ผลการแข่งขันวิทยุการบินฯ มินิวอลเลย์บอล 2562 รอบชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย

การแข่งขัน วิทยุการบินฯ มินิวอลเลย์บอล ถ้วยพระราชทาน สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี” ประจำปี 2562 ครั้งที่ 20  รอบชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ที่ยิมเนเซียม 2 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลสุวรรณภูมิ ศูนย์หันตรา จ.พระนครศรีอยุธยา วันที่ 22 ธันวาคม 2562 เป็นการแข่งขันวันที่หก ผลการแข่งขันมีดังนี้

ประเภททีมชาย
สาย ข.

โรงเรียนบ้านหญ้าปล้อง จ.สุราษฎร์ธานี ชนะ โรงเรียนวัดหัวสำโรง จ.ฉะเชิงเทรา 2-0 เซต 25-18, 25-17
โรงเรียนวัดเขาวิเศษ จ.ตรัง ชนะ โรงเรียนบ้านวังชมภู จ.อุดรธานี 2-0 เซต 25-19, 25-20
โรงเรียนบ้านร่าหมาด จ.กระบี่ ชนะ โรงเรียนบ้านห้วยมาลัย จ.กาญจนบุรี 2-1 เซต 25-17, 17-25, 15-11

ตารางสาย ข.
โรงเรียนบ้านหญ้าปล้อง จ.สุราษฎร์ธานี แข่ง 5 ชนะ 4 แพ้ 1
โรงเรียนบ้านห้วยมาลัย จ.กาญจนบุรี แข่ง 5 ชนะ 4 แพ้ 1
โรงเรียนวัดเขาวิเศษ จ.ตรัง แข่ง 5 ชนะ 3 แพ้ 2
โรงเรียนบ้านร่าหมาด จ.กระบี่ แข่ง 5 ชนะ 2 แพ้ 3
โรงเรียนวัดหัวสำโรง จ.ฉะเชิงเทรา แข่ง 5 ชนะ 2 แพ้ 3
โรงเรียนบ้านวังชมภู จ.อุดรธานี แข่ง 5 แพ้ 5

บ้านหญ้าปล้อง และ บ้านห้วยมาลัย มีผลแพ้ชนะเท่ากัน ต้องจับสลากจัดอันดับ โดยบ้านหญ้าปล้องเข้ารอบเป็นอันดับ 1 ขณะที่ บ้านห้วยมาลัยเข้ารอบเป็นอันดับ 2 ส่วนบ้านร่าหมาด และ วัดหัวสำโรง ต้องจับสลากเพื่อเข้ารอบสองในฐานะทีมอันดับ 4 โดยทีมที่ได้เข้ารอบคือ บ้านร่าหมาด ส่วนวัดหัวสำโรง และ บ้านวังชมภู หล่นไปเล่นในรอบจัดอันดับ 9-12

ตัวแทนบ้านร่าหมาด (ฟ้า) และ วัดหัวสำโรง (แดง) จับสลากลุ้นเข้ารอบ

สาย ก.
โรงเรียนบ้านหนองจิกยาว จ.สุพรรณบุรี ชนะ โรงเรียนบ้านเจียรดับ กรุงเทพมหานคร 2-0 เซต 25-12, 25-15
โรงเรียนบ้านเขาทองผางับ จ.สุโขทัย ชนะ โรงเรียนบ้านน้ำคำ จ.อุบลราชธานี 2-0 เซต 25-23, 25-12

ตารางสาย ก.
โรงเรียนบ้านหนองจิกยาว จ.สุพรรณบุรี แข่ง 5 ชนะ 5 (เข้ารอบเป็นที่ 1)
โรงเรียนอนุบาลลำปลายมาศ จ.บุรีรัมย์ แข่ง 5 ชนะ 4 แพ้ 1 (เข้ารอบเป็นที่ 2)
โรงเรียนบ้านเจียรดับ กรุงเทพมหานคร แข่ง 5 ชนะ 2 แพ้ 3
โรงเรียนบ้านน้ำคำ จ.อุบลราชธานี แข่ง 5 ชนะ 2 แพ้ 3
โรงเรียนบ้านเขาทองผางับ จ.สุโขทัย แข่ง 5 ชนะ 2 แพ้ 3
โรงเรียนบ้านแม่พะยวบ จ.ตาก แข่ง 5 แพ้ 5

บ้านเจียรดับ, บ้านน้ำคำ และ บ้านเขาทองผางับ มีผลแพ้ชนะเท่ากัน ทำให้ต้องจับสลากแบ่งสาย ซึ่ง บ้านเขาทองผางับเข้ารอบเป็นอันดับ 3 บ้านน้ำคำเข้าเป็นรอบอันดับ 4 ส่วนบ้านเจียรดับได้อันดับ 5 ตกไปเล่นในรอบจัดอันดับ 9-12 กับบ้านแม่พะยวบ

ประเภททีมหญิง
สาย ข.

โรงเรียนเทศบาล1(เอ็งเสียงสามัคคี) จ.สงขลา ชนะ โรงเรียนบ้านนาวัลเปรียง จ.ประจวบคีรีขันธ์ 2-1 เซต 25-27, 29-27, 15-10
โรงเรียนเทศบาลเชิงทะเล (ตันติวิท) จ.ภูเก็ต ชนะ โรงเรียนเทศบาลตำบลบ้านธิ จ.ลำพูน 2-0 เซต 25-14, 25-9
โรงเรียนบ้านกุดเชียงมี จ.ขอนแก่น ชนะ โรงเรียนอนุบาลลานกระบือ จ.กำแพงเพชร 2-0 เซต 25-14, 25-11

ตารางสาย ข.
โรงเรียนเทศบาล1(เอ็งเสียงสามัคคี) จ.สงขลา แข่ง 5 ชนะ 5 (เข้ารอบเป็นที่ 1)
โรงเรียนเทศบาลเชิงทะเล (ตันติวิท) จ.ภูเก็ต แข่ง 5 ชนะ 4 แพ้ 1 (เข้ารอบเป็นที่ 2)
โรงเรียนบ้านนาวัลเปรียง จ.ประจวบคีรีขันธ์ แข่ง 5 ชนะ 3 แพ้ 2 (เข้ารอบเป็นที่ 3)
โรงเรียนบ้านกุดเชียงมี จ.ขอนแก่น แข่ง 5 ชนะ 2 แพ้ 3 (เข้ารอบเป็นที่ 4)
โรงเรียนเทศบาลตำบลบ้านธิ จ.ลำพูน แข่ง 5 ชนะ 1 แพ้ 4 (จัดอันดับ 9-12)
โรงเรียนอนุบาลลานกระบือ จ.กำแพงเพชร แข่ง 5 แพ้ 5 (จัดอันดับ 9-12)

สาย ก.
โรงเรียนอนุบาลลำปลายมาศ จ.บุรีรัมย์ ชนะ โรงเรียนอนุบาลสุขสวัสดิ์ จ.สมุทรปราการ 2-0 เซต 25-15, 25-18
โรงเรียนวัดป่าพระเจ้า จ.สุพรรณบุรี ชนะ โรงเรียนบ้านกันโทรกประชาสรรค์ จ.ศรีสะเกษ 2-1 เซต 25-20, 23-25, 15-11

อนุบาลสุขสวัสดิ์

ตารางสาย ก.
โรงเรียนวัดป่าพระเจ้า จ.สุพรรณบุรี แข่ง 5 ชนะ 5 (เข้ารอบเป็นที่ 1)
โรงเรียนอนุบาลลำปลายมาศ จ.บุรีรัมย์ แข่ง 5 ชนะ 4 แพ้ 1 (เข้ารอบเป็นที่ 2)
โรงเรียนบ้านกันโทรกประชาสรรค์ จ.ศรีสะเกษ แข่ง 5 ชนะ 3 แพ้ 2 (เข้ารอบเป็นที่ 3)
โรงเรียนบ้านขอนหาด จ.นครศรีธรรมราช แข่ง 5 ชนะ 2 แพ้ 3 (เข้ารอบเป็นที่ 4)
โรงเรียนอนุบาลสุขสวัสดิ์ จ.สมุทรปราการ แข่ง 5 ชนะ 1 แพ้ 4 (จัดอันดับ 9-12)
โรงเรียนบ้านหนองแก จ.ลพบุรี แข่ง 5 แพ้ 5 (จัดอันดับ 9-12)

*อนึ่งการแข่งขันในรอบก่อนรองชนะเลิศจะแข่งขันระบบ 3 ใน 5 เซต ส่วนรอบจัดอันดับแข่งขัน 2 ใน 3 เซต*

โปรแกรมการแข่งขัน
วันที่ 23 ธันวาคม 2562
รอบก่อนรองชนะเลิศ
ประเภททีมชาย

โรงเรียนบ้านหนองจิกยาว จ.สุพรรณบุรี พบ โรงเรียนบ้านร่าหมาด จ.กระบี่
โรงเรียนอนุบาลลำปลายมาศ จ.บุรีรัมย์ พบ โรงเรียนวัดเขาวิเศษ จ.ตรัง
โรงเรียนบ้านเขาทองผางับ จ.สุโขทัย พบ โรงเรียนบ้านห้วยมาลัย จ.กาญจนบุรี
โรงเรียนบ้านน้ำคำ จ.อุบลราชธานี พบ โรงเรียนบ้านหญ้าปล้อง จ.สุราษฎร์ธานี

รอบจัดอันดับ 9-12
ประเภททีมหญิง

โรงเรียนอนุบาลสุขสวัสดิ์ จ.สมุทรปราการ พบ โรงเรียนอนุบาลลานกระบือ จ.กำแพงเพชร
โรงเรียนบ้านหนองแก จ.ลพบุรี พบ โรงเรียนเทศบาลตำบลบ้านธิ จ.ลำพูน

ประเภททีมชาย
โรงเรียนบ้านเจียรดับ กรุงเทพมหานคร พบ โรงเรียนบ้านวังชมภู จ.อุดรธานี
โรงเรียนบ้านแม่พะยวบ จ.ตาก พบ โรงเรียนวัดหัวสำโรง จ.ฉะเชิงเทรา