โปรแกรมการแข่งขันกีฬา ซีเกมส์ 2019 ประจำวันเสาร์ที่ 7 ธันวาคม 2562 ชิงชัย 54 เหรียญทอง ร่วมเชียร์นักกีฬาไทยทั้ง เทนนิสชิงสองประเภท ทัพกรีฑาเตรียมโกยเหรียญ ส่วนวอลเลย์ฯ สาวไทย ส่งท้ายรอบแรก ปะทะ เวียดนาม ขณะที่ฟุตบอลชายหวดรอบรองฯ

- กรีฑา
07.30 น. สัตตกรีฑา หญิง
07.50 น. วิ่ง 200 เมตร หญิง รอบคัดเลือก
08.15 น. วิ่ง 200 เมตร ชาย รอบคัดเลือก
16.30 น. พุ่งแหลน ชาย
16.45 น. กระโดดไกล ชาย
16.50 น. วิ่ง 200 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
17.00 น. วิ่ง 200 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
17.10 น. วิ่ง 10,000 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
17.15 น. ขว้างค้อน ชาย
18.30 น. เขย่งก้าวกระโดด หญิง
18.50 น. ผลัดทีมผสม 4×400 เมตร

- จักรยาน
08.00 น. ประเภทถนน ทีม ไทม์ ไทรอัล
 
- ยูโด
ชาย     
08.00 น. มาเลเซีย - ไทย

- ยิงธนู
08.15 น. ธนูทดกำลัง บุคคลชาย, บุคคลหญิง
12.15 น. ธนูทดกำลัง ทีมชาย, ทีมหญิง

- เซปักตะกร้อ
ชาย
08.30 น. เมียนมา - ฟิลิปปินส์
08.30 น. ไทย - มาเลเซีย
13.30 น. เมียนมา - มาเลเซีย
13.30 น. อินโดนีเซีย - ฟิลิปปินส์

- ว่ายน้ำ
08.00 น. ฟรีสไตล์ 400 เมตร หญิง
ณัชฐานันตร์ จันทร์กระจ่าง

08.20 น. ฟรีสไตล์ 200 เมตร ชาย
แอนดรูว์ เจมส์
รวิพล สง่าวรวงศ์

08.35 น. ผีเสื้อ 50 เมตร หญิง
เจนจิรา ศรีสอาด
ศุภสุตา สุนทรโชติ

08.40 น. กบ 200 เมตร ชาย
ณัฐพงษ์ เกษอินทร์

08.55 น. กรรเชียง 100 เมตร หญิง
เสาวนีย์ บุญอำไพ
ฝนปราย แย้มสรวล

09.05 น. กรรเชียง 50 เมตร ชาย
รัฐวิทย์ ธรรมนันทโชติ

09.00 น. ฟรีสไตล์ 4x100 เมตร หญิง
เจนจิรา ศรีสอาด
ณัชฐานันตร์ จันทร์กระจ่าง
กรกาญจนา สะเพียรชัย
มานิตา เสถียรโชควิศาล
ศุภสุตา สุนทรโชติ

***(รอบชิงชนะเลิศ 17.00 น.)

- อีสปอร์ต
08.00 น. Dota 2 (รอบควอลิฟายด์)
08.00 น. ROV

-  รักบี้ฟุตบอล
08.40 น. ทีมหญิง รอบแรก 
ไทย - อินโดนีเซีย

09.40 น. ทีมชาย รอบแรก
ไทย - สิงคโปร์

- ฟันดาบ
09.00 น. เอเป้ ทีมหญิง
10.00 น. ฟอยล์ ทีมชาย

- เทเบิลเทนนิส
09.00 น. หญิงคู่ รอบรองชนะเลิศ  
ไทย - สิงคโปร์

12.30 น. หญิงคู่ รอบชิงชนะเลิศ

- เทนนิส
10.00 น. หญิงคู่ รอบชิงชนะเลิศ
ไทย (เพียงธาร ผลิพืช, แทมมารีน ธนสุกาญจน์) - อินโดนีเซีย

14.00 น. คู่ผสม รอบชิงชนะเลิศ 
ไทย (สรรค์ชัย รติวัฒน์, แทมมารีน ธนสุกาญจน์) - อินโดนีเซีย

- เทควันโด
12.00 น. ท่ารำ บุคคลชาย, บุคคลหญิง
13.50 น. ท่ารำ คู่ผสม
14.40 น. ท่ารำ ทีมชาย, ทีมหญิง
16.00 น. ท่ารำ ฟรีสไตล์ บุคคลชาย, บุคคลหญิง, ทีมผสม

- ฮอกกี้
ทีมชาย รอบแรก
13.15 น. ไทย- มาเลเซีย

ทีมหญิง รอบแรก 
15.00 น. ไทย - มาเลเซีย

- แบดมินตัน
14.00 น. คู่ผสม รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย - อินโดนีเซีย
15.05 น. คู่ผสม รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย - มาเลเซีย
15.05 น. หญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย - ฟิลิปปินส์
15.40 น. หญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย - สิงคโปร์
15.40 น. ชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย - ฟิลิปปินส์
16.20 น. ชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย - ฟิลิปปินส์
17.00 น. ชายคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย - อินโดนีเซีย
17.40 น. หญิงคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย- ฟิลิปปินส์
 
- วอลเลย์บอล   

ทีมหญิง     
14.30 น. ไทย- เวียดนาม
17.00 น. อินโดนีเซีย พบ ฟิลิปปินส์
 
- ฟุตบอลชาย รอบรองชนะเลิศ
15.00 น. เมียนมา - อินโดนีเซีย
19.00 น. เวียดนาม - กัมพูชา

- บาสเกตบอล 
ชาย
17.00 น. ไทย - มาเลเซีย

- แฮนด์บอลชายหาด     
ชาย     
18.00 น. ไทย - อินโดนีเซีย

 

ปล. สำหรับการถ่ายทอดสด ช่วงเช้า ช่อง 5 HD (ช่องหมายเลข 1) ตั้งแต่เวลา 09.00 น. - 12.00 น. ส่วนในช่วงบ่าย ช่อง 5 HD (ช่องหมายเลข 1) ตั้งแต่เวลา 13.00 น. - 18.00 น.

 ▶ เช็คโปรแกรม "ซีเกมส์ 2019" 

คลิกเลย : https://www.smmsport.com/seagame2019/program/2019-12-07


 ▶ ไลฟ์สกอร์ฟุตบอลไทย เร็วทันใจ

คลิก : https://www.smmsport.com/livescore/