การกลับมาอีกครั้งของวอลเลย์บอล "ซีเล็ค" เยาวชนชาย-หญิง ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย หลังคลายล็อกดาวน์ ติดตามผลการแข่งขันในวันแรก และโปรแกรมนัดต่อไปได้ที่นี่

การแข่งขันวอลเลย์บอล "ซีเล็ค" เยาวชนชาย-หญิง ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี 2563 ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ณ อาคารนันทนาการมหาวิทยาลัยรังสิต วันที่ 14 กรกฎาคม 2563 เป็นการแข่งขันในวันแรก มีผลการแข่งขันดังนี้

สนาม 1
ประเภททีมชาย
สาย เอ

โรงเรียนกีฬา อบจ.ร้อยเอ็ด ชนะ โรงเรียนวัดไร่ขิง 3-1 เซต 25-21, 22-25, 25-15, 25-18

สาย ซี
ราชนาวี ชนะ โรงเรียนอำนวยวิทย์ 3-0 เซต 25-9, 25-15, 25-13

สาย ดี
ม.เอเชีย เมืองพล เกาะกูดคาบาน่า จีเอส สมุทรสาคร ชนะ โรงเรียนด่านช้างวิทยา 3-0 เซต 25-15, 25-13, 25-14

ประเภททีมหญิง
สาย จี

Sport Program Senior ชนะ โรงเรียนเทศบาล 2 วัดสว่างคงคา 3-0 เซต 25-18, 25-13, 25-18

สนาม 2
ประเภททีมหญิง
สาย ดี

3BB นครนนท์ ชนะ โรงเรียนอรุณวิทยา 3-0 เซต 25-7 ,25-11, 25-16
โรงเรียนวังแขมวิทยาคม ทรี สปอร์ตฟลอริ่ง ชนะ โรงเรียนเทศบาล 1 สว่างวิทยา 3-1 เซต 20-25, 25-23, 25-14, 25-16

สาย ซี
โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี ชนะ โรงเรียนสิริราชอนุสรณ์ 3-0 เซต 25-7, 25-16, 25-11
โรงเรียนกาญจนานุเคราะห์ ชนะ โรงเรียนเทศบาล 4 เชาวนปรีชาอุทิศ 3-1 เซต 25-22, 25-8, 18-25, 25-7

สาย เอฟ
วิทยาลัยเทคโนโลยีพณิชยการอยุธยา ชนะ โรงเรียนวังจันทร์วิทยา 3-0 เซต 25-9, 25-9, 25-11
โรงเรียนกีฬากรุงเทพมหานคร ชนะ Sport Program Junior 3-0 เซต 25-23, 25-21, 26-24

สาย อี
โรงเรียนชุมชนป้อมเพชร ชนะ โรงเรียนบ้านตลุงเหนือ 3-0 เซต 25-19, 25-20, 25-12
SKN VC ชนะ วิทยาลัยเทคนิคปทุมธานี 3-0 เซต 25-13, 25-7, 25-9

สาย เอ
เทศบาลเมืองสุพรรณบุรี วีซี ชนะ โรงเรียนบ่อทองวงศ์จันทร์วิทยา 3-0 เซต 25-6, 25-7, 25-6

โปรแกรมนัดต่อไป
วันที่ 15 กรกฎาคม 2563
สนาม 1
ประเภททีมชาย
สาย เอฟ

08.00 น. โรงเรียนพล พบ นวมินท์-ม.ปทุมธานี-ไดมอนด์ฟู้ด-ทหารอากาศ

สาย เอ
09.15 น. โรงเรียนวัดไร่ขิงวิทยา พบ โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง

สาย บี
10.30 น. สตาร์เนชั่นยูนิเวอร์แซล RSU Academy พบ ผ่องสุวรรณ-เมืองเตา

สาย เอช
11.45 น. โรงเรียนอัสสัมชัญ พบ อบจ.ชัยภูมิ-เพชรวิทยาคาร
13.00 น. โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ บดินทรเดชา พบ เทศบาล 1 นครสมุทรปราการ

ประเภททีมหญิง
สาย บี

14.15 น. โรงเรียนส่องแสงวิทยา พบ เทศบาล 1 นครสมุทรปราการ
15.30 น. ยูธ สุพรีม พบ โรงเรียนหนองเรือวิทยา

สนาม 2
ประเภททีมหญิง
สาย ดี

08.00 น. โรงเรียนอรุณวิทยา พบ โรงเรียนเทศบาล 1 สว่างวิทยา
09.15 น. โรงเรียนวังแขมวิทยาคม ทรี สปอร์ตฟลอริ่ง พบ สโมสรวอลเลย์บอล 3BB นครนนท์

สาย จี
10.30 น. สาธิตรามคำแหง พบ ANGTSS VC

สาย เอช
11.45 น. โรงเรียนพล พบ โรงเรียนเทศบาล 1 เยี่ยมเกษสุวรรณ
13.00 น. โรงเรียนเทศบาล 3 วัดไชนาวาส พบ โรงเรียนบดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี)

สาย เอฟ
14.15 น. วิทยาลัยเทคโนโลยีพานิชการอยุธยา พบ โรงเรียนกีฬาจังหวัดอ่างทอง

สาย เอ
15.30 น. โรงเรียนบ่อทองวงษ์จันทร์วิทยา พบ โรงเรียนทวารวดีนครปฐม
16.45 น. เทศบาลเมืองสุพรรณบุรี VC พบ โรงเรียนบ้านสำโรงเกียรติ

ติดตามการถ่ายทอดสดได้ทาง Youtube : TVA CHANNEL และแฟนเพจ : สถาบันกีฬา มหาวิทยาลัยรังสิต