ผลและโปรแกรมการแข่งขันซีเกมส์ 2019 ประจำวันจันทร์ที่ 2 ธันวาคม 2562 (วันที่ 2)

อาร์นิส (ชิง 8 ทอง) ที่มหาวิทยาลัยอังเกเลส ฟาวน์เดชั่น เริ่ม 09.00 น.

บาสเกตบอล 3x3 (ชิง 2 ทอง)
- ทีมหญิง
ไทย แพ้ มาเลเซีย 19-21
ไทย ชนะ ฟิลิปปินส์ 22-20

- ทีมชาย     
ไทย แพ้ อินโดนีเซีย 11-21
12.00 น. ไทย - เมียนมาร์    

ทวิกีฬา (ชิง 2 ทอง) ที่ซูบิค เบย์ บรอดวอล์ก เริ่ม 05.00 น.
- บุคคลชาย (ณัฐวุฒิ ศรีเนตร, ศราวุฒ กระทงยาม, อาทิตย์ โสดา)
เหรียญทอง: อินโดนีเซีย
เหรียญเงิน: ฟิลิปปินส์
เหรียญทองแดง: ณัฐวุฒิ ศรีเนตร (1:53:05)
*** อันดับ6: อาทิตย์ โสดา (1:55:55)

- บุคคลหญิง (ปารียา สนเส็ม, อรนุช เอี่ยมเทศ)
เหรียญทอง:
ฟิลิปปินส์
เหรียญเงิน: ปารียา สนเส็ม (2:11:18)
เหรียญทองแดง: เวียดนาม
*** อันดับ 4: อรนุช เอี่ยมเทศ (2:16:36)

จักรยาน (ชิง 2 ทอง) ที่ทัตลอง บุนโก บาทันกาส เริ่ม 11.30 น. 
- ประเภทเสือภูเขา ดาวน์ฮิล บุคคลชาย (สืบสกุล สุขจรรยา, เมธาสิทธิ์ บุญเสน่ห์)
เหรียญทอง: 
ฟิลิปปินส์
เหรียญเงิน: ฟิลิปปินส์
เหรียญทองแดง: อินโดนีเซีย
*** อันดับ 4: เมธาสิทธิ์ บุญเสน่ห์
*** อันดับ 6: สืบสกุล สุขจรรยา

- ประเภทเสือภูเขา ดาวน์ฮิล บุคคลหญิง (ศิรภัสสร ชาติกำเหนิด, วิภาวี ดีคาบาเลส)
เหรียญทอง: 
ฟิลิปปินส์
เหรียญเงิน: ฟิลิปปินส์, อินโดนีเซีย
เหรียญทองแดง:  วิภาวี ดีคาบาเลส
*** อันดับ 4: ศิรภัสสร ชาติกำเหนิด

ยิงปืน
- ปืนยาวอัดลม (นภิศ ต่อตั้งพาณิช, พงศธร ปัญญาทอง)
เหรียญทอง: นภิศ ต่อตั้งพาณิช
เหรียญเงิน: อินโดนีเซีย
เหรียญทองแดง: มาเลเซีย
*** อันดับ 8: พงศธร ปัญญาทอง

- PPC WA1500 Men (บุญทอง โซ่วสง่า, เพิ่มพูน ตาปัญญา)
เหรียญทอง: 
อินโดนีเซีย
เหรียญเงิน: อินโดนีเซีย
เหรียญทองแดง: มาเลเซีย
*** อันดับ 4: บุญทอง โซ่วสง่า
*** อันดับ 8: เพิ่มพูน ตาปัญญา


- Benchrest Light Varmint (ศรีทัศน์ วิรัสวา, มงคลชัย มีชู)
เหรียญทอง: 
อินโดนีเซีย
เหรียญเงิน: ฟิลิปปินส์
เหรียญทองแดง: อินโดนีเซีย
*** อันดับ 5: มงคลชัย มีชู
*** อันดับ 6: ศรีทัศน์ วิรัสวา

ฟุตบอลชาย รอบแบ่งกลุ่ม
- กลุ่ม เอ
19.00 น. มาเลเซีย พบ ติมอร์ เลสเต
19.00 น. เมียนมา พบ กัมพูชา

ฟุตบอลหญิง รอบแบ่งกลุ่ม 
- กลุ่ม เอ
15.00 น. เมียนมา พบ มาเลเซีย

- กลุ่ม บี
15.00 น. ไทย พบ อินโดนีเซีย

วอลเลย์บอล
- ทีมชาย     
12.00 น. ไทย - สิงคโปร์    
14.30 น. เวียดนาม - อินโดนีเซีย
17.00 น. ฟิลิปปินส์ - เวียดนาม

วอลเลย์บอลชายหาด
- ทีมหญิง
ไทย ชนะ เวียดนาม 2-0 ทีม
คู่ 1 : วรภัสสร รดางรงค์ / ขนิษฐา หงษ์พักตร์ (ไทย 1) ชนะ เจือง เซือง หมี เฮวียน / เหงียน ธิ ธัญ เจิม (เวียดนาม 1) 2-0 เซต 21-19, 21-17
คู่ 2 : ธนะรัศมิ์ฐา อุดมฉวี / รำไพพฤทธิ์ นุ่มวงศ์ (ไทย 2) ชนะ เล ธิ เจือง วี / เหงียน หวู ง็อก ลัน (เวียดนาม 2) 2-0 เซต 21-17, 21-16

ซอฟท์บอล
- ทีมชาย

ไทย แพ้ ฟิลิปปินส์ 0-11

- ทีมหญิง
ไทย แพ้ อินโดนีเซีย 2-4
14.00 น. สิงคโปร์ - ไทย

เบสบอล
12.00 น. ฟิลิปปินส์ - ไทย

เทนนิส
- ชายเดี่ยว รอบ 16 คน
วิชยา ตรงเจริญชัยกุล
แพ้ ชาห์ริล โมฮัด อดัม ดาส ชามิรูล (มาเลเซีย) 1-2 / 6-7, 6-4, 3-6

- หญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
อัญชิสา ฉันทะ ชนะ ชาร์เมน โซ ชิ ยี (สิงคโปร์) 2-0 / 7-6, 6-2
เพียงธาร ผลิพืช แพ้ พริสก้า นูโกรโฮ (อินโดนีเซีย) 0-2 / 1-6, 4-6

- คู่ผสม รอบก่อนรองชนะเลิศ
สรรค์ชัย รติวัฒน์ / แทมมารีน ธนสกุาญจน์ ชนะ อัลคานตาร่า อิกลูปัส / เคซี่ย์ ฟรานซิส (ฟิลิปปินส์) 2-0 / 6-4, 7-5
สนฉัตร รติวัฒน์ / พัชรินทร์ ชีพชาญเดช ชนะ ซาเย็ด นูร์ดิน / อากิล ซาเย็บ (มาเลเซีย) 2-0 / 6-2, 6-2

แบดมินตัน
- ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ
ไทย ชนะ มาเลเซีย 3-0
รัชนก อินทนนท์ ชนะ โซเนีย เซียะ ซู หยา 2-0 เกม 21-17, 21-14
รวินดา ประจงใจ/พุธิตา สุภจิรกุล ชนะ โชวเหม่ยควน/หลี่เหมิยงเหยียน 2-0 เกม 24-22, 21-18
บุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธุ์ ชนะ คิโซน่า เซลวาดูเรย์ 2-1 เกม 15-21, 21-11, 21-12

- ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ
14.30 น. ไทย - อินโดนีเซีย

สควอช รอบรองชนะเลิศ
16.00 น. หญิงเดี่ยว
17.00 น. ชายเดี่ยว

เปตอง
- ประเภททีม 3 คน

08.00 น. ชาย และ หญิง

ลอนโบวล์ส (เริ่มแข่งขัน 08.00 น.)
- ทีมชาย    
ไทย - สิงคโปร์
ไทย - บรูไน
ไทย - มาเลเซีย

- ทีมหญิง
ไทย - บรูไน
ไทย - สิงคโปร์
ไทย - ฟิลิปปินส์
12.00 น. มาเลเซีย - ไทย

วูซู (เริ่ม 08.00 น.)
Men's Taijijian (โจ แซ่ลี)
Men's Nangun (พิทยา หยางรุ่งรวิน)
Men's Daoshu (สุจินดา หยางรุ่งรวิน)

14.00 น. 65 กก. ชาย รอบรองชนะเลิศ (กิตติศักดิ์ สุขสงวน)

ยิมนาสติก (เริ่มแข่งขัน 13.00 น.)
นายจามร พรหมณี
นายฑิฆมัพร สุรินทรทะ
นายอนชุา พรสิริจรรยา
นายรฐัศาสตร์ กาณบูรณ์
นางสาวคริสตอล วัตส์
นางสาวธารา ประยูรสุข

ปันจักสีลัต ชาย 09.00 น.

หมากรุก
09.00 น. หญิง และ ชาย

คูราช (เริ่มแข่งขัน 12.00 น.)
- 70+กก. หญิง (ปัทมาภรณ์ ทัพกิจ)
- ไม่เกิน 66 กก.ชาย (ทรงวุฒิ แก้วพินิจ)
- ไม่เกิน 73 กก.ชาย (นที โชคเชี่ยวชาญ)
- ไม่เกิน 81 กก.ชาย (นพสิทธิ์ เลิศศิริสมบัติ)

 

 ▶ เช็คโปรแกรม "ซีเกมส์ 2019" คลิกเลย : https://www.smmsport.com/seagames2019
 ▶ ไลฟ์สกอร์ฟุตบอลไทย เร็วทันใจ คลิก : https://www.smmsport.com/livescore/