หนุ่มสระบุรี แชมป์เก่า และ มักกะสัน ผ่านเข้ารอบที่ 2 วอลเลย์บอลเยาวชน PEA รอบประเทศ ที่เชียงใหม่

การแข่งขันวอลเลย์บอลเยาวชน PEA รอบชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี 2562 ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ที่สนามสมโภชเชียงใหม่ 700 ปี จ.เชียงใหม่ วันที่ 2 ตุลาคม 2562 เป็นการแข่งขันในวันที่ 2

ในประเภททีมชาย สาย ดี โรงเรียนสระบุรีวิทยาคม จ.สระบุรี แชมป์เก่า เอาชนะ โรงเรียนรือเสาะชนูปถัมภ์ จ.นราธิวาส 3-0 เซต 25-16, 25-13, 25-20

และอีกคู่ในสายเดียวกัน โรงเรียนมักกะสันพิทยา กรุงเทพมหานคร ชนะ โรงเรียนหางดงรัฐราษฏร์อุปถัมภ์ จ.เชียงใหม่ 3-0 เซต 25-20, 25-14, 25-23 ทำให้ทั้ง สระบุรี และ มักกะสัน กอดคอผ่านเข้ารอบ 8 ทีมสุดท้าย

ผลในคู่อื่น ๆ
วันที่ 2 ตุลาคม 2562
สนาม 2
ประเภททีมชาย
สาย เอ

โรงเรียนอัสสัมชัญ กรุงเทพมหานคร ชนะ โรงเรียนขามทะเลสอวิทยา จ.นครราชสีมา 3-2 เซต 19-25, 18-25, 27-25, 25-21, 15-1
โรงเรียนกีฬาองค์การบริหารส่วนจังหวัดพิษณุโลก จ.พิษณุโลก ชนะ โรงเรียนทุ่งศุขลาพิทยา "กรุงไทยอนุเคราะห์" จ.ชลบุรี 3-0 เซต 25-15, 25-15, 25-15

สาย บี
โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุรี ชนะ โรงเรียนกีฬาจังหวัดสุพรรณบุรี จ.สุพรรณบุรี 3-1 เซต 18-25, 25-16, 25-12, 25-21
โรงเรียนเทศบาลบ้านสามเหลี่ยม จ.ขอนแก่น ชนะ โรงเรียนอบจ.สงขลาพิทยานุสรณ์ จ.สงขลา 3-0 เซต 25-21, 25-17, 25-17

สาย ซี
โรงเรียนเมืองพลพิทยาคม จ.ขอนแก่น ชนะ โรงเรียนมัธยมวัดดอนตูม จ.ราชบุรี 3-0 เซต 25-19, 25-13, 25-12
โรงเรียนท่าข้ามพิทยาคม จ.ชลบุรี ชนะ โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิม จ.นครสวรรค์ 3-2 เซต 20-25, 28-26, 15-25, 25-23, 15-11

สาย ดี
โรงเรียนสระบุรีวิทยาคม จ.สระบุรี ชนะ โรงเรียนรือเสาะชนูปถัมภ์ จ.นราธิวาส 3-0 เซต 25-16, 25-13, 25-20
โรงเรียนมักกะสันพิทยา กรุงเทพมหานคร ชนะ โรงเรียนหางดงรัฐราษฏร์อุปถัมภ์ จ.เชียงใหม่ 3-0 เซต 25-20, 25-14, 25-23 

สนาม 1
ประเภททีมหญิง
สาย เอ

โรงเรียนบดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี) กรุงเทพมหานคร ชนะ โรงเรียนเทศบาล 1 (เอ็งเสียงสามัคคี) จ.สงขลา 3-0 เซต 25-18, 25-17, 27-25
โรงเรียนกีฬาจังหวัดอ่างทอง จ.อ่างทอง ชนะ โรงเรียนสุโขทัยวิทยาคม จ.สุโขทัย 3-0 เซต 25-17, 25-19, 25-22

สาย บี
โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี จ.นนทบุรี ชนะ โรงเรียนแม่หอพระวิทยาคม จ.เชียงใหม่ 3-0 เซต 25-8, 25-8, 25-8
โรงเรียนสุรนารีวิทยา จ.นครราชสีมา ชนะ โรงเรียนเม็งรายมหาราชวิทยาคม จ.เชียงราย 3-0 เซต 25-14, 25-14, 25-20

สาย ซี
โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุรี ชนะ โรงเรียนวังจันทร์วิทยา จ.ระยอง 3-0 เซต 25-11, 25-7, 25-11
โรงเรียนกีฬากรุงเทพมหานคร กรุงเทพมหานคร ชนะ โรงเรียนหนองเรือวิทยา จ.ขอนแก่น 3-1 เซต 25-21, 26-28, 25-15, 25-18

สาย ดี
วิทยาลัยเทคโนโลยีพณิชยการอยุธยา จ.พระนครศรีอยุธยา ชนะ โรงเรียนชุมชนวัดหนองค้อ จ.ชลบุรี 3-0 เซต 25-6, 25-11, 25-18
โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย กระบี่ จ.กระบี่ ชนะ โรงเรียนสตรีสิริเกศ จ.ศรีษะเกษ 3-2 เซต 25-15, 25-22, 21-25, 25-27, 15-10

ตารางคะแนน
ประเภททีมชาย
สาย เอ

1. โรงเรียนอัสสัมชัญ กรุงเทพมหานคร ชนะ 2 แพ้ 0
2. โรงเรียนขามทะเลสอวิทยา จ.นครราชสีมา ชนะ 1 แพ้ 1
2. โรงเรียนกีฬา อบจ.พิษณุโลก จ.พิษณุโลก ชนะ 1 แพ้ 1
4. โรงเรียนทุ่งศุขลาพิทยา "กรุงไทยอนุเคราะห์" จ.ชลบุรี ชนะ 0 แพ้ 2

สาย บี
1. โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุรี ชนะ 2 แพ้ 0
1. โรงเรียนเทศบาลบ้านสามเหลี่ยม จ.ขอนแก่น ชนะ 2 แพ้ 0
3. โรงเรียนกีฬาจังหวัดสุพรรณบุรี จ.สุพรรณบุรี ชนะ 0 แพ้ 2
3. โรงเรียนอบจ.สงขลาพิทยานุสรณ์ จ.สงขลา ชนะ 0 แพ้ 2

สาย ซี
1. โรงเรียนเมืองพลพิทยาคม จ.ขอนแก่น ชนะ 2 แพ้ 0
1. โรงเรียนท่าข้ามพิทยาคม จ.ชลบุรี ชนะ 2 แพ้ 0
3. โรงเรียนมัธยมวัดดอนตูม จ.ราชบุรี ชนะ 0 แพ้ 2
3. โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิม จ.นครสวรรค์ ชนะ 0 แพ้ 2

สาย ดี
1. โรงเรียนสระบุรีวิทยาคม จ.สระบุรี ชนะ 2 แพ้ 0
1. โรงเรียนมักกะสันพิทยา กรุงเทพมหานคร ชนะ 2 แพ้ 0
3. โรงเรียนรือเสาะชนูปถัมภ์ จ.นราธิวาส ชนะ 0 แพ้ 2
3. โรงเรียนหางดงรัฐราษฏร์อุปถัมภ์ จ.เชียงใหม่ ชนะ 0 แพ้ 2

ประเภททีมหญิง
สาย เอ

1. โรงเรียนกีฬาจังหวัดอ่างทอง จ.อ่างทอง ชนะ 2 แพ้ 0
2. โรงเรียนเทศบาล 1 (เอ็งเสียงสามัคคี) จ.สงขลา ชนะ 1 แพ้ 1
2. โรงเรียนบดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี) กรุงเทพมหานคร ชนะ 1 แพ้ 1
4. โรงเรียนสุโขทัยวิทยาคม จ.สุโขทัย ชนะ 0 แพ้ 2 

สาย บี
1. โรงเรียนสุรนารีวิทยา จ.นครราชสีมา ชนะ 2 แพ้ 0
1. โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี จ.นนทบุรี ชนะ 2 แพ้ 0
3. โรงเรียนเม็งรายมหาราช จ.เชียงรายชนะ 0 แพ้ 2
3. โรงเรียนแม่หอพระวิทยาคม จ.เชียงใหม่ ชนะ 0 แพ้ 2

สาย ซี
1. โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุรี ชนะ 2 แพ้ 0
1. โรงเรียนกีฬากรุงเทพมหานคร กรุงเทพมหานคร ชนะ 2 แพ้ 0
3. โรงเรียนวังจันทร์วิทยา จ.ระยอง ชนะ 0 แพ้ 2
3. โรงเรียนหนองเรือวิทยา จ.ขอนแก่น ชนะ 0 แพ้ 2

สาย ดี
1. วิทยาลัยเทคโนโลยีพณิชยการอยุธยา จ.พระนครศรีอยุธยา ชนะ 2 แพ้ 0
1. โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย กระบี่ จ.กระบี่ ชนะ 2 แพ้ 0
3. โรงเรียนชุมชนวัดหนองค้อ จ.ชลบุรี ชนะ 0 แพ้ 2
3. โรงเรียนสตรีสิริเกศ จ.ศรีษะเกษ ชนะ 0 แพ้ 2

โปรแกรมนัดต่อไป
วันที่ 3 ตุลาคม 2562
สนาม 2
ประเภททีมชาย
สาย เอ

08.00 น. โรงเรียนขามทะเลสอวิทยา จ.นครราชสีมา พบ โรงเรียนกีฬา อบจ.พิษณุโลก จ.พิษณุโลก
09.15 น. โรงเรียนอัสสัมชัญ กรุงเทพมหานคร พบ โรงเรียนทุ่งศุขลาพิทยา "กรุงไทยอนุเคราะห์" จ.ชลบุรี

สาย บี
10.30 น. โรงเรียนกีฬาจังหวัดสุพรรณบุรี จ.สุพรรณบุรี พบ โรงเรียนอบจ.สงขลาพิทยานุสรณ์ จ.สงขลา
11.45 น. โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุรี พบ โรงเรียนเทศบาลบ้านสามเหลี่ยม

สาย ซี
13.00 น. โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิม จ.นครสวรรค์ พบ โรงเรียนมัธยมวัดดอนตูม จ.ราชบุรี
14.15 น. โรงเรียนเมืองพลพิทยาคม จ.ขอนแก่น พบ โรงเรียนท่าข้ามพิทยาคม จ.ชลบุรี

สาย ดี
15.30 น. โรงเรียนสระบุรีวิทยาคม จ.สระบุรี พบ โรงเรียนมักกะสันพิทยา กรุงเทพมหานคร
16.45 น. โรงเรียนหางดงรัฐราษฏร์อุปถัมภ์ จ.เชียงใหม่ พบ โรงเรียนรือเสาะชนูปถัมภ์ จ.นราธิวาส

สนาม 1
ประเภททีมหญิง
สาย เอ

08.00 น. โรงเรียนบดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี) กรุงเทพมหานคร โรงเรียนสุโขทัยวิทยาคม จ.สุโขทัย
09.15 น. โรงเรียนเทศบาล 1 (เอ็งเสียงสามัคคี) จ.สงขลา พบ โรงเรียนกีฬาจังหวัดอ่างทอง จ.อ่างทอง 

สาย บี
10.30 น. โรงเรียนแม่หอพระวิทยาคม จ.เชียงใหม่ พบ โรงเรียนเม็งรายมหาราชวิทยาคม จ.เชียงราย
11.45 น. โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี จ.นนทบุรี พบ โรงเรียนสุรนารีวิทยา จ.นครราชสีมา

สาย ซี
13.00 น. โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุรี พบ โรงเรียนกีฬากรุงเทพมหานคร กรุงเทพมหานคร
14.15 น. โรงเรียนหนองเรือวิทยา จ.ขอนแก่น พบ โรงเรียนวังจันทร์วิทยา จ.ระยอง

สาย ดี
15.30 น. วิทยาลัยเทคโนโลยีพณิชยการอยุธยา จ.พระนครศรีอยุธยา พบ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย กระบี่ จ.กระบี่
16.45 น. โรงเรียนสตรีสิริเกศ จ.ศรีษะเกษ พบ โรงเรียนชุมชนวัดหนองค้อ จ.ชลบุรี