ย้อนดูไทม์ไลน์ของ 8 กุนซือที่ได้โอกาสเข้าไปทำหน้าที่หัวหน้าผู้ฝึกสอนสโมสร การท่าเรือ เอฟซี ในยุคของ "มาดามแป้ง" นวลพรรณ ล่ำซำ

หลังจากที่มีข่าวช็อกแฟนบอล "สิงห์เจ้าท่า" การท่าเรือ เอฟซี กับการประกาศแยกทางกับ "โค้ชโชค" โชคทวี พรหมรัตน์ ไปเมื่อวันเสาที่ผ่านมา (28 มี.ค. 2563) ท่ามกลางกระแสดราม่ามากมาย

โดยสโมสร "สิงห์เจ้าท่า" การท่าเรือ เอฟซี ในยุคของ "มาดามแป้ง" นวลพรรณ ล่ำซำ ที่เข้ามารับบทบาทประธานสโมสรแห่งนี้เข้าสู่ปีที่ 6 ได้มีการเปลี่ยนแปลงตำแหน่งกุนซือใหญ่ของทีมมาแล้วหลายครั้ง

เราจะย้อนไปดูกันว่ารายชื่อกุนซือที่ผ่านมาของ การท่าเรือ เอฟซี ในยุค "มาดามแป้ง" นวลพรรณ ล่ำซำ ทั้งหมด 8 คน จะมีใครสลับสับเปลี่ยนเข้ามาทำทีมกันบ้าง

- สมชาย ชวยบุญชุม (20 พฤศจิกายน 2014 - 2 เมษายน 2015)

- ไพบูลย์ เลิศวิมลรัตน์ (3 เมษายน 2015 - 16 มิถุนายน 2015)

- แกรี่ สตีเวนส์ (16 มิถุนายน 2015 - 27 กรกฎาคม 2015)

- สมชาย ทรัพย์เพิ่ม (27 กรกฏาคม 2015 - 20 ตุลาคม 2015)

- มาซาฮิโร วาดะ (22 ตุลาคม 2015 - 11 กรกฏาคม 2016)

- จเด็จ มีลาภ (11 กรกฏาคม 2016 - 22 มิถุนายน 2017)

- เกียรติศักดิ์ เสนาเมือง (25 มิถุนายน 2017 - 20 กันยายน 2017)

- จเด็จ มีลาภ (รอบ2) (21 กันยายน 2017 - 21 กรกฎาคม 2019)

- โชคทวี พรหมรัตน์ (21 กรกฎาคม 2019 - 28 มีนาคม 2020)

- จเด็จ มีลาภ (รอบ3) (22 มีนาคม 2020 ปัจจุบัน)

สำหรับ "โค้ชโชค" โชคทวี พรหมรัตน์ เข้ามาสานงานในตำแหน่งเฮดโค้ชของ การท่าเรือ เอฟซี ต่อจาก จเด็จ มีลาภ ที่ถูกดันขึ้นไปนั่งประธานเทคนิคตั้งแต่ช่วงกลางฤดูกาลที่แล้ว ก่อนจะพาทีมคว้าแชมป์ช้าง เอฟเอคัพ 2019 ไปครอง