ผลกีฬา

ประจำวันที่ 8 สิงหาคม 2562

ผลบอล

ผลอื่นๆ

ในประเทศ

ฟุตบอล ไทยลีก 4
ภาคใต้
พัทลุง เอฟซี 0-0 ยาลอ ซิตี้

มวยไทย ศึกวันมิตรชัย ที่ เวทีมวย ราชดำเนิน
คู่ 1 ป้อมเพชร เดชศรรักษ์ แพ้คะแนน เกาหลี น.อนุวัฒน์ยิม
คู่ 2 เพชรเอก ไฟต์เตอร์มวยไทย เสมอ ปราบปรามเล็ก อุบลลำปางก่อสร้าง
คู่ 3 เพชรศิลา เอ็มทีเอ็มอะคาเดมี่ แพ้น็อก เดชเพชร ศักดิ์วิเชียร ยก 2
คู่ 4 เด่นภูไท เกียรติหมู่ 9 ชนะน็อก เพชรชุมพล วิริยะฟาร์ม ยก 3
คู่ค้ำ ศักดิ์สิทธิ์ ต.เป้าเปี่ยมทรัพย์แปดริ้ว แพ้คะแนน ธนูเพชร วิษณุกลการ 
รองคู่เอก ดีเซลเล็ก ว.วันชัย เสมอ เทพทักษิณ ศ.ศรสิงห์
คู่เอก หรั่งขาว ว.สังข์ประไพ แพ้คะแนน ซุปเปอร์เล็ก เกียรติหมู่ 9

ต่างประเทศ

ฟุตบอล ยูฟ่า ยูโรปา ลีก รอบคัดเลือก รอบสาม นัดแรก
อัสตาน่า (คาซัคสถาน) 5-1 วัลเล็ตต้า (มอลต้า)
เออีเค ลาร์นาก้า (ไซปรัส) 1-1 เกนท์ (เบลเยียม)
พิวนิค (อาร์เมเนีย) 0-4 วูล์ฟแฮมป์ตัน วันเดอเรอร์ส (อังกฤษ)
สปาร์ต้า ปราก (เช็ก) 2-2 แทร็บซอนสปอร์ (ตุรกี)
ไครโอว่า (โรมาเนีย) 0-2 เออีเค เอเธนส์ (กรีซ)
บรอนด์บี้ (เดนมาร์ก) 2-4 สปอร์ติ้ง บราก้า (โปรตุเกส)
เวนท์สปิลส์ (ลัตเวีย) 0-3 วิตอเรีย กิมาไรส์ (โปรตุเกส)
เฮาเกซุนด์ (นอร์เวย์) 0-1 พีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่น (เนเธอร์แลนด์ส)
มัลโม่ (สวีเดน) 3-0 ซรินจ์สกี้ (บอสเนีย)
มาริยูโปล (ยูเครน) 0-0 อาแซด อัลค์มาร์ (เนเธอร์แลนด์ส)
โมลด์ (นอร์เวย์) 3-0 อาริส ซาโลนิก้า (กรีซ)
เนฟท์ชี่ บากู (อาเซอร์ไบจาน) 2-2 บีไน เยฮูด้า เทล อาวีฟ (อิสราเอล)
เชอริฟฟ์ ติราสโปล (มอลโดวา) 1-2 เอไอเค โซลน่า (สวีเดน)
เอฟซี ธูน (สวิตเซอร์แลนด์) 2-3 สปาร์ตัค มอสโก (รัสเซีย)
อันท์เวิร์ป (เบลเยียม) 1-0 วิคตอเรีย พัลเซ่น (เช็ก)
ซีเอสเคเอ โซเฟีย (บัลแกเรีย) 1-1 ซอร์ย่า (ยูเครน)
เฟเยนูร์ด (เนเธอร์แลนด์ส) 4-0 ดินาโม ทบิลิซี่ (จอร์เจีย)
โลโคโมทีฟ พลอฟดิฟ (บัลแกเรีย) 0-1 สตราส์บูร์ก (ฝรั่งเศส)
ลูโดโกเร็ตส์ (บัลแกเรีย) 5-0 เดอะ นิว เซนต์ส (เวลส์)
มัคคาบี้ เทล อาวีฟ (อิสราเอล) 1-2 ซูดูว่า (ลิธัวเนีย)
ซาราเยโว (บอสเนีย) 1-2 บาเต้ บอริซอฟ (เบลารุส)
ดูเดอแลง (ลักเซมเบิร์ก) 3-1 นอมเม่ คัลยู (เอสโตเนีย)
นอร์โคปิ้ง (สวีเดน) 1-1 ฮาโปเอล เบียร์ เชว่า (อิสราเอล)
มิดทิลแลนด์ (เดนมาร์ก) 2-4 เรนเจอร์ส (สกอตแลนด์)
ริเยก้า (โครเอเชีย) 2-0 อเบอร์ดีน (สกอตแลนด์)
ออสเตรีย เวียนนา (ออสเตรีย) 1-2 อพอลล่อน ลิมาสโซล (ไซปรัส)
สเตอัว บูคาเรสต์ (โรมาเนีย) 0-0 มลาด้า โบเลสลาฟ (เช็ก)
วาดุซ (ลิคเทนสไตน์) 0-5 ไอน์ทรัคท์ แฟร้งค์เฟิร์ต (เยอรมัน)
ลีเกีย วอร์ซอว์ (โปแลนด์) 0-0 อโตรมิตอส (กรีซ)
ลูเซิร์น (สวิตเซอร์แลนด์) 0-3 เอสปันญ่อล (สเปน)
ปาร์ติซาน เบลเกรด (เซอร์เบีย) 3-1 เยนี่ มาลัตยาสปอร์ (ตุรกี)
โตริโน่ (อิตาลี) 5-0 ชัคตียอร์ โซลิกอร์ส (เบลารุส)


ฟุตบอล U-19 ชิงแชมป์อาเซียน 2019
กลุ่ม เอ
เมียนมา 4-1 ฟิลิปปินส์
ลาว 1-0 บรูไน
อินโดนีเซีย 4-0 ติมอร์-เลสเต