หนุ่มชายหาดเข้ารอบก่อนรองฯ ได้ 2 คู่ ด้านทีมหญิง เข้าตัดเชือกเจอกันเอง ในศึก U21 ชิงแชมป์เอเชีย ที่นครปฐม

การแข่งขันวอลเลย์บอลชายหาด รุ่นอายุต่ำกว่า 21 ปี ชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย ครั้งที่ 4 ปี 2021 ที่สนามวอลเลย์บอลชายหาดโรงแรมไมด้า แกรนด์ ทวารวดี นครปฐม จ.นครปฐม วันที่ 13 กรกฎาคม 2564 เป็นการแข่งขันในวันที่สอง มีผลการแข่งขันดังนี้

ประเภททีมชาย กลุ่ม บี "เฟรม-แฟ้ม" เนติธร มุนีกุล / วชิรวิชญ์ หมวดผา (ไทย 2) เอาชนะ เจย์ แรค เด ลา โนเช / อเล็กซานเดอร์ จอน อิรายา (ฟิลิปปินส์) 2-0 เซต 21-12, 21-14 พร้อมกับคว้าแชมป์กลุ่ม และผ่านเข้ารอบ 8 ทีมสุดท้าย

ส่วนเกมในกลุ่ม ดี "ทีม-น็อต" นรากร ชุ่มอภัย / นพวิชญ์ พุทธวงศ์ (ไทย 3) ยังผลงานยอดเยี่ยมเช่นกัน เอาชนะ เรการ์ เรนาตา / อัฟตา วิดูรา (อินโดนีเซีย) 2-0 เซต 21-15, 21-15 หนุ่มไทย ชนะ 2 เกมรวด ผ่านเข้ารอบ 8 ทีมสุดท้ายอีกหนึ่งทีม

ด้านประเภททีมหญิง กลุ่ม เอ แข่งขันกัน 2 นัด โดยเกมแรกในช่วงเช้า "ไผ่-ป๊อป" สุจิณณา เจิมพูล / อภิญญา แสงแพง (ไทย 1) พลาดท่าพ่ายให้กับ จัสมีน เฟลมมิง / เจสซี มันน์ (ออสเตรเลีย) 1-2 เซต 21-15, 14-21, 16-18

ส่วนเกมในช่วงบ่าย สุจิณณา / อภิญญา ยังแก้ตัวได้เอาชนะ ริฟดา อาเลีย ฟาดิลา / ฟรานเชสกา อารินธา (อินโดนีเซีย) 2-0 เซต 21-16, 21-19 พร้อมกับผ่านเข้ารอบตัดเชือก ด้วยการเป็นที่ 2 ของกลุ่ม

ขณะที่กลุ่ม บี "ซันย่า-วิว" พัชราพร สีหะวงศ์ / จิดาภา บุหนองขุ่น (ไทย 2) ผลงานแจ่มชนะ อาลิชา สตีเฟนส์ / สเตฟานี เฟเจส (ออสเตรเลีย) แชมป์ U19 ไปได้ 2-0 เซต 22-20, 21-19 คว้าแชมป์กลุ่ม และผ่านเข้ารอบรองชนะเลิศ

และอีกคู่ "แสบ-ดาย" พัชราภรณ์ เพียรชอบธรรม / ชลธิชา ทองแก้ว (ไทย 3) ชนะ ไอซูลู มุคตาร์คีซี / เอสเซเมย์ ซาบันบาเยวา (คาซัคสถาน) 2-0 เซต 21-11, 21-19

สรุปผลทุกคู่
ประเภททีมชาย
กลุ่ม เอ

เบนจามิน บูธ / ลูคัส โจเซฟเซน (ออสเตรเลีย) ชนะ อามีร์ เรซา ซามานี / เรซา ซามิลี (อิหร่าน) 2-0 เซต 21-18, 22-20

กลุ่ม บี
เนติธร มุนีกุล / วชิรวิชญ์ หมวดผา (ไทย 2) ชนะ เจย์ แรค เด ลา โนเช / อเล็กซานเดอร์ จอน อิรายา (ฟิลิปปินส์) 2-0 เซต 21-12, 21-14

กลุ่ม ซี
อับดุลลาห์ นาสซิม / อับดุลลาห์ ฮัสซานิน (กาตาร์) ชนะ อเล็กซานเดอร์ เคติลัดเซ / อเล็กซานเดอร์ อิซไมลอฟ (คาซัคสถาน) 2-0 เซต 21-15, 22-20

กลุ่ม ดี
นรากร ชุ่มอภัย / นพวิชญ์ พุทธวงศ์ (ไทย 3) ชนะ เรการ์ เรนาตา / อัฟตา วิดูรา (อินโดนีเซีย) 2-0 เซต 21-15, 21-15

ประเภททีมหญิง
กลุ่ม เอ (ช่วงเช้า)

จัสมีน เฟลมมิง / เจสซี มันน์ (ออสเตรเลีย) ชนะ สุจิณณา เจิมพูล / อภิญญา แสงแพง (ไทย 1) 2-1 เซต 15-21, 21-14, 18-16
ริฟดา อาเลีย ฟาดิลา / ฟรานเชสกา อารินธา (อินโดนีเซีย) ชนะ ลอรา คาบูลเบโควา / นาเดซดา อิวานเชนโก (คาซัคสถาน) 2-1 เซต 21-16, 22-24, 15-10

กลุ่ม บี
พัชราพร สีหะวงศ์ / จิดาภา บุหนองขุ่น (ไทย 2) ชนะ อาลิชา สตีเฟนส์ / สเตฟานี เฟเจส (ออสเตรเลีย) 2-0 เซต 22-20, 21-19
พัชราภรณ์ เพียรชอบธรรม / ชลธิชา ทองแก้ว (ไทย 3) ชนะ ไอซูลู มุคตาร์คีซี / เอสเซเมย์ ซาบันบาเยวา (คาซัคสถาน) 2-0 เซต 21-11, 21-19

กลุ่ม เอ (ช่วงบ่าย)
สุจิณณา เจิมพูล / อภิญญา แสงแพง (ไทย 1) ชนะ ริฟดา อาเลีย ฟาดิลา / ฟรานเชสกา อารินธา (อินโดนีเซีย) 2-0 เซต 21-16, 21-19
จัสมีน เฟลมมิง / เจสซี มันน์ (ออสเตรเลีย) ชนะ ลอรา คาบูลเบโควา / นาเดซดา อิวานเชนโก (คาซัคสถาน) 2-1 เซต 17-21, 21-10, 15-8

โปรแกรมนัดต่อไป
วันที่ 14 กรกฎาคม 2564
กลุ่ม เอ
08.00 น. พิชากร นะราธร / ปรวิทย์ เตาวะโต (ไทย 1) พบ เบนจามิน บูธ / ลูคัส โจเซฟเซน (ออสเตรเลีย)

กลุ่ม บี
08.00 น. คอนเนอร์ โอนีล / รูเบน เกล (ออสเตรเลีย) พบ เจย์ แรค เด ลา โนเช / อเล็กซานเดอร์ จอน อิรายา (ฟิลิปปินส์)

กลุ่ม ซี
09.30 น. อาโบลฮาสซัน คากีซาเดห์ / ซีนา โชกาติ เชคาร์ซาราอี (อิหร่าน) พบ อับดุลลาห์ นาสซิม / อับดุลลาห์ ฮัสซานิน (กาตาร์)

กลุ่ม ดี
09.30 น. ดาร์คาน อามันโชลอฟ / ดามีร์ ลาพอฟ (คาซัคสถาน) พบ เรการ์ เรนาตา / อัฟตา วิดูรา (อินโดนีเซีย)

ประเภททีมหญิง
รอบรองชนะเลิศ

12.00 น. พัชราพร สีหะวงศ์ / จิดาภา บุหนองขุ่น (ไทย 2) พบ สุจิณณา เจิมพูล / อภิญญา แสงแพง (ไทย 1)
12.00 น. จัสมีน เฟลมมิง / เจสซี มันน์ (ออสเตรเลีย) พบ อาลิชา สตีเฟนส์ / สเตฟานี เฟเจส (ออสเตรเลีย)