สมาคมฯ เผยรายชื่อ 32 โรงเรียน ลุยศึกวอลเลย์บอลยุวชน "เอสโคล่า" ปี 2562 รอบชิงชนะเลิศประเทศไทย จ.เพชรบูรณ์

การแข่งขันวอลเลย์บอลยุวชน "เอสโคล่า" รุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี รอบชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 7 (ปีที่ 30) ประจำปี 2562 ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ระหว่างวันที่ 11-17 ตุลาคม 2562 ณ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย เพชรบูรณ์ จ.เพชรบูรณ์

ประเภททีมชาย
1. โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม จ.เพชรบูรณ์ (เจ้าภาพ)
2. โรงเรียนอัสสัมชัญ กรุงเทพมหานคร (แชมป์เก่า)
3. โรงเรียนชุมแพศึกษา จ.ขอนแก่น (แชมป์ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ)
4. โรงเรียนเพชรวิทยาคาร จ.ชัยภูมิ (รองแชมป์ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ)
5. โรงเรียนด่านช้างวิทยา จ.สุพรรณบุรี (แชมป์ภาคกลาง)
6. โรงเรียนกีฬาจังหวัดสุพรรณบุรี จ.สุพรรณบุรี (รองแชมป์ภาคกลาง)
7. โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย กระบี่ จ.กระบี่ (แชมป์ภาคใต้)
8. โรงเรียนอบจ.สงขลาพิทยานุสรณ์ จ.สงขลา (รองแชมป์ภาคใต้)
9. โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุรี (แชมป์ภาคนครหลวง)
10. โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ หอวัง นนทบุรี จ.นนทบุรี (รองแชมป์ภาคนครหลวง)
11. โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิม จ.นครสวรรค์ (แชมป์ภาคเหนือ)
12. โรงเรียนหางดงรัฐราษฏร์อุปถัมภ์ จ.เชียงใหม่ (รองแชมป์ภาคเหนือ)
13. โรงเรียนท่าข้ามพิทยาคม จ.ชลบุรี (แชมป์ภาคตะวันออก)
14. โรงเรียนสระบุรีวิทยาคม จ.สระบุรี (รองแชมป์ภาคตะวันออก)
15. โรงเรียนขามทะเลสอวิทยา จ.นครราชสีมา (อันดับ 3 ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ)
16. โรงเรียนศรีสวัสดิ์วิทยาคารจังหวัดน่าน จ.น่าน (อันดับ 3 ภาคเหนือ)

ประเภททีมหญิง
1. โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย เพชรบูรณ์ จ.เพชรบูรณ์ (เจ้าภาพ)
2. โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุรี (แชมป์เก่า)
3. โรงเรียนหนองเรือวิทยา จ.ขอนแก่น (แชมป์ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ)
4. โรงเรียนปักธงชัยประชานิรมิต จ.นครราชสีมา (รองแชมป์ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ)
5. โรงเรียนชุมชนป้อมเพชร จ.พระนครศรีอยุธยา (แชมป์ภาคกลาง)
6. โรงเรียนกาญจนานุเคราะห์ จ.กาญจนบุรี (รองแชมป์ภาคกลาง)
7. โรงเรียนเทศบาล 1 เอ็งเสียงสามัคคี จ.สงขลา (แชมป์ภาคใต้)
8. โรงเรียนสมานคุณวิทยาทาน จ.สงขลา (รองแชมป์ภาคใต้)
9. โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี จ.นนทบุรี (แชมป์ภาคนครหลวง)
10. โรงเรียนบดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี) กรุงเทพมหานคร  (รองแชมป์ภาคนครหลวง)
11. โรงเรียนสุโขทัยวิทยาคม จ.สุโขทัย (แชมป์ภาคเหนือ)
12. โรงเรียนเม็งรายมหาราชวิทยาคม จ.เชียงราย (รองแชมป์ภาคเหนือ)
13. โรงเรียนวังจันทร์วิทยา จ.ระยอง (แชมป์ภาคตะวันออก)
14. โรงเรียนชุมชนวัดหนองค้อ จ.ชลบุรี (รองแชมป์ภาคตะวันออก)
15. โรงเรียนสตรีสิริเกศ จ.ศรีสะเกษ (อันดับ 3 ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ)
16. โรงเรียนกีฬาองค์การบริหารส่วนจังหวัดพิษณุโลก จ.พิษณุโลก (อันดับ 3 ภาคเหนือ)

ติดตามชมการถ่ายทอดสดการแข่งขันในรอบชิงชนะเลิศ วันที่ 17 ตุลาคม 2562 ทางช่อง SMMTV