มร.ฮวน ฟอนตาเนี่ยล หัวหน้าโค้ชทีมกำปั้นเสื้อกล้ามไทย  พอใจผลการประกบคู่ แม้นักชกไทยเจอกันเองหลายคู่ แต่ยังมั่นใจทีมไทยมีลุ้นคว้าเหรียญทอง ในการแข่งขันมวยสากลนานาชาติแห่งประเทศไทย รายการ "ไทยแลนด์ โอเพ่น อินเตอร์เนชั่นแนล บ็อกซิ่ง ทัวร์นาเมนต์ 2019"

ความเคลื่อนไหวกำปั้นเสื้อกล้ามทีมชาติไทย ชาย -หญิง ในการแข่งขัน  มวยสากลนานาชาติแห่งประเทศไทย รายการ "ไทยแลนด์ โอเพ่น อินเตอร์เนชั่นแนล บ็อกซิ่ง ทัวร์นาเมนต์ 2019" ครั้งที่ 2 ประจำปี 2562 ชิงถ้วยพระราชทานพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ รัชกาลที่ 10มีระหว่างวันที่ 20-27ก.ค. ณ อาคารนิมิบุตร สนามกีฬาแห่งชาติ เขตปทุมวัน กรุงเทพมหานคร

ล่าสุดเมื่อช่วงบ่ายวันที่ 19ก.ค.ที่ผ่านมา มร.ฮวน ฟอนตาเนี่ยล หัวหน้าโค้ชมวยสากลทีมชาติไทย ร่วมเป็นสักขีพยานการจับสลากประกบคู่ ที่โรงแรมเอเชีย

โดยผลการจับสลากประกบคู่มีดังนี้

- ทีมชายไทย ชุดเอ

  • รุ่น 49 กก.วุฒิชัย ยุระชัย พบ คาร์โล่ ปาลัม(ฟิลิปปินส์)
  • รุ่น 52 กก. จักรพงษ์ จันทร์ภิรมย์ ได้บาย
  • รุ่น 56 กก.ฉัตร์ชัยเดชา บุตรดี พบ  โมฮาหมัด บิน นอร์ (มาเลเซีย)
  • รุ่น 60 กก.รุตชการ์ญ จันทร์ตรง พบ ชุนคอร์  อับดุลราซุลอฟ (อุซเบกิสถาน)
  • รุ่น 64 กก. สมชาย วงษ์สุวรรณ พบ มานิส เคาซีค (อินเดีย)
  • รุ่น 69 กก.วุฒิชัย มาสุข พบ  บิลคาชห์ ลาม่า (เนปาล)
  • รุ่น 75 กก. อภิสิทธิ์ ขันโขกเครือ พบ อิสลาม เออชาอิด (ปาเลสไตน์)
  • รุ่น 81 กก.อนวัช ถองกระโทก พบ เคอร์  บิน อาสมี่ (มาเลเซีย)

- ทีมชาย ชุดบี

  • รุ่น 49 กก.สมัคร แซ่หาญ พบ  โคบาเมโล่ โมลาเทกิ (บอสวาน่า)
  • รุ่น 52 กก. สุรสิทธิ์ หลวงโปชา ได้บายรอบแรก
  • รุ่น 56 กก.ยุทธพงษ์ ทองดี พบ ฮุสซามุดดิน โมฮาเหม็ด (อินเดีย)
  • รุ่น 60 กก. คณาธิป ปิดนุช พบ จอร์จ เรย์  เอดุสม่า (ฟิลิปปินส์)
  • รุ่น 64 กก.อธิชัย เพิ่มทรัพย์ พบ ซูการ์ เรย์ โอค่าน่า(ฟิลิปปินส์)
  • รุ่น 69 กก. ธนกฤษ สิทธิกุล พบ ทินเลย์ (ภูฎาน)
  • รุ่น 75 กก.ศักดิ์กิตติ ปัญญาอภิวงศ์ ได้บาย
  • รุ่น 81 กก. ศรานนท์ กลมพันธ์ พบ อาดิล ซาอิด (ปากีสถาน)

- ทีมชาย ชุดซี

  • รุ่น 56 กก. ศราวุธ สุขเทศ พบ อาซีค กูรุง (ฮ่องกง)
  • รุ่น 60 กก. อนุ ศรีเทพ ได้บาย
  • รุ่น 64 กก.บรรจง สินศิริ พบ ได้บาย
  • รุ่น 69 กก.พีรภัทธ์ เยี่ยะสูงเนิน พบ ดีนเนส คูมาร์ (สิงคโปร์)
  • รุ่น 75 กก. ธีระพงษ์ ดี ได้บาย
  • รุ่น 81 กก.จักรพงษ์ ยมโคตร พบ  ฮอง อึนกี (เกาหลีใต้)

- ทีมชาย ชุดดี

  • รุ่น 56 กก.อมฤต เยาว์ดำ ได้บาย
  • รุ่น 64 กก. บรรณพล พันโนน ได้บาย

- ทีมหญิง ชุดเอ

  • รุ่น 48 กก. จุฑามาศ รักสัตย์ พบ เอคาเตอร์ริน่า พลเซว่า (รัสเซีย)
  • รุ่น 51 กก. จุฑามาศ จิตรพงษ์ พบ มาล่า ไร (เนปาล)
  • รุ่น 57 กก.นิลาวัลย์ เตชะสืบ พบ พรชิตา สีหบุราณ
  • รุ่น 60 กก.สุดาพร สีสอนดี พบ ซาชิ โชปปร้า (อินเดีย)
  • รุ่น 69 กก. ใบสน มณีก้อน ได้บาย

- ทีมหญิง ชุดบี

  • รุ่น 48 กก. รัชนีกร สีกระโดน พบ นิลดา มีคุณ
  • รุ่น 51 กก. จิรัญชยา พูนสังข์ พบ  คิม คยอง มิน (เกาหลีใต้)
  • รุ่น 57 กก. เปี่ยมวิไล เล่าเปี่ยม พบ  เมียว นิ ดู(เมียนมาร์)
  • รุ่น 60 กก. จันทร์แจ่ม สุวรรณเพ็ง ได้บาย
  • รุ่น 57 กก. เปี่ยมวิไล เล่าเปี่ยม ได้บาย

- ทีมหญิง ชุดซี

  • รุ่น 48 กก. นิลดา มีคุณ พบ รัชนีกร สีกระโดน
  • รุ่น 57 กก. พัณพัชรา สมนึก พบ มานิชา มูน (อินเดีย)
  • รุ่น 60 กก. อนุสรา ดูสันเทียะ พบ ซอง เฮ อ๊อก (เกาหลีเหนือ)

- ทีมหญิง ชุดดี

  • รุ่น 57 กก.พรชิตา สีหาบุราณ พบ นิลาวัลย์ เตชะสืบ
  • รุ่น 60 กก.พรทิพย์ บัวป่า ได้บาย


*** สำหรับพิธีเปิดการแข่งขันจะมีขึ้นในวันเสาร์ที่ 20 ก.ค. เวลา 13.30 น. ณ อาคารนิมิบุตร สนามกีฬาแห่งชาติ เขตปทุมวัน SMMTV ถ่ายทอดสด ระหว่างวันที่ 20-27 ก.ค.