เช็คกลุ่มทีมชายหาดไทยร่วมสายใครบ้าง ในศึกลูกยางชายหาดยู 21 ชิงแชมป์โลก 2019 ที่จ.อุดรธานี

การแข่งขันวอลเลย์บอลชายหาดอายุต่ำกว่า 21 ปี ชิงแชมป์โลก 2019 ณ สนามวอลเลย์​บอลชายหาดทุ่งศรีเมือง จ.อุดรธานี ได้มีการจับสลากแบ่งสายออกมาเป็นที่เรียบร้อย สำหรับนักกีฬาไทยอยู่ในสายดังนี้

ประเภททีมชาย
กลุ่ม เอ

1. พิชากร นะราธร / ภาณุพงค์ ถานัน (ไทย 1)
2. เบน เคอร์คอฟฟ์ / โจนาธาน พิคเก็ตต์ (แคนาดา)
3. อัลยาส ลาซาร์ / อุซามา เอล อาชารี (โมร็อกโก)
4. รูดี ชไนเดอร์ / ฟิลิป จอห์น (เยอรมนี 2)

ภาณุพงค์ ถานัน / พิชากร นะราธร

กลุ่ม เอช
1. สันติธรรม ครุฑธา / ปรวิทย์ เตาวะโต (ไทย 2)
2. ราซูล ยามราลี / ซินา เชการ์ (อิหร่าน)
3. ธิโอ ฟอร์ / ทิโมธี พลาธต์ (ฝรั่งเศส)
4. เดวิด ออห์มัน / โยนาธาน เฮลล์วิก (สวีเดน)

ผู้ฝึกสอน : จ.อ.รวีวัฒน์ น้อยเกิด

สันติธรรม ครุฑธา / ปรวิทย์ เตาวะโต

ประเภททีมหญิง กลุ่ม เอช
1. ยศภัทร ปาคำ / จันทร์ทิรา ขวานอก (ไทย 2)
2. เช่า สู่ถิง / ตงเจี๋ย (จีน 1)
3. ขง ซื่อ เหวิน / เย่ สวน เซิน (ไต้หวัน)
4. ซูอัลมี เมลิซซา / เบชาร์ ซาลิมา (แอลจีเรีย)
ผู้ฝึกสอน : จ.อ.เพชรราช พุฒซ้อน

จันทร์ทิรา ขวานอก, ยศภัทร ปาคำ

ประเภททีมหญิง
กลุ่ม เอ
1. ภวรัญชน์ จันทวิชัย / ศรัณยา แลสุด (ไทย 1)
2. ซิลเวีย เฮร์ดริค / เอสเตฟาเนีย อิบรารา (เม็กซิโก)
3. ซารี ฮาร์ตาติ / เดลลา โนวิตาซารี (อินโดนีเซีย)
4. ฮันนาห์ ซีเมอร์ / ฮันนา-มารี ชีเดอร์ (เยอรมนี 2)
ผู้ฝึกสอน : จ.อ. อภิชาต บัวเหลือง

ภวรัญชน์ จันทวิชัย / ศรัณยา แลสุด

สรุปผลการจับสลากทั้งหมด
ประเภททีมชาย
กลุ่ม เอ

1. พิชากร นะราธร / ภาณุพงค์ ถานัน (ไทย 1)
2. เบน เคอร์คอฟฟ์ / โจนาธาน พิคเก็ตต์ (แคนาดา)
3. อัลยาส ลาซาร์ / อุซามา เอล อาชารี (โมร็อกโก)
4. รูดี ชไนเดอร์ / ฟิลิป จอห์น (เยอรมนี 2)

กลุ่ม บี
1. เรนาโต แอนดรูว คาร์วัลโญ / ราฟาเอล แอนดรูว คาร์วัลโญ (บราซิล)
2. มาร์ติน อิกเลเซียส / บิเซนเต โดร์เกต์ (ชิลี)
3. คาร์ล ยอร์เก็น มูสโวล์ด / ออสมันด์ ซุนเด (นอร์เวย์)
4. เดนิส เชกูนอฟ / ดิมิทรี เวเรเตียก (รัสเซีย 2)

กลุ่ม ซี
1. วาซิลี อิวานอฟ / เซอร์เกย์ กอร์เบนโก (รัสเซีย 1)
2. โชเซ อัลแเบร์โต มอนเดลาเน / ชอร์เจ มอนเจเน (โมซัมบิก)
3. ดานี เลออน / จอฟเฟร ฆูราโด (เอกวาดอร์)
4. ลูคัส ฟริตส์ชเนอร์ / โรบิน โซวา (เยอรมนี 1)

กลุ่ม ดี
1. ถัง ซิงหยู / หยวนซู่ (จีน)
2. ยาค็อป วินดิสช์ / อัลเบอร์โต ดิ ซิลแวสเตร (อิตาลี)
3. เอสเตบัน ไบลอน / นิโคลาส เบอร์ทราน (อุรุกวัย)
4. อาร์วิน ค็อปสชาร์ / พอล พาสคาริอุค (ออสเตรีย)

กลุ่ม อี
1. มิเกวล ซาราเบีย เดลกาโด / เรย์มอนด์ สตีเฟนส์ (เม็กซิโก)
2. ยูเซฟ โมฮาเหม็ด / อาลี ฟาราฮัต (อียิปต์)
3. ฮอร์เก อาลาโญ / ลาซาโร ปอร์เตส (คิวบา)
4. เจฟเฟอร์สัน กาสซานเต / เดนิส โลเปซ (นิการากัว)

กลุ่ม เอฟ
1. ทิโมธี บรูวสเตอร์ / อดัม เวียนคอฟสกี (สหรัฐอเมริกา)
2. เนอร์ดอส อัลดาช / อับดุลมาจิ๊ด ม็อคฮัมหมัด (คาซัคสถาน)
3. โกโต ริกูโตะ / อาดาจิ ริวอิจิ (ญี่ปุ่น)
4. มุสซา อิดริสซา / บูริมา มูบารัค (ไนเจอร์)

กลุ่ม จี
1. เจมส์ เทคเคน / มาร์ค นิโคไลดิส (ออสเตรเลีย)
2. เมาโร เซลาเยตา / เบาติสตา อามีเอวา (อาร์เจนตินา)
3. เบนเฟติมา โอมาร์ / คัลลูเช โมฮาเหม็ด-อิสเลม (แอลจีเรีย)
4. ร็อค โมซิช / เซอร์โตมีร์ บอสยัค (สโลวีเนีย)

กลุ่ม เอช
1. สันติธรรม ครุฑธา / ปรวิทย์ เตาวะโต (ไทย 2)
2. ราซูล ยามราลี / ซินา เชการ์ (อิหร่าน)
3. ธิโอ ฟอร์ / ทิโมธี พลาธต์ (ฝรั่งเศส)
4. เดวิด ออห์มัน / โยนาธาน เฮลล์วิก (สวีเดน)

ประเภททีมหญิง
กลุ่ม เอ

1. ภวรัญชน์ จันทวิชัย / ศรัณยา แลสุด (ไทย 1)
2. ซิลเวีย เฮร์ดริค / เอสเตฟาเนีย อิบรารา (เม็กซิโก)
3. ซารี ฮาร์ตาติ / เดลลา โนวิตาซารี (อินโดนีเซีย)
4. ฮันนาห์ ซีเมอร์ / ฮันนา-มารี ชีเดอร์ (เยอรมนี 2)

กลุ่ม บี
1. วิคตอเรีย โลเปซ เปเรรา / วิตอเรีย โรดริเกวซ (บราซิล 1)
2. อเล็กซานดรา สตาดนิก / ซูซานนา เฮอร์ริมัน (โปแลนด์)
3. มารูอา เอล อาชารี / ซิฮาม เด็ดบั๊บ (โมร็อกโก)
4. อนาสตาเซีย โฟรโลวา / อเล็กซานดรา กาเนนโก (รัสเซีย 2)

กลุ่ม ซี
1. มาเรีย โบชาโรวา / มาเรีถย โวโรนินา (รัสเซีย 1)
2. นาดา แฮมดี / มาลัค เซเมดา (อียิปต์)
3. เมอร์เซีย มูเชซา / ลิโอคาเดีย มันฮิกา (โมซัมบิก)
4. ไอริส เฟล็ทเชอร์ / แอ็บบี โทรัป (แคนาดา 2)

กลุ่ม ดี
1. อิซาเบล เบามัน / ทีแกน ดีฟัลโก (สหรัฐอเมริกา)
2. เบรนดา ชูริน / วิคตอเรีย กัลดอน (อาร์เจนตินา)
3. รีเบ็คกา อินแกรม / อาลิชา สตีเฟนส์ (ออสเตรเลีย)
4. หวัง หยิงเผิง / ซี่หง (จีน 2)

กลุ่ม อี
1. คิอารา เธย์ / เรกา ออร์ซี ต็อธ (อิตาลี)
2. มาเรีย การ์โร / ดาเนียลา อัลวาเรซ (สเปน)
3. สเวนยา มุลเลอร์ / ซาราฟ์ ชูลซ์ (เยอรมนี 1)
4. ทาเมลา โคราเดลโล / อินกริด ลูอิซ อาร์ริโก (บราซิล 2)

กลุ่ม เอฟ
1. คาริน โซลเนอร์ชิโควา / มาร์ตินา เม็กเนโรวา (เช็ก)
2. จูเลียนา โปเล็ตติ / ลอรา โอเบลาร์ (ปารากวัย)
3. ลิซเบ็ธ ออลกา / เมดาลิน เมนโดซา (เปรู)
4. ลิบบี โฮก์ตัน / เคตี แซดลิเออร์ (นิวซีแลนด์)

กลุ่ม จี
1. เลอา มอนค์เฮาส์ / จัสมิน ซาฟาร์ (แคนาดา 1)
2. เอสมี บ็อบเนอร์ / มารา เบ็คสชาร์ต (สวิตเซอร์แลนด์)
3. มาเรีย กาเนโด / เมลานี กอนซาเลซ (โบลิเวีย)
4. ลอเดส ลูโก / อนีลกา อลอนโซ (นิการากัว)

กลุ่ม เอช
1. ยศภัทร ปาคำ / จันทร์ทิรา ขวานอก (ไทย 2)
2. เช่า สู่ถิง / ตงเจี๋ย (จีน 1)
3. ขง ซื่อ เหวิน / เย่ สวน เซิน (ไต้หวัน)
4. ซูอัลมี เมลิซซา / เบชาร์ ซาลิมา (แอลจีเรีย)

โปรแกรมการแข่งขันนักกีฬาไทย
ประเภททีมชาย
กลุ่ม เอช

12.40 น. สันติธรรม ครุฑธา / ปรวิทย์ เตาวะโต (ไทย 2) พบ เดวิด ออห์มัน / โยนาธาน เฮลล์วิก (สวีเดน)

กลุ่ม เอ
15.00 น. พิชากร นะราธร / ภาณุพงค์ ถานัน (ไทย 1) พบ รูดี ชไนเดอร์ / ฟิลิป จอห์น (เยอรมนี 2) (True ID, SMMTV ถ่ายทอดสด)

ประเภททีมหญิง
กลุ่ม เอช

13.30 น. ยศภัทร ปาคำ / จันทร์ทิรา ขวานอก (ไทย 2) พบ ซูอัลมี เมลิซซา / เบชาร์ ซาลิมา (แอลจีเรีย)

กลุ่ม เอ
16.00 น. ภวรัญชน์ จันทวิชัย / ศรัณยา แลสุด (ไทย 1) พบ ฮันนาห์ ซีเมอร์ / ฮันนา-มารี ชีเดอร์ (เยอรมนี 2) (True ID, SMMTV ถ่ายทอดสด)

ติดตามโปรแกรมการแข่งขันทั้งหมดได้ที่นี่