ศึก SMM วอลเลย์บอลสโมสรชาย ชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย 2019 ที่ ไต้หวัน ในวันที่ห้า ติดตามผลการแข่งขัน และโปรแกรมนัดต่อไปได้ที่นี่

การแข่งขัน SMM วอลเลย์บอลสโมสรชาย ชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย 2019 ที่กรุงไทเป ไต้หวัน วันที่ 22 เมษายน 2562 เป็นการแข่งขันในวันที่ห้า มีผลการแข่งขันดังนี้

สนามเทียนมู ยิมเนซียม
กลุ่ม เอฟ

ศรีลังกา พอร์ตส์ (ศรีลังกา) ชนะ โฮจิมินห์ ซิตี้ (เวียดนาม) 3-1 เซต 25-21, 18-25, 25-20, 27-25
พานาโซนิค แพนเธอร์ส (ญี่ปุ่น) ชนะ วารามิน (อิหร่าน) 3-2 เซต 25-19, 19-25, 25-12, 17-25, 16-14

กลุ่ม จี
เอสโคล่า (ไทย) ชนะ คลับ สิงคโปร์ (สิงคโปร์) 3-0 เซต 25-14, 25-13, 25-14

กลุ่ม อี
อัล-รายยาน คลับ (กาตาร์) ชนะ ไท่จง แบงก์ (ไต้หวัน) 3-1 เซต 25-16, 25-17, 22-25, 25-15

สนามมหาวิทยาลัยแห่งชาติไต้หวัน
กลุ่ม อี

เชนไน สปาร์ตันส์ (อินเดีย) ชนะ ควีนส์แลนด์ ไพเรตส์ (ออสเตรเลีย) 3-0 เซต 25-15, 25-19, 25-18

รอบจัดอันดับ 9-14
กลุ่ม เอช

โปลรี ซามาตอร์ วีซี (อินโดนีเซีย) ชนะ ดรากอน ทีม (ฮ่องกง) 3-0 เซต 25-19, 26-24, 25-17

ตารางคะแนน
แบ่งกลุ่มรอบสอง
กลุ่ม อี

1. เชนไน สปาร์ตันส์ (อินเดีย) ชนะ 3 แพ้ 0 มี 7 คะแนน
2. อัล-รายยาน คลับ (กาตาร์) ชนะ 2 แพ้ 1 มี 7 คะแนน
3. ไท่จง แบงก์ (ไต้หวัน) ชนะ 1 แพ้ 2 มี 4 คะแนน
4. ควีนส์แลนด์ ไพเรตส์ (ออสเตรเลีย) ชนะ 0 แพ้ 3 มี 0 คะแนน

กลุ่ม เอฟ
1. พานาโซนิค แพนเธอร์ส (ญี่ปุ่น) ชนะ 3 แพ้ 0 มี 8 คะแนน
2. วารามิน (อิหร่าน) ชนะ 2 แพ้ 1 มี 7 คะแนน 
3. ศรีลังกา พอร์ตส์ (ศรีลังกา) ชนะ 1 แพ้ 2 มี 3 คะแนน
4. โฮจิมินห์ ซิตี้ (เวียดนาม) ชนะ 0 แพ้ 3 มี 0 คะแนน

รอบจัดอันดับ 9-14
กลุ่ม จี

1. เอสโคล่า (ไทย) ชนะ 2 แพ้ 0 มี 6 คะแนน
2. วีซี ทีเอ็นซี คัซโครม (คาซัคสถาน) ชนะ 1 แพ้ 1 มี 3 คะแนน
3. คลับ สิงคโปร์ (สิงคโปร์) ชนะ 0 แพ้ 2 มี 0 คะแนน

กลุ่ม เอช
1. โปลรี ซามาตอร์ วีซี (อินโดนีเซีย) ชนะ 2 แพ้ 0 มี 6 คะแนน
2. กัลคาน (เติร์กเมนิสถาน) ชนะ 1 แพ้ 1 มี 2 คะแนน
3. ดรากอน ทีม (ฮ่องกง) ชนะ 0 แพ้ 2 มี 1 คะแนน

โปรแกรมนัดต่อไป
วันที่ 24 เมษายน 2562
สนามเทียนมู ยิมเนซียม
รอบก่อนรองชนะเลิศ

10.00 น. พานาโซนิค แพนเธอร์ส (ญี่ปุ่น) พบ ควีนส์แลนด์ ไพเรตส์ (ออสเตรเลีย)
12.30 น. เชนไน สปาร์ตันส์ (อินเดีย) พบ โฮจิมินห์ ซิตี้ (เวียดนาม)
15.00 น. อัล-รายยาน คลับ (กาตาร์) พบ ศรีลังกา พอร์ตส์ (ศรีลังกา) (True ID, SMMTV ถ่ายทอดสด)
17.30 น. ไท่จง แบงก์ (ไต้หวัน) พบ วารามิน (อิหร่าน) (SMMTV ถ่ายทอดสด)

สนามมหาวิทยาลัยแห่งชาติไต้หวัน
รอบชิงอันดับ 13

12.30 น. คลับ สิงคโปร์ (สิงคโปร์) พบ ดรากอน ทีม (ฮ่องกง)

รอบจัดอันดับ 9-12
15.00 น. เอสโคล่า (ไทย) พบ กัลคาน (เติร์กเมนิสถาน)
17.30 น. วีซี ทีเอ็นซี คัซโครม (คาซัคสถาน) พบ โปลรี ซามาตอร์ วีซี (อินโดนีเซีย)