โปรแกรมการแข่งขันกีฬาซีเกมส์ 2019 ประจำวันอังคารที่ 10 ธันวาคม 2562 ชิงชัย 51 เหรียญทอง

ว่ายน้ำระยะไกล
07.00 ว่ายน้ำระยะไกล 10 กม. ชาย (ธนกฤต กิตติยะ, ศิวัช มาตังคพงศ์)

กรีฑา
07.30 วิ่ง 5000 เมตร หญิง
08.00 ทศกรีฑา ชาย (กสิณภพ ชมชะนัด)
15.30 เขย่งก้าวกระโดด ชาย (ปรัชญา เทพรักษ์)
15.30 ทุ่มน้ำหนัก หญิง (อาทิมา เสาวไพบูลย์, อารีรัตน์ อินทดิษฐ)
16.10 วิ่งข้ามรั้ว 400 เมตร หญิง (เบนนี่ โนนทะนำ)
16.30 วิ่งข้ามรั้ว 400 เมตร ชาย (ธนวิชญ์ ประเสริฐทรัพย์, วิทวัส ทุมชะ)
16.40 วิ่งวิบาก 3000 เมตร หญิง
17.00 ขว้างจักร ชาย (ธงชัย ศิลามูล, ณรงค์ เบ็ญจรูญ)
17.10 วิ่งวิบาก 3000 เมตร ชาย
17.50 วิ่งผลัด 4×400 เมตร หญิง
18.30 วิ่งผลัด 4×400 เมตร ชาย

ฟุตบอลชาย
- ชิงเหรียญทองแดง
15.00 น. เมียนมา - กัมพูชา

- ชิงเหรียญทอง
19.00 น.อินโดนีเซีย - เวียดนาม

บาสเกตบอล
- ทีมหญิง รอบชิง
17.00 ฟิลิปปินส์ – ไทย

- ทีมชาย รอบชิง
19.15 ฟิลิปปินส์ – ไทย

แฮนด์บอลชายหาด
- ทีมชาย
18.00 ไทย – สิงคโปร์

กีฬาบิลเลียด
- สนุกเกอร์ ชายเดี่ยว รอบชิง
12.00 กฤษณัส เลิศสัตยาทร – มาเลเซีย

จักรยาน
11.00 บีเอ็มเอ็กซ์ เรซ ชาย (สมคิด ฮาระตะวัน, โกเมธ สุขประเสริฐ)
16.00 บีเอ็มเอ็กซ์ ฟรีสไตล์ แฟลตแลนด์ (ภาคภูมิ ภู่สอาด, ฉัตรเฉลิม ฉายวิโรจน์)

อินดอร์ฮอกกี้
- ทีมหญิง รอบชิง
16.30 ไทย – มาเลเซีย

- ทีมชาย รอบชิง
18.30 ไทย – มาเลเซีย

ยูยิตสู
- รุ่นน้ำหนักต่ำกว่า 77 กก. ชาย
12.30 น. รชต งามอยู่ - หยาน เหว่ยควาน (สิงคโปร์)

- รุ่นน้ำหนักต่ำกว่า 94 กก. ชาย
12.37 น. ณัฐดนัย เนตรทิพย์ – (บาย)

- รุ่นน้ำหนักต่ำกว่า 62 หญิง
12.44 น. อรภา เสนาธรรม - คอนสแตนซ์ เหลียน เทียนอิน (สิงคโปร์)

- รุ่นน้ำหนักต่ำกว่า 55 กก. หญิง
12.58 น. อรอนงค์ แสงศิริโชค - ฟิโอน่า โถ (สิงคโปร์)

มวยปล้ำ
- ฟรีสไตล์ 57 กิโลกรัม ชาย (จักรกฤษณ์ บุญจำรวญ)
- ฟรีสไตล์ 61 กิโลกรัม ชาย (ศิริพงษ์ จำปาคำ)
- ฟรีสไตล์ 65 กิโลกรัม ชาย (ศักดิ์สิทธิ์ จันทร์หอม)
- ฟรีสไตล์ 70 กิโลกรัม ชาย (สมศักดิ์ จินดาพันธ์)
- ฟรีสไตล์ 125 กิโลกรัม ชาย (ภูริศ แก้วเกิด)
- มวยปล้ำ 62 กิโลกรัม หญิง (สาลิณี ศรีสมบัติ)
- มวยปล้ำ 55 กิโลกรัม หญิง (อรสา สุขดงย่อ)

คิกบ็อกซิ่ง
- รุ่นน้ำหนักต่ำกว่า 55 กก. คิกไลต์ หญิง รอบชิง
15.00 อภิชญา มิ่งขวัญ - จีน่า อินิอง (ฟิลิปปินส์)

เซปักตะกร้อ
- ทีมชาย
14.00 ไทย – เวียดนาม

ยิงปืน
08.00 ช็อตกัน แทร็ป บุคคลชาย (เศวต เศรษฐาภรณ์, ยอดชาย ผจญยุทธ, กรธวัช ธาตุทองคำ)
08.00 แทร็ป ทีมชาย (เศวต เศรษฐาภรณ์, ยอดชาย ผจญยุทธ, กรธวัช ธาตุทองคำ)

ซอฟต์เทนนิส
- ทีมชาย รอบชิง
08.00 ฟิลิปปินส์ – ไทย

เทเบิลเทนนิส
- ชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
10.20 สิงคโปร์ - ฟิลิปปินส์
11.00 ปัง ยิง เอ็นเกิน (สิงคโปร์) - ภาดาศักดิ์ ตันวิริยะเวชกุล

- หญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
09.00 น. นันทนา คำวงศ์ - เฟิง เทียนเหว่ย (สิงคโปร์)
09.40 น. สุธาสินี เสวตรบุตร - หลิน เย่ (สิงคโปร์)

วอลเลย์บอล
- ทีมชาย รอบชิงเหรียญทองแดง
14.30 ไทย – เมียนมาร์

อีสปอร์ตส์
- เกม Tekken 7 (PS4)
14.00 น. รอบคัดเลือก (นพรุจ เหมภมร, รัชวิน ธนสุนทรกูร)
20.00 น. รอบชิงเหรียญทอง

ปล. สำหรับการถ่ายทอดสด ทาง NBT 2 HD ตลอดวัน 2 ช่วง เวลา 9.00-12.00 น. และ 13.00-18.00 น.

 ▶ เช็คโปรแกรม "ซีเกมส์ 2019" 

คลิกเลย : https://www.smmsport.com/seagame2019/home/program


 ▶ ไลฟ์สกอร์ฟุตบอลไทย เร็วทันใจ

คลิก : https://www.smmsport.com/livescore/