สมาคมฯ ยืนยันรายชื่อทีมที่จะเข้าร่วมแข่งขันวอลเลย์บอลเยาวชน PEA ปี 2562 รอบชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย

การแข่งขันวอลเลย์บอลเยาวชน PEA อายุไม่เกิน 18 ปี รอบชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 15 (ปีที่ 35) ประจำปี 2562 ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ระหว่างวันที่ 1-7 ตุลาคม 2562 ณ สนามกีฬาสมโภช 700 ปี จ.เชียงใหม่

ประเภททีมชาย
1. โรงเรียนหางดงรัฐราษฏร์อุปถัมภ์ จ.เชียงใหม่ (เจ้าภาพ)
2. โรงเรียนสระบุรีวิทยาคม จ.สระบุรี (แชมป์เก่า)
3. โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิม จ.นครสวรรค์ (แชมป์ภาคเหนือ)
4. โรงเรียนกีฬาองค์การบริหารส่วนจังหวัดพิษณุโลก จ.พิษณุโลก (รองแชมป์ภาคเหนือ)
5. โรงเรียนเทศบาลบ้านสามเหลี่ยม จ.ขอนแก่น (แชมป์ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ)
6. โรงเรียนเมืองพลพิทยาคม จ.ขอนแก่น (รองแชมป์ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ)
7. โรงเรียนกีฬาจังหวัดสุพรรณบุรี จ.สุพรรณบุรี (แชมป์ภาคกลาง)
8. โรงเรียนมัธยมวัดดอนตูม จ.ราชบุรี (รองแชมป์ภาคกลาง)
9. โรงเรียนท่าข้ามพิทยาคม จ.ชลบุรี (แชมป์ภาคตะวันออก)
10. โรงเรียนทุ่งศุขลาพิทยา "กรุงไทยอนุเคราะห์" จ.ชลบุรี (รองแชมป์ภาคตะวันออก)
11. โรงเรียน อบจ.สงขลาพิทยานุสรณ์ จ.สงขลา (แชมป์ภาคใต้)
12. โรงเรียนรือเสาะชนูปถัมภ์ จ.นราธิวาส (รองแชมป์ภาคใต้)
13. โรงเรียนอัสสัมชัญ กรุงเทพมหานคร (แชมป์ภาคนครหลวง)
14. โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุรี (รองแชมป์ภาคนครหลวง)
15. โรงเรียนขามทะเลสอวิทยา จ.นครราชสีมา (ทีมอันดับ 3 ภาคทีมแข่งขันมากที่สุด)
16. โรงเรียนมักกะสันพิทยา กรุงเทพมหานคร (ทีมอันดับ 3 ภาคทีมแข่งขันมากที่สุด)

ประเภททีมหญิง
1. โรงเรียนแม่หอพระวิทยาคม จ.เชียงใหม่ (เจ้าภาพ)
2. โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุรี (แชมป์เก่า)
3. โรงเรียนสุโขทัยวิทยาคม จ.สุโขทัย (แชมป์ภาคเหนือ)
4. โรงเรียนเม็งรายมหาราชวิทยาคม จ.เชียงราย (รองแชมป์ภาคเหนือ)
5. โรงเรียนหนองเรือวิทยา จ.ขอนแก่น (แชมป์ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ)
6. โรงเรียนสุรนารีวิทยา จ.นครราชสีมา (รองแชมป์ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ)
7. วิทยาลัยเทคโนโลยีพณิชยการอยุธยา จ.พระนครศรีอยุธยา (แชมป์ภาคกลาง)
8. โรงเรียนกีฬาจังหวัดอ่างทอง จ.อ่างทอง (รองแชมป์ภาคกลาง)
9. โรงเรียนวังจันทร์วิทยา จ.ระยอง (แชมป์ภาคตะวันออก)
10. โรงเรียนชุมชนวัดหนองค้อ จ.ชลบุรี (รองแชมป์ภาคตะวันออก)
11. โรงเรียนเทศบาล 1 (เอ็งเสียงสามัคคี) จ.สงขลา (แชมป์ภาคใต้)
12. โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย กระบี่ จ.กระบี่ (รองแชมป์ภาคใต้)
13. โรงเรียนบดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี) (แชมป์ภาคนครหลวง)
14. โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี จ.นนทบุรี (รองแชมป์ภาคนครหลวง)
15. โรงเรียนสตรีสิริเกศ จ.ศรีษะเกษ (ทีมอันดับ 3 ภาคทีมแข่งขันมากที่สุด)
16. โรงเรียนกีฬากรุงเทพมหานคร กรุงเทพมหานคร (ทีมอันดับ 3 ภาคทีมแข่งขันมากที่สุด)