เผยชื่อนักชกศึกวันแชมเปี้ยนชิพดวลกำปั้น วันที่ 14 และ 21 ส.ค.ที่กรุงเทพฯ

หลังผ่านศึกแรกอย่างยิ่งใหญ่สมการรอคอยของแฟนๆ เมื่อวันศุกร์ที่ 31 กรกฎาคมที่ผ่านมา วัน แชมเปียนชิพ จึงเดินหน้าคลอดอีก 2 โปรแกรมทันทีในชื่อ ONE: NO SURRENDER II และ ONE: NO SURRENDER III โดยมีกำหนดออกอากาศในวันศุกร์ 14 และ 21 สิงหาคมนี้

ไฮไลต์ของสองศึกนี้เป็นการคัดสรร 4 นักชกหัวกะทิจากรุ่นแบนตัมเวต (61.3-65.8 กก.) มาเผชิญหน้ากันในทัวร์นาเมนต์แบบแพ้คัดออก โดยแบ่งเป็นสองคู่เอกจากสองศึก และผู้ชนะที่เหลือเพียงหนึ่งเดียวจะได้ขึ้นชิงแชมป์โลก ONE มวยไทย รุ่นแบนตัมเวต กับแชมป์โลกคนปัจจุบันอย่าง “น้องโอ๋ ไก่ย่างห้าดาว”

คู่เอกศึก ONE: NO SURRENDER II “เสมาเพชร แฟร์เท็กซ์” วัย 25 ปี ซึ่งเคยผ่านการชิงแชมป์โลกในรุ่นนี้มาแล้ว จะเผชิญหน้ากับคู่ปรับเก่าที่เคยเจอกันมาแล้ว 3 ภาคอย่าง “รถเหล็ก พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม” วัย 30 ปี

สถิติก่อนหน้านี้ทั้งคู่เคยผลัดแพ้ชนะกันมาคนละครั้ง จนกระทั่งล่าสุดเมื่อ 10 สิงหาคม 2557 ที่สนามมวยช่อง 7 สี แชมป์ปูนเสือตัวที่ 12 เสมาเพชร บี้ รถเหล็ก ลงไปให้กรรมการนับ ก่อนที่ รถเหล็ก จะเร่งเครื่องและเบียดเข้าป้ายไปในที่สุด ไฟต์นี้ เสมาเพชร จึงหวังจะกลับมาล้างตาให้หายคาใจ

สำหรับศึก ONE: NO SURRENDER III คู่เอกเป็นการพบกันครั้งแรกของคู่มวยในฝันที่แฟนๆ รอคอย ระหว่าง “แสงมณี คลองสวนพลูรีสอร์ต” อายุ 23 ปี ยอดมวยฝีมือดี ไอคิวสูง ซึ่งรั้งอยู่ในอันดับ 1 ของแรงกิง ONE มวยไทย รุ่นแบนตัมเวต กับ “กุหลาบดำ ส.จ.เปี๊ยกอุทัย” อายุ 21 ปี ยอดมวยหมัดหนักจอมกระชากเรตติง ซึ่งรั้งอยู่ในอันดับที่ 3 ของแรงกิงนี้

สำหรับคู่อื่นๆ ในรายการติดตามได้จากด้านล่าง

ศึก ONE: NO SURRENDER II

วันที่ 14 สิงหาคม 2563

· คู่เอก เสมาเพชร แฟร์เท็กซ์ vs รถเหล็ก พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม (มวยไทย รุ่นแบนตัมเวต)

· ลีโอ ปินโต vs เมห์ดี ซาทูต (คิกบ็อกซิ่ง รุ่นแบนตัมเวต)

· พงษ์ศิริ มิตรสาธิต vs อากิฮิโร ฟูจิซาวา (การต่อสู้แบบผสมผสาน แคตช์เวต 59.5 กก.)

· เซราะกราว เพชรยินดีอะคาเดมี vs พงษ์ศิริ พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม (มวยไทย รุ่นเฟเธอร์เวต)

· ยอดไก่แก้ว แฟร์เท็กซ์ vs จอห์น ชิงค์ (การต่อสู้แบบผสมผสาน รุ่นฟลายเวต)

· ฮวง ดิง vs ฟาห์ดี คาห์เล็ด (มวยไทย รุ่นฟลายเวต)

ศึก ONE: NO SURRENDER III

วันที่ 21 สิงหาคม 2563

· คู่เอก แสงมณี คลองสวนพลูรีสอร์ต vs กุหลาบดำ ส.จ.เปี๊ยกอุทัย (มวยไทย รุ่นแบนตัมเวต)

· มงคลเพชร เพชรยินดีอะคาเดมี vs ซก ที (มวยไทย รุ่นฟลายเวต)

· ชนนภัทร วิรัชชัย vs ฟาบิโอ ปินกา (การต่อสู้แบบผสมผสาน รุ่นเฟเธอร์เวต)

· วันเดอร์เกิร์ล แฟร์เท็กซ์ vs บรูค ฟาร์เรลล์ (มวยไทย รุ่นสตรอว์เวต)

· มารี รูเมต vs ลิตเติล ไทเกอร์ (มวยไทย รุ่นอะตอมเวต)

· เบน รอยล์ vs ควิติน โทมัส (การต่อสู้แบบผสมผสาน รุ่นเฟเธอร์เวต)