ปรวิทย์ และ พิทักษ์ จะพบกับคู่หูมือวางอันดับ 1 ของโลก เจ้าของเหรียญทองแดงโอลิมปิกเกมส์ ในศึกชายหาดชิงแชมป์เอเชีย สดทางเว็บ PPTV

สหพันธ์วอลเลย์บอลนานาชาติ (AVC) จับสลากแบ่งกลุ่มการแข่งขัน "พีพีทีวี วอลเลย์บอลชายหาด "เอสโคล่า" ชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย 2021" ที่จะแข่งขันในระหว่างวันที่ 23-27 พฤศจิกายน 2564 ณ ชายหาดบางเทา หน้าโรงแรมอังสนา ลากูนา จ.ภูเก็ต

ผลการจับสลากแบ่งกลุ่ม
ประเภททีมชาย
กลุ่ม เอ

1. บัลลือ นาคประคอง / สุรินทร์ จงกลาง (ไทย 1)
2. นูร์ดอส อัลดาช / อาร์เต็ม เปโตรรอสซิยัสต์ส (คาซัคสถาน 3)
3. เชคาร์ซาราเรอี ซินา โชคาติ / มอตาบา อาโร (อิหร่าน 3)

กลุ่ม บี
1. เชริฟ ซัมบา / อาห์เหม็ด แยนโก (กาตาร์ 1)
2. อเล็กซี ซิโดเรนโก / คิริล กูริน (คาซัคสถาน 2)
3. ปรวิทย์ เตาวะโต / พิทักษ์ ทิพย์จันทร์ (ไทย 4)

กลุ่ม ซี
1. คริสโตเฟอร์ แม็คฮิวจ์ / พอล เบอร์เน็ต (ออสเตรเลีย 1)
2. คิงสลีย์ เทย์ จี้เหา / เมลวิน โก๊ะ เถิงกวน (สิงคโปร์)
3. จูด การ์เซีย / แอนโธนี เลมูเอล จูเนียร์ อาร์บัสโต (ฟิลิปปินส์ 1)

กลุ่ม ดี
1. ฮาเซกาวะ โยชิอูมิ / สึจิยะ ทาคาชิ (ญี่ปุ่น 1)
2. ดิมิทรี ยาคอฟเลฟ / เซอร์กี โบกาตู (คาซัคสถาน 1)
3. อินดิกา คันคานี / ซาดูน อันดิบูดูจ (ศรีลังกา 1)

กลุ่ม อี
1. ทากาฮาชิ ทาคุมิ / มุราคามิ ฮิโตชิ (ญี่ปุ่น 2)
2. กิตติ ดวงจินดา (นุ) / ภานุพงค์ ถานัน (ไทย 3)
3. เจมส์ ทัคเคน / ไอแซค คาร์ราเกอร์ (ออสเตรเลีย 3)

กลุ่ม เอฟ
1. แม็กซิมิเลียน เกเรอร์ / มาร์ค นิโคไลดิส (ออสเตรเลีย 2)
2. บาห์มัน ซาเลมี / อาโบลฮัสซัน คากิซอเดห์ (อิหร่าน 2)
3. อเชน จายาซิงค์ / ซาซิมัล ยาปา (ศรีลังกา 2)

กลุ่ม จี
1. อาโบลฮาเหม็ด มีร์ซาอาลี / อาลีเรซา อาฮาจานี (อิหร่าน 1)
2. ณรงค์เดช กางกรณ์ / ดุลวินิจ แก้วใส (ไทย 2)
3. อันเดร โจเซฟ ปาเรฆา / เฮนรี เจมส์ ปาเชญา (ฟิลิปปินส์ 2)

กลุ่ม เอช
1. มาห์มูด อาห์เหม็ด / ไซเฟ็ดดิน เอล มาจีด (กาตาร์ 2)
2. อิเคดะ จุมเปย์ / ชิราโทริ คาสึฮิโระ (ญี่ปุ่น 3)

ประเภททีมหญิง
กลุ่ม เอ

1. วรภัสสร รดารงค์ / ธนะรัศมิ์ฐา อุดมฉวี (ไทย 1)
2. ฟีบี เบลล์ / จอร์เจีย จอห์นสัน (ออสเตรเลีย 1)
3. อลินา ราเชนโก / อนาสตาสสิยา อูโคโลวา (คาซัคสถาน 1)
4. ฟลอเรเมล โรดริเกวซ / เกเนซา เจน เอสลาปอร์ (ฟิลิปปินส์ 2)
5. มาเดเกดารา บันดารา / ฮาชินี มานิส (ศรีลังกา 2)

กลุ่ม บี
1. อิชิอิ มิกิ / มิโซเอะ ซายากะ (ญี่ปุ่น 1)
2. รำไพพฤทธิ์ นุ่มวงศ์ / ชรันรัตน์วดี พัชรมัยนฤภร (ไทย 3)
3. จัสมิน เฟลมิง / สเตฟานี เฟเจส (ออสเตรเลีย 2)
4. ลอรา คาบูลเบโควา / นาเดซดา อิวานเชนโก (คาซัคสถาน 2)
5. อลิเซีย แทน ไคหยุน / เซซิเลีย โซะ ฮุ่ยชิน (สิงคโปร์ 2)

กลุ่ม ซี
1. ฮาเซกาวะ อากิโกะ / ซากางูจิ ยูริกะ (ญี่ปุ่น 2)
2. อลิซ เซมันน์ / ชอนนา พอลลีย์ (นิวซีแลนด์)
3. เอลิซา ชอง ฮุยฮุย / โคลอี โก๊ะ เซ่หนิง (สิงคโปร์ 1)
4. อภิญญา แสงแพง / จิดาภา บุหนองขุ่น (ไทย 4)
5. นีร์มานี จายาวาร์ดานา / ดีนชา จายามาฮา (ศรีลังกา 1)

กลุ่ม ดี
1. ธาราวดี นาราพรลภัส / วรพีรชยากร ก้องภพศรุตาวดี (ไทย 2)
2. ชิบะ อาซามิ / นิชิโบริ ทาเคมิ (ญี่ปุ่น 3)
3. เชร์รี แอนน์ รอนดินา / เบร์นาเด็ธ พอนส์ (ฟิลิปปินส์ 1)
4. อาลิชา สตีเฟนส์ / ยานา มิลูติโนวิช (ออสเตรเลีย 3)

โปรแกรมการแข่งขัน
วันที่ 23 พฤศจิกายน 2564
ประเภททีมชาย
กลุ่ม บี

14.00 น. เชริฟ ซัมบา / อาห์เหม็ด แยนโก (กาตาร์ 1) พบ ปรวิทย์ เตาวะโต / พิทักษ์ ทิพย์จันทร์ (ไทย 4) (pptvhd36.com ถ่ายทอดสด)

กลุ่ม เอ
15.00 น. บัลลือ นาคประคอง / สุรินทร์ จงกลาง (ไทย 1) พบ เชคาร์ซาราเรอี ซินา โชคาติ / มอตาบา อาโร (อิหร่าน 3) (PPTV ถ่ายทอดสด)

ประเภททีมหญิง
กลุ่ม เอ

16.00 น. วรภัสสร รดารงค์ / ธนะรัศมิ์ฐา อุดมฉวี (ไทย 1) พบ ฟลอเรเมล โรดริเกวซ / เกเนซา เจน เอสลาปอร์ (ฟิลิปปินส์ 2) (PPTV ถ่ายทอดสด)

กลุ่ม บี
17.00 น. อิชิอิ มิกิ / มิโซเอะ ซายากะ (ญี่ปุ่น 1) พบ ลอรา คาบูลเบโควา / นาเดซดา อิวานเชนโก (คาซัคสถาน 2) (pptvhd36.com ถ่ายทอดสด)