สมาคมลูกยาง จับสลากแบ่งสายศึก 'ซีเล็ค' เยาวชน ชาย-หญิง รายการแรกของปี 2563 เริ่มตบ 14 ก.ค.นี้

สมาคมกีฬาวอลเลย์บอลแห่งประเทศไทย จับสลากแบ่งกลุ่ม การแข่งขันวอลเลย์บอล "ซีเล็ค" เยาวชน ชาย-หญิง ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี 2563 ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ระหว่างวันที่ 14-23 กรกฎาคม 2563 ณ อาคารนันทนาการมหาวิทยาลัยรังสิต

ประเภททีมชาย มีทีมเข้าร่วมการแข่งขันจำนวน 26 ทีม แบ่งออกเป็น 8 สาย ๆ ละ 4 ทีม 3 สาย และสายละ 3 ทีม 5 สาย แข่งขันแบบพบกันหมด ทีมอันดับที่ 1 และ 2 ของแต่ละสาย ผ่านเข้ารอบต่อไป

สาย เอ
1. โรงเรียนวัดไร่ขิงวิทยา
2. โรงเรียนกีฬาองค์การบริหารส่วนจังหวัดร้อยเอ็ด
3. โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง

สาย บี
1. RSU Academy
2. พิบูลวิทยาลัย
3. ผ่องสุวรรณ-เมืองเตา
            
สาย ซี
1. ราชนาวี
2. โรงเรียนอำนวยวิทย์
3. วิทยาลัยนครราชสีมา

สาย ดี
1. โรงเรียนด่านช้างวิทยา
2. ม.เอเชีย เมืองพล เกาะกูดคาบาน่า จีเอส สมุทรสาคร
3. โรงเรียนบางพลีราษฎร์บำรุง

สาย อี
1. โรงเรียนขามทะเลสอวิทยา
2. ศูนย์เยาวชนทุ่งครุ
3. โรงเรียนพัฒนศาสน์วิทยาท่าแร้ง

สาย เอฟ
1. โรงเรียนพล
2. นวมินท์-ม.ปทุมธานี-ไดมอนด์ ฟู้ด-ทหารอากาศ
3. โรงเรียนธัญบุรี เทศบาลนครรังสิต

สาย จี
1. โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6
2. แอร์ฟอร์ซ-เยี่ยมเกษสุวรรณ
3. โรงเรียนประชาบำรุง
4. เกษตรศาสตร์-ผ่องสุวรรณ

สาย เอช
1. โรงเรียนอัสสัมชัญ
2. โรงเรียนเพชรวิทยาคาร
3. โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ บดินทรเดชา
4. เทศบาล 1 นครสมุทรปราการ

ประเภททีมหญิง มีทีมเข้าร่วมการแข่งขันจำนวน 35 ทีม รอบแรก แบ่งออกเป็น 8 สาย ๆ ละ 5 ทีม 4 สาย และสายละ 4 ทีม 4 สาย แข่งขันแบบพบกันหมด ทีมอันดับที่ 1 และ 2 ของแต่ละสาย ผ่านเข้ารอบต่อไป

สาย เอ
1. โรงเรียนบ่อทองวงษ์จันทร์วิทยา
2. เทศบาลเมืองสุพรรณบุรี วีซี
3. โรงเรียนทวารวดีนครปฐม
4. โรงเรียนบ้านสำโรงเกียรติ

สาย บี
1. โรงเรียนส่องแสงวิทยา
2. ยูธ สุพรีม
3. โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ สวนกุหลาบวิทยาลัย สมุทรปราการ
4. โรงเรียนหนองเรือวิทยา
            
สาย ซี
1. สวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี
2. โรงเรียนสิริราชอนุสรณ์
3. เทศบาล 4 (เชาวนปรีชาอุทิศ)
4. โรงเรียนกาญจนานุเคราะห์

สาย ดี
1. โรงเรียนอรุณวิทยา
2. โรงเรียนเทศบาล 1 สว่างวิทยา
3. โรงเรียนวังแขมวิทยาคม ทรี สปอร์ตฟลอริ่ง
4. สโมสรวอลเลย์บอล 3BB นครนนท์

สาย อี
1. SKN VC
2. วิทยาลัยเทคนิคปทุมธานี
3. โรงเรียนกีฬากรุงเทพมหานคร
4. โรงเรียนชุมชนป้อมเพชร

กลุ่ม เอฟ
1. วิทยาลัยเทคโนโลยีพานิชการอยุธยา
2. โรงเรียนวังจันทร์วิทยา
3. โรงเรียนบ้านตลุงเหนือ
4. Sport Program Junior
5. โรงเรียนกีฬาจังหวัดอ่างทอง

สาย จี
1. สาธิตรามคำแหง
2. Sport Program Senior
3. โรงเรียนเทศบาล 2 วัดสว่างคงคา
4. โรงเรียนเม็งรายมหาราชวิทยาคม
5. ANGTSS VC

สาย เอช
1. โรงเรียนพล
2. โรงเรียนเทศบาล 1 เยี่ยมเกษสุวรรณ
3. โรงเรียนเทศบาล 3 วัดไชนาวาส
4. โรงเรียนบดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี)
5. ลูกพ่อขุน (เม็งราย)