วอลเลย์บอล "ซีเล็ค" เยาวชนชาย-หญิง ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี 2563 ติดตามผลการแข่งขันในวันที่สอง และโปรแกรมนัดต่อไปได้ที่นี่

การแข่งขันวอลเลย์บอล "ซีเล็ค" เยาวชนชาย-หญิง ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี 2563 ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ณ อาคารนันทนาการมหาวิทยาลัยรังสิต วันที่ 15 กรกฎาคม 2563 เป็นการแข่งขันในวันที่สอง มีผลการแข่งขันดังนี้

สนาม 1
ประเภททีมชาย
สาย เอฟ

นวมินท์-ม.ปทุมธานี-ไดมอนด์ ฟู้ด-ทหารอากาศ ชนะ โรงเรียนพล 3-0 เซต 25-5, 25-8, 25-10

สาย เอ
โรงเรียนวัดไร่ขิงวิทยา ชนะ โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง 3-0 เซต 25-14, 25-16 ,25-15

สาย บี
สตาร์เนชั่นยูนิเวอร์แซล RSU Academy ชนะ ผ่องสุวรรณ-เมืองเตา 3-0 เซต 25-20, 25-12, 25-20

สาย เอช
โรงเรียนอัสสัมชัญ ชนะ อบจ.ชัยภูมิ-เพชรวิทยาคาร 3-0 เซต 25-17, 25-23, 25-15
เทศบาล 1 นครสมุทรปราการ ชนะ โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ บดินทรเดชา 3-0 เซต 25-9, 25-11, 25-16

ประเภททีมหญิง
สาย บี

เทศบาล 1 นครสมุทรปราการ ชนะ โรงเรียนส่องแสงวิทยา 3-0 เซต 25-18, 25-17, 25-20
โรงเรียนหนองเรือวิทยา ชนะ ยูธ สุพรีม 3-0 เซต 25-13, 25-10, 25-11

สนาม 2
ประเภททีมหญิง
สาย ดี

โรงเรียนอรุณวิทยา ชนะ โรงเรียนเทศบาล 1 สว่างวิทยา 3-1 เซต 25-16, 23-25, 25-9, 25-20
สโมสรวอลเลย์บอล 3BB นครนนท์ ชนะ โรงเรียนวังแขมวิทยาคม ทรี สปอร์ตฟลอริ่ง 3-0 เซต 25-6, 25-7, 25-7

สาย จี
ANGTSS VC ชนะ สาธิตรามคำแหง 3-0 เซต 25-12, 25-14, 25-14

สาย เอช
โรงเรียนพล ชนะ โรงเรียนเทศบาล 1 เยี่ยมเกษสุวรรณ 3-0 เซต 25-23, 25-20, 27-25
โรงเรียนเทศบาล 3 วัดไชนาวาส ชนะ โรงเรียนบดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี) 3-0 เซต 25-16, 25-16, 25-10

สาย เอฟ
วิทยาลัยเทคโนโลยีพานิชการอยุธยา ชนะ โรงเรียนกีฬาจังหวัดอ่างทอง 3-1 เซต 25-17, 17-25, 25-12, 25-16

สาย เอช
โรงเรียนทวารวดีนครปฐม ชนะ โรงเรียนบ่อทองวงษ์จันทร์วิทยา 3-0 เซต 25-9, 25-18, 25-14
เทศบาลเมืองสุพรรณบุรี VC ชนะ โรงเรียนบ้านสำโรงเกียรติ 3-0 เซต 25-0, 25-0, 25-0

โปรแกรมนัดต่อไป
วันที่ 16 กรกฎาคม 2563
สนาม 1
ประเภททีมชาย
สาย เอฟ

08.00 น. โรงเรียนพล พบ โรงเรียนธัญบุรี เทศบาลนครรังสิต

สาย จี
09.15 น. โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 พบ เกษตรศาสตร์-ผ่องสุวรรณ
10.30 น. แอร์ฟอร์ซ-เยี่ยมเกษสุวรรณ พบ โรงเรียนประชาบำรุง

สาย เอช
11.45 น. โรงเรียนอัสสัมชัญ พบ เทศบาล 1 นครสมุทรปราการ
13.00 น. อบจ.ชัยภูมิ-เพชรวิทยาคาร พบ โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ บดินทรเดชา

ประเภททีมหญิง
สาย เอช

14.15 น. โรงเรียนเทศบาล 1 เยี่ยมเกษสุวรรณ พบ โรงเรียนเทศบาล 3 วัดไชนาวาส
15.30 น. โรงเรียนพล พบ ลูกพ่อขุน (เม็งราย)

สนาม 2
ประเภททีมหญิง
สาย เอฟ

08.00 น. วิทยาลัยเทคโนโลยีพนิชยการอยุธยา พบ โรงเรียนกีฬากรุงเทพมหานคร

สาย ดี
09.15 น. โรงเรียนอรุณวิทยา พบ โรงเรียนวังแขมวิทยาคม ทรี สปอร์ตฟลอริ่ง

สาย ซี
10.30 น. สวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี พบ เทศบาล 4 (เชาวนปรีชาอุทิศ)
11.45 น. โรงเรียนสิริราชอนุสรณ์ พบ โรงเรียนกาญจนานุเคราะห์

สาย อี
13.00 น. SKN VC พบ โรงเรียนบ้านตลุงเหนือ

สาย เอฟ
14.15 น. Sport Program Junior พบ โรงเรียนกีฬาจังหวัดอ่างทอง

สาย จี
15.30 น. เม็งราย-COSMO พบ ANGTSS VC
16.45 น. สาธิตรามคำแหง พบ โรงเรียนเทศบาล 2 วัดสว่างคงคา

ติดตามการถ่ายทอดสดได้ทาง Youtube : TVA CHANNEL และแฟนเพจ : สถาบันกีฬา มหาวิทยาลัยรังสิต