3 มาเลเซีย
กัมพูชา 0-1 สิงคโปร์
ไทย 0-0 เวียดนาม