ศึก SMM วอลเลย์บอลสโมสรชาย ชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย 2019 ที่ ไต้หวัน ในวันที่สี่ ติดตามผลการแข่งขัน และโปรแกรมนัดต่อไปได้ที่นี่

การแข่งขัน SMM วอลเลย์บอลสโมสรชาย ชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย 2019 ที่กรุงไทเป ไต้หวัน วันที่ 21 เมษายน 2562 เป็นการแข่งขันในวันที่สี่ มีผลการแข่งขันดังนี้

สนามเทียนมู ยิมเนซียม
กลุ่ม เอฟ

วารามิน (อิหร่าน) ชนะ โฮจิมินห์ ซิตี้ (เวียดนาม) 3-0 เซต 25-22, 25-20, 25-20
พานาโซนิค แพนเธอร์ส (ญี่ปุ่น) ชนะ ศรีลังกา พอร์ตส์ (ศรีลังกา) 3-0 เซต 25-21, 25-23, 25-21

กลุ่ม อี
อัล-รายยาน คลับ (กาตาร์) ชนะ ควีนส์แลนด์ ไพเรตส์ (ออสเตรเลีย) 3-0 เซต 25-21, 25-17, 25-21
เชนไน สปาร์ตันส์ (อินเดีย) ชนะ ไท่จง แบงก์ (ไต้หวัน) 3-2 เซต 23-25, 25-16, 23-25, 25-20, 15-11

สนามมหาวิทยาลัยแห่งชาติไต้หวัน
กลุ่ม จี

วีซี ทีเอ็นซี คัซโครม (คาซัคสถาน) ชนะ คลับ สิงคโปร์ (สิงคโปร์) 3-0 เซต 25-14, 25-18, 25-4

กลุ่ม เอช
กัลคาน (เติร์กเมนิสถาน) ชนะ ดรากอน ทีม (ฮ่องกง) 3-2 เซต 25-21, 19-25, 25-18, 18-25, 15-11

ตารางคะแนน
แบ่งกลุ่มรอบสอง
กลุ่ม อี

1. เชนไน สปาร์ตันส์ (อินเดีย) ชนะ 2 แพ้ 0 มี 4 คะแนน
2. อัล-รายยาน คลับ (กาตาร์) ชนะ 1 แพ้ 1 มี 4 คะแนน
3. ไท่จง แบงก์ (ไต้หวัน) ชนะ 1 แพ้ 1 มี 4 คะแนน
4. ควีนส์แลนด์ ไพเรตส์ (ออสเตรเลีย) ชนะ 0 แพ้ 2 มี 0 คะแนน

กลุ่ม เอฟ
1. พานาโซนิค แพนเธอร์ส (ญี่ปุ่น) ชนะ 2 แพ้ 0 มี 6 คะแนน
2. วารามิน (อิหร่าน) ชนะ 2 แพ้ 0 มี 6 คะแนน 
3. ศรีลังกา พอร์ตส์ (ศรีลังกา) ชนะ 0 แพ้ 2 มี 0 คะแนน
4. โฮจิมินห์ ซิตี้ (เวียดนาม) ชนะ 0 แพ้ 2 มี 0 คะแนน

กลุ่ม จี
1. เอสโคล่า (ไทย) ชนะ 1 แพ้ 0 มี 3 คะแนน
2. วีซี ทีเอ็นซี คัซโครม (คาซัคสถาน) ชนะ 1 แพ้ 1 มี 3 คะแนน
3. คลับ สิงคโปร์ (สิงคโปร์) ชนะ 0 แพ้ 1 มี 0 คะแนน

กลุ่ม เอช
1. โปลรี ซามาตอร์ วีซี (อินโดนีเซีย) ชนะ 1 แพ้ 0 มี 3 คะแนน
2. กัลคาน (เติร์กเมนิสถาน) ชนะ 1 แพ้ 1 มี 2 คะแนน
3. ดรากอน ทีม (ฮ่องกง) ชนะ 0 แพ้ 1 มี 1 คะแนน

โปรแกรมนัดต่อไป
วันที่ 22 เมษายน 2562
สนามเทียนมู ยิมเนซียม
รอบสอง
กลุ่ม เอฟ

10.00 น. ศรีลังกา พอร์ตส์ (ศรีลังกา) พบ โฮจิมินห์ ซิตี้ (เวียดนาม)
12.30 น. พานาโซนิค แพนเธอร์ส (ญี่ปุ่น) พบ วารามิน (อิหร่าน)

รอบจัดอันดับ 9-14
กลุ่ม จี

15.00 น. เอสโคล่า (ไทย) พบ คลับ สิงคโปร์ (สิงคโปร์) (True ID, SMMTV ถ่ายทอดสด)

รอบสอง
กลุ่ม อี

17.30 น. ไท่จง แบงก์ (ไต้หวัน) พบ อัล-รายยาน คลับ (กาตาร์) (SMMTV ถ่ายทอดสด)

สนามมหาวิทยาลัยแห่งชาติไต้หวัน
รอบสอง
กลุ่ม อี

15.00 น. ควีนส์แลนด์ ไพเรตส์ (ออสเตรเลีย) พบ เชนไน สปาร์ตันส์ (อินเดีย)

รอบจัดอันดับ 9-14
กลุ่ม เอช

17.30 น. ดรากอน ทีม (ฮ่องกง) พบ โปลรี ซามาตอร์ วีซี (อินโดนีเซีย)