"เงือกอาย" ศรสวรรค์ ภู่วิจิตร พิธีกรช่อง 7 หวนคืนสระว่ายน้ำ ว่ายเข้าที่ 1 กีฬาสูงอายุ ไทยแลนด์ โอเพ่น

การแข่งขันกีฬาสูงอายุ ไทยแลนด์ โอเพ่น มาสเตอร์เกมส์ ครั้งที่ 1 ไฮไลท์เมื่อวานนี้(17 ก.ย.) อยู่ที่การแข่งขันว่ายน้ำ 

โดยอดีตราชินีสระ "เงือกอาย" ศรสวรรค์ ภู่วิจิตร พิธีกรช่อง 7 หวนคืนสระอีกครั้ง ด้วยการลงแข่งขันในนามทีมจุฬาภรณ์  และสามารถคว้าแชมป์ ว่ายกบ 50 ม. รุ่นอายุ 45-49 ปี ด้วยเวลา 39.61 วินาที, ส่วนเหรียญเงินเป็นของอดีตนักว่ายน้ำสาว “เงือกเอ” มธุรดา วงศ์ไวโรจน์ (สวนสุนันทา) ทำเวลาได้ 41.82 วิ., ทองแดง นิภาพร อัศยพรภา  (CU MASTER)  46.09 วิ.

ส่วนผลรุ่นอายุอื่นๆ มีดังนี้ รุ่นอายุ 25-29 ปี ทอง ชลธิดา อ่อนนิ่ม (นิสท์ ฟอลคอน) 39.41 วิ., เงิน นิชากร พีระพันธ์ (การบินไทย) 41.68 วิ., ทองแดง ชญานิศ เสฎภูทรา (อาร์เอสบีซี โปโล คลับ) 52.97 วิ.

รุ่นอายุ 30-34 ปี ทอง ปานวาด จิตต์ไพโรจน์ (แบงค็อก อิลิท สวิมมิ่ง)35.74 วิ., เงิน ธิติมา นาคดิลก (ประสานมิตร) 44.99 วิ.

รุ่นอายุ 35-39 ปี ทอง ปภาภรณ์ ศรีอ่อน (จุฬาภรณ์) 42.11 วิ., เงิน ปิยภัทร จารุสวัสดิ์ (เชียงใหม่) 55.03 วิ.

รุ่นอายุ 40-44 ปี ทอง อรวรรณ ไชยธวิทนันท์ (จุฬาภรณ์) 41.70 วิ., เงิน อรวรรณ วรรณวัฒน์  50.73วิ., ทองแดง วราพรรณ โมกสมิทธิ์ (อาร์เอสบีซี โปโล คลับ

ขณะที่การแข่งขันแบดมินตัน ที่พระราม 2 ฮอลล์ เซ็นทรัลพระราม 2 รอบคัดเลือก เดี่ยวชายรุ่นอายุ  70 ปี กลุ่มบี ถนอม พงษ์นัยรัตน์ ชนะ ปานนาคระพิทักษ์  21-6,21-7 , กลุ่มเอ ชัยวัฒน์ หาญถนอม ชนะ อภิรัตน์ ศิวพรพิทักษ์ 21-10,21-13, 
ชายเดี่ยวรุ่นอายุ 65 ปี กลุ่มบี  สุนิตย์ อิ่มเอิบ ชนะ อุทิศ อนุภาพ 21-16,21-10, นพดล สุธาพาณิชย์ ชนะ สมศักดิ์ ฉันทะ 19-21,21-8,21-3, ศรายุ บรรทเาวงษ์ ชนะ ไทย์อนนท์ วงก์คามคีรี 21-9,21-15

ชายเดี่ยวรุ่นอายุ 65 ปี กลุ่มเอ สุรเดช ศิริพนมกุล ชนะ สุเทพ ปะลาวัน21-19, 15-21, 21-18 

สำหรับโปรแกรมการแข่งขันวันที่ 18 กันยายน 2563 กีฬาแบดมินตัน ที่ พระราม 2 ฮอลล์ เซ็นทรัลพระราม 2 เริ่มเวลา 11.00 น. รอบก่อนรองชนะเลิศ

กีฬาบาสเกตบอล ที่ศูนย์ฝึกกีฬาในร่มการกีฬาแห่งประเทศไทย เริ่มเวลา 13.00 น. รอบรองชนะเลิศ

กีฬาฟุตบอล ที่การกีฬาแห่งประเทศไทย  เริ่มเวลา 14.00 น. รอบแบ่งกลุ่ม

กีฬาเปตอง ที่ สนามเปตอง กกท. เริ่มเวลา 08.30 น. ประเภทคู่ชายและคู่หญิง รอบแรก 

กีฬาตระกร้อ ที่ โดมหน้าอินดอร์สเตเดี้ยมหัวหมาก กกท. เริ่มเวลา 12.15 น. รอบชิงชนะเลิศ ประเภทคู่ 61 ปีขึ้นไป, เดี่ยว 61 ปีขึ้นไป และประเภทเดี่ยว 50-55 ปี 

กีฬาว่ายน้ำ ที่ สระว่ายน้ำกกท. เริ่มเวลา 9.00 น. รอบคัดเลือก และรอบชิงชนะเลิศ 

กีฬาเทเบิลเทนนิส ที่ ไอส์แลนด์ฮอลล์ ศูนย์การค้าแฟชั่นไอส์แลนด์ เริ่มเวลา 9.00 น. รอบแบ่งกลุ่ม

กีฬาวู้ดบอล ที่ สนามไทยญี่ปุ่น-ดินแดง  เริ่มเวลา 08.30 นรอบชิงชนะเลิศ ประเภทบุคคลชายและบุคคลหญิง 

วันที่ 19  กันยนยน 2563  กีฬาแบดมินตัน  ที่พระราม 2 ฮอลล์ เซ็นทรัลพระราม 2 เริ่มเวลา 11.00 น. 

รอบรองชนะเลิศ บาสเกตบอล ที่ศูนย์ฝึกกีฬาในร่มการกีฬาแห่งประเทศไทย เริ่มเวลา 13.00 น. 

รอบชิงชนะเลิศ 2 รายการ  เพาะกาย ที่เดอะไนน์พระราม 9 เริ่มเวลา 13.00 น. รอบคัดเลือก ทั้งหมด 9 รุ่น และรอบชิงชนะเลิศ เริ่มเวลา  18.00 น. ทั้งหมด 9 รุ่นการแข่งขัน 

ฟุตบอล ที่ การกีฬาแห่งประเทศไทย เริ่มเวลา 14.00 น. รอบแบ่งกลุ่ม

เปตอง ที่ สนามเปตอง กกท.  เริ่มเวลา 08.30 น. แข่งขันรอบสองประเภทคู่ชายและคู่หญิง

ว่ายน้ำ ที่ สระว่ายน้ำกกท.เริ่มเวลา 9.00 น. รอบคัดเลือกและชิงชนะเลิศ

เทเบิลเทนนิส  ที่ ไอส์แลนด์ฮอลล์ ศูนย์การค้าแฟชั่นไอส์แลนด์ เริ่มเวลา 9.00 น. รอบสอง และรองก่อนรองชนะเลิศ