12 ทีมลูกยางชายหญิง ร่วมประชุมก่อนลุยศึกวอลเลย์บอลถ้วย ก. เริ่มนัดแรก 5 ก.ค. ชมสดทาง SMMTV

ความเคลื่อนไหวก่อนการแข่งขันวอลเลย์บอล "ซีเล็ค" ประชาชน ก. ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี 2562 ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี จะมีการประชุมทีมร่วมกันในวันนี้ เวลา 19.00 น. ทั้งทีมชายและทีมหญิง 

ตลอดทั้งวันที่ผ่านมาทีมที่เข้าร่วมแข่งขันเดินทางฝึกซ้อมที่อาคารวีสมหมาย สังเวียนการแข่งขัน เพื่อปรับสภาพร่างกายให้เข้ากับสนามและแสงไฟ ล่าสุดทีมฟิลิปปินส์อายุไม่เกิน 23 ปีลงฝึกซ้อม โดยในช่วงเย็นจะเป็นคิวของทีมฟิลิปปินส์ทีมชายลงฝึกซ้อม และต่อด้วยทีมกองทัพบก 
ส่วนในที่ประชุมมีร.ท.ชาญฤทธิ์ วงประเสริฐ เลขาธิการสหพันธ์วอลเลย์บอลแห่งเอเชีย พร้อมด้วยตัวแทนทีมที่เข้าร่วมแข่งขัน 12 ทีม เช็คความถูกต้องของรายชื่อนักกีฬา ข้อกติกาต่างๆ ก่อนการแข่งขันจะเริ่มขึ้น 

แฟนวอลเลย์บอลที่สนใจเข้าชมการแข่งขัน สามารถซื้อบัตรได้ที่หน้าสนาม ผู้ใหญ่ราคา 80 บาท เด็กราคา 20 บาท และยังร่วมลุ้นรับของรางวัลในแต่วัน ซึ่งในรอบชิงชนะเลิศลุ้นรับรางวัลใหญ่ โทรศัพท์มือถือซัมซุง เอส 10 อีกด้วย 
สายการแข่งขัน 
ประเภททีมหญิง
สาย เอ

1. PEA-ศรีสะเกษ (แชมป์เก่า)
2. ออสเตรเลีย
3. ไทย-เดนมาร์ค ขอนเเก่น สตาร์ วีซี
กลุ่ม บี
1. โอกายาม่า ซีกัลส์ (ญี่ปุ่น)
2. ฟิลิปปินส์
3. 3BB นครนนท์
ประเภททีมชาย
สาย เอ

1. ทหารอากาศ (แชมป์เก่า)
2. ฟิลิปปินส์
3. ไฟน์เชฟ พิษณุโลก
กลุ่ม บี
1. กองทัพบก (รองแชมป์เก่า)
2. คอบราส (ออสเตรเลีย)
3. สระบุรี ไทย-เดนมาร์ค
โปรแกรมการแข่งขัน
วันที่ 5 กรกฎาคม 2562
ประเภททีมชาย
กลุ่ม บี
11.00 น. คอบราส (ออสเตรเลีย) พบ สระบุรี ไทย-เดนมาร์ค
กลุ่ม เอ
13.30 น. ทหารอากาศ พบ ฟิลิปปินส์ (SMMTV ถ่ายทอดสด)
ประเภททีมหญิง
กลุ่ม เอ
16.00 น. ออสเตรเลีย พบ ไทย-เดนมาร์ค ขอนเเก่น สตาร์ วีซี (Youtube : SMMTV ถ่ายทอดสด)
กลุ่ม บี
18.30 น. โอกายาม่า ซีกัลส์ (ญี่ปุ่น) พบ ฟิลิปปินส์ (SMMTV ถ่ายทอดสด)
วันที่ 6 กรกฎาคม 2562
ประเภททีมชาย
กลุ่ม เอ
11.00 น. ไฟน์เชฟ พิษณุโลก พบ ฟิลิปปินส์
กลุ่ม บี
13.30 น. กองทัพบก พบ คอบราส (ออสเตรเลีย) (SMMTV ถ่ายทอดสด)
ประเภททีมหญิง
กลุ่ม บี
16.00 น. 3BB นครนนท์ พบ ฟิลิปปินส์ (Youtube : SMMTV ถ่ายทอดสด)
กลุ่ม เอ
18.30 น. PEA-ศรีสะเกษ พบ ออสเตรเลีย (SMMTV ถ่ายทอดสด)
วันที่ 7 กรกฎาคม 2562
ประเภททีมชาย
กลุ่ม บี
11.00 น. สระบุรี ไทย-เดนมาร์ค พบ กองทัพบก
กลุ่ม เอ
13.30 น. ทหารอากาศ พบ ไฟน์เชฟ พิษณุโลก (SMMTV ถ่ายทอดสด)
ประเภททีมหญิง
กลุ่ม บี
16.00 น. 3BB นครนนท์ พบ โอกายาม่า ซีกัลส์ (ญี่ปุ่น) (Youtube : SMMTV ถ่ายทอดสด)
กลุ่ม เอ
18.30 น. PEA-ศรีสะเกษ พบ ไทย-เดนมาร์ค ขอนเเก่น สตาร์ วีซี (SMMTV ถ่ายทอดสด)
วันที่ 8 กรกฎาคม 2562
ประเภททีมชาย
รอบรองชนะเลิศ
11.00 น. อันดับ 1 บี พบ อันดับ 2 เอ (Youtube : SMMTV ถ่ายทอดสด)
13.30 น. อันดับ 1 เอ พบ อันดับ 2 บี (SMMTV ถ่ายทอดสด)
ประเภททีมหญิง
รอบรองชนะเลิศ
16.00 น. อันดับ 1 บี พบ อันดับ 2 เอ (Youtube : SMMTV ถ่ายทอดสด)
18.30 น. อันดับ 1 เอ พบ อันดับ 2 บี (SMMTV ถ่ายทอดสด)
วันที่ 9 กรกฎาคม 2562
ประเภททีมชาย
รอบชิงอันดับ 3
10.00 น. ผู้แพ้รอบรองชนะเลิศ
ประเภททีมหญิง
รอบชิงอันดับ 3
12.30 น. ผู้แพ้รอบรองชนะเลิศ
ประเภททีมหญิง
รอบชิงชนะเลิศ
15.00 น. ผู้ชนะรอบรองชนะเลิศ (SMMTV ถ่ายทอดสด)
ประเภททีมชาย
รอบชิงชนะเลิศ
17.30 น. ผู้ชนะรอบรองชนะเลิศ (SMMTV ถ่ายทอดสด)