ศึกไทยแลนด์ลีก 2020 ได้เปิดให้แต่ละทีมสามารถเปลี่ยนแปลงตัวผู้เล่น ก่อนลงแข่งขันเลก 2 และ SMMSPORT ได้รวบรวมมาให้ได้ติดตามกัน

การแข่งขัน ซีพี" วอลเลย์บอลไทยแลนด์ลีก ครั้งที่ 15 ฤดูกาล 2020 เลกที่ 2 ระหว่างวันที่ 22 กุมภาพันธ์ - 15 มีนาคม 2563

ไทยแลนด์ลีก เลก 2 แต่ละทีมที่ผ่านเข้ามาแข่งขัน จะสามารถเปลี่ยนแปลงตัวผู้เล่นเข้า-ออก ได้ไม่เกิน 7 คน และมีรายชื่อทั้งหมด ไม่เกิน 18 คน

เลกที่ 2 จะทำการแข่งขันแบบพบกันหมด ทีมอันดับ 1-4 จะผ่านเข้าไปแข่งขันกันต่อในเลกที่ 3 หรือรอบชิงชนะเลิศ โดยที่จะไม่สามารถเปลี่ยนแปลงรายชื่อนักกีฬาได้อีก

การเปลี่ยนแปลงตัวผู้เล่น
ประเภททีมชาย
แอร์ฟอร์ซ 

เข้า
1. (1.) พิทักษ์ อู่สูงเนิน (ปริ้นซ์ ไฟแนนซ์)
2. (5.) ณัฐภัทร พรหมมณี (ปริ้นซ์ ไฟแนนซ์)
3. (12.) อนุชิต ภักดีแก้ว
4. (22.) มนตรี แหวนประดับ (ปริ้นซ์ ไฟแนนซ์)
5. (23.) วิสกร โขนัง (ปริ้นซ์ ไฟแนนซ์)

ออก
1. (4.) ณัธพล นับแสน
2. (6.) ศราวุธ เอมภพ
3. (10.) พิชิต มุ่งหมาย
4. (11.) อัจฉะริยะ ทองพูน
5. (16.) กันตพัฒน์ คูณมี (ไดมอนด์ ฟู้ด)

 

ไดมอนด์ ฟู้ด วีซี
เข้า

1. (16.) กันตพัฒน์ คูณมี (แอร์ฟอร์ซ)

ออก
1. (20.) สุทธิพงษ์ ดรหลักคำ

 

เอเชีย จีเอส สมุทรสาคร
เข้า

1. (16.) วรวิทย์ ฤทธิชัย (เกาะกูดคาบาน่า)
2. (24.) มนตรี พ่วงลิบ (กรุงเทพ)

ออก
1. (2.) คมศร ภาษี (เกาะกูดคาบาน่า)
2. (7.) นิวัตร อรศรี (เกาะกูดคาบาน่า)

 

ราชมงคลล้านนา พิษณุโลก วีซี
เข้า

1. (17.) เกียรติศักดิ์ ขันลิวุฒิ

ออก
2. (19.) กิตติชัย สังเมียน

 

 

นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี
เข้า

1. (22.) ธนัสถ์ บำรุงภักดี (ปริ้นซ์ ไฟแนนซ์)
2. (23.) พงศกร ศรีพลกรัง

ออก
1. (15.) จตุพล ดุจมยูร
2. (19.) พงษ์พิสิทธิ์ ชาติต้องสู้

 

วิสาขา
เข้า

1. (7.) จักรแก้ว จูเชียร (ปริ้นซ์ ไฟแนนซ์)
2. (8.) อนุชา คชวงษ์
3. (9.) เดชวัฒน์ แจ้งสว่าง (ปริ้นซ์ ไฟแนนซ์)
4. (22.) ยุทธนา ทั่งทอง (เซนเซ วีซี)

ออก
1. (2.) ราชันย์ ประกอบปราณ
2. (20.) หิรัญ แซ่กัง
3. (21.) สุทธิชัย คํามี
4. (23.) อัครเดช แก้ววรรณา

 

เกาะกูดคาบาน่า
เข้า

1. (5.) คมศร ภาษี (เอเชีย จีเอส สมุทรสาคร)
2. (23.) นิวัตร อรศรี (เอเชีย จีเอส สมุทรสาคร)

ออก
1. (3.) พัฒนา ชัยชนะ
2. (13.) วรวิทย์ ฤทธิชัย (เอเชีย จีเอส สมุทรสาคร)

 

ประเภททีมหญิง
เจนเนอราลี่ สุพรีม ชลบุรี-อี.เทค
เข้า

1. (18.) อัจฉราพร คงยศ
2. (21.) นภัสสร อัมรินทร์รัตน์ (กรุงเทพ)

ออก
1. (2.) ปิยะนุช แป้นน้อย
2. (16.) ปริญญา พานแก้ว

 

ไดมอนด์ ฟู้ด วีซี
เข้า

1. (5.) อนิสา ยอดพินิจ (โอพาร์ท 369 วีซี)
2. (10.) ศศิธร พิมพา (โอพาร์ท 369 วีซี)
3. (23.) ตู้ ชิงชิง (ซานตง)
4. (24.) เจิ้ง อี้ซิน (กวางตุ้ง เอเวอร์แกรนด์)

ออก
1. (8.) เดือนเพ็ญ อารีเหลือ
2. (14.) เทียนา ด็อคเคอรี
3. (18.) จุรีรัตน์ แซ่อึ้ง

 

นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี
เข้า

1. (11.) ไดมี รามิเรซ
2. (13.) นุศรา ต้อมคำ

ออก
1. (8.) รีเบ็คกา เพร์รี (ลาส ปินคิน เดอ โคโรซาล)
2. (18.) อพินยา พันจุฬา

 

โปรเฟล็กซ์ วีซี
เข้า

1. (4.) ปิยะรัตน์ บุดดาวงศ์ (อาร์เอสยู วีซี)
2. (10.) จิราพร รูปสม (อาร์เอสยู วีซี)
3. (25.) จุฬาลักษณ์ นวลบริบูรณ์ (อาร์เอสยู วีซี)

ออก
1. (1.) กุลธิดา หามนตรี (อาร์เอสยู วีซี)
2. (7.) นภัค วชราปิติคนางกุล
3. (12.) กุลภรณ์ แก้วรอดไว (อาร์เอสยู วีซี)

 

อาร์เอสยู
เข้า

1. (9.) ปวีณ์นุช เรืองรัมย์ (กรุงเทพ)
2. (12.) กุลภรณ์ แก้วรอดไว (โปรเฟล็กซ์ วีซี)
3. (18.) ชมพูนุช จิตสบาย (โอพาร์ท 369 วีซี)
4. (20.) ประภัสสร กองอุดม (โอพาร์ท 369 วีซี)
5. (23.) อริษา พรมนก (โอพาร์ท 369 วีซี)
6. (24.) กุลธิดา หามนตรี (โปรเฟล็กซ์ วีซี)

ออก
1. (1.) ปิยะรัตน์ บุดดาวงศ์ (โปรเฟล็กซ์ วีซี)
2. (3). จิราภา สอนสุภาพ
3. (8.) จิราพร รูปสม (โปรเฟล็กซ์ วีซี)
4. (10.) กาญจนา กำเนิดบุญ
5. (14.) จิรนันท์ เกี้ยวเก้า
6. (25.) จุฬาลักษณ์ นวลบริบูรณ์ (โปรเฟล็กซ์ วีซี)

 

3BB นครนนท์
เข้า

-

ออก
-

 

 

ขอนแก่นสตาร์ วีซี
เข้า

-

ออก
-

สำหรับโปรแกรมการแข่งขันนัดต่อไปจะมีขึ้นในวันที่ 22-23 กุมภาพันธ์ นี้ ที่สนามเอ็มซีซี ฮอลล์ เดอะมอลล์ บางกะปิ เริ่มคู่แรกเวลา 12.00 น. เป็นต้นไป

ติดตามโปรแกรมการแข่งขันทั้งหมดได้ที่นี่
ทีมชาย http://bit.ly/SMMVolleyMEN

ทีมหญิง http://bit.ly/SMMVolleyWomen