โปรแกรมการแข่งขันกีฬา ซีเกมส์ 2019 ประจำวันอาทิตย์ที่ 8 ธันวาคม 2562 ชิงชัย 87 เหรียญทอง ร่วมเชียร์นักกีฬาไทยทั้ง ฟุตบอลหญิงชิงทองปะทะเวียดนาม, กรีฑา ลุ้นวิ่ง 100 ม. ชาย-หญิง, ตะกร้อ ไม่น่าพลาดเหรียญ และ เทเบิลเทนนิส (ปิงปอง) ทีมชาย อาจมีเฮ

- กรีฑา
05.30 น. เดิน 10 กม. หญิง    
07.30 น. วิ่ง 10,000 เมตร หญิง     
08.00 น. สัตตกรีฑา กระโดดไกล หญิง
09.40 น. สัตตกรีฑา พุ่งแหลน หญิง
16.00 น. พุ่งแหลน หญิง
16.00 น. กระโดดไกล หญิง
16.10 น. กระโดดค้ำถ่อ หญิง
16.30 น. วิ่ง 1,500 เมตร ชาย
17.40 น. กระโดดสูง ชาย
18.15 น. ขว้างค้อน หญิง
18.25 น. ทุ่มน้ำหนัก ชาย
19.00 น. สัตตกรีฑา 800 เมตร หญิง

-กอล์ฟ
06.00 น. ชาย รอบชิงชนะเลิศ

- ว่ายน้ำ
08.00 น. รอบคัดเลือก
17.00 น. รอบชิงชนะเลิศ

- จักรยาน
08.00 น. ประเภทถนน ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ
08.00 น. ประเภทถนน บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ

- ยิงปืน
เริ่ม 08.00 น.

- โบว์ลิ่ง 
เริ่ม 08.00 น. ชิง 2 เหรียญทอง

- เรือยาวประเพณี 
เริ่ม 08:00 น. ชิง 3 เหรียญทอง

- อีสปอร์ตส
เริ่ม 08:00 น. ชิง 1 เหรียญทอง

- เทควันโด
เริ่ม 08:00 น. ชิง 8 เหรียญทอง

- ซอฟท์บอล
เริ่ม 08:00 น. ชิง 2 เหรียญทอง

- ฟันดาบ
เริ่ม 08:00 น. ชิง 2 เหรียญทอง

- ยิงธนู
08.30 ธนูโค้งกลับ ทีมหญิง
09.20 ธนูโค้งกลับ ทีมชาย
12.00 ธนูโค้งกลับ ทีมผสม
12.40 ธนูโค้งกลับ บุคคลหญิง
13.20 ธนูโค้งกลับ บุคคลชาย

- ตะกร้อ
ชาย 
09.00 น.ไทย - เมียนมาร์
09.00 น. อินโดนีเซีย - มาเลเซีย
15.00 น. ไทย - ฟิลิปปินส์
16.00 น. เวียดนาม - ฟิลิปปินส์
16.00 น. มาเลเซีย - ไทย

หญิง 
15.00 น. ไทย - มาเลเซีย

- บิลเลียด
พูล 9 ลูก ชายเดี่ยว รอบ 16 คน
09.00 น. ฟิลิปปินส์ - ไทย
 
พูล 9 ลูก หญิงคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ
12.00 น. สิงคโปร์ - ไทย
12.00 น. ฟิลิปปินส์ - ไทย

บิลเลียด ชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
15.00 น. สิงคโปร์ - ไทย

- หมากรุกสากล
เริ่ม 09:00 น. ชิง 2 เหรียญทอง

- เทเบิลเทนนิส
ชาย 
10.20 น. ไทย - มาเลเซีย
14.20 น. ไทย - เวียดนาม
15.40 น. ไทย - กัมพูชา

- สนุกเกอร์
ชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
12.00 น. ไทย - มาเลเซีย

- แบดมินตัน
หญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
12.05 น. พรปวีณ์ ช่อชูวงศ์ (ไทย) - อินโดนีเซีย

หญิงคู่ รอบรองชนะเลิศ
14.30 น. ชญานิษฐ์ ฉลาดแฉลม/ผไทมาส เหมือนวงศ์ (ไทย) - มาเลเซีย

ชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ    
13.05 น. กันตภณ หวังเจริณ (ไทย) - สิงคโปร์
13.45 น. สิทธิคมน์ ธรรมศิลป์ (ไทย) - มาเลเซีย

ชายคู่ รอบรองชนะเลิศ
14.30 น. บดินทร์ อิสสระ/มณีพงศ์ จงจิตร (ไทย) - มาเลเซีย

- เวคบอร์ดและเวคสเก็ต
13.00 น. ประเภทเวคสเก็ต รุ่นทั่วไปหญิง 
13.40 น. ประเภทเวคสเก็ต รุ่นทั่วไปชาย
14.20 น. ประเภทเวคบอร์ด รุ่นทั่วไปหญิง
15.00 น. ประเภทเวคบอร์ด รุ่นทั่วไปชาย 

- ฮอกกี้
หญิง 
13.15 น. ไทย - สิงคโปร์

ชาย 
15.00 น. สิงคโปร์ - ไทย

- ซอฟท์เทนนิส
เริ่ม 13:52 น. ชิง 1 เหรียญทอง

- ฟุตบอลหญิง
15.00 น. รอบชิงอันดับที่ 3 (เหรียญทองแดง) ฟิลิปปินส์ - เมียนมาร์
19.00 น. รอบชิงชนะเลิศ (เหรียญทอง) ไทย - เวียดนาม

- แฮนด์บอลชายหาดชาย
18.00 น. ไทย - เวียดนาม

 

 

ปล. สำหรับการถ่ายทอดสด ช่วงเช้า ช่อง 5 HD (ช่องหมายเลข 1) ตั้งแต่เวลา 09.00 น. - 12.00 น. ส่วนในช่วงบ่าย ช่อง 7 HD (ช่องหมายเลข 35) ตั้งแต่เวลา 13.00 น. - 18.00 น.

 ▶ เช็คโปรแกรม "ซีเกมส์ 2019" 

คลิกเลย : https://www.smmsport.com/seagame2019/program/2019-12-08


 ▶ ไลฟ์สกอร์ฟุตบอลไทย เร็วทันใจ

คลิก : https://www.smmsport.com/livescore/