ศึก SMM วอลเลย์บอลสโมสรชาย ชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย 2019 ที่ ไต้หวัน ในวันที่สาม ติดตามผลการแข่งขัน และโปรแกรมนัดต่อไปได้ที่นี่

การแข่งขัน SMM วอลเลย์บอลสโมสรชาย ชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย 2019 ที่กรุงไทเป ไต้หวัน วันที่ 20 เมษายน 2562 เป็นการแข่งขันในวันที่สาม มีผลการแข่งขันดังนี้

สนามเทียนมู ยิมเนซียม
กลุ่ม ดี

พานาโซนิค แพนเธอร์ส (ญี่ปุ่น) ชนะ โฮจิมินห์ ซิตี้ (เวียดนาม) 3-0 เซต 25-22, 25-14, 25-15

กลุ่ม ซี
เชนไน สปาร์ตันส์ (อินเดีย) ชนะ อัล-รายยาน คลับ (กาตาร์) 3-2 เซต 22-25, 25-20, 25-19, 14-25, 15-13
เอสโคล่า (ไทย) ชนะ วีซี ทีเอ็นซี คัซโครม (คาซัคสถาน) 3-1 เซต 21-25, 25-17, 25-18, 25-19

กลุ่ม เอ
ไท่จง แบงก์ (ไต้หวัน) ชนะ ควีนส์แลนด์ ไพเรตส์ (ออสเตรเลีย) 3-0 เซต 25-17, 25-17, 25-17

สนามมหาวิทยาลัยแห่งชาติไต้หวัน
กลุ่ม บี

โปลรี ซามาตอร์ วีซี (อินโดนีเซีย) ชนะ กัลคาน (เติร์กเมนิสถาน) 3-1 เซต 22-25, 25-16, 25-15, 27-25
วารามิน (อิหร่าน) ชนะ ศรีลังกา พอร์ตส์ (ศรีลังกา) 3-0 เซต 25-17, 25-21, 25-21

ตารางคะแนน
กลุ่ม เอ

1. ไท่จง แบงก์ (ไต้หวัน) ชนะ 2 แพ้ 0 มี 6 คะแนน
2. ควีนส์แลนด์ ไพเรตส์ (ออสเตรเลีย) ชนะ 1 แพ้ 1 มี 3 คะแนน
3. คลับ สิงคโปร์ (สิงคโปร์) ชนะ 0 แพ้ 2 มี 0 คะแนน

กลุ่ม บี
1. วารามิน (อิหร่าน) ชนะ 3 แพ้ 0 มี 6 คะแนน
2. ศรีลังกา พอร์ตส์ (ศรีลังกา) ชนะ 2 แพ้ 1 มี 4 คะแนน
3. โปลรี ซามาตอร์ วีซี (อินโดนีเซีย) ชนะ 1 แพ้ 2 มี 4 คะแนน
4. กัลคาน (เติร์กเมนิสถาน) ชนะ 0 แพ้ 3 มี 1 คะแนน 

กลุ่ม ซี
1. อัล-รายยาน คลับ (กาตาร์) ชนะ 2 แพ้ 1 มี 7 คะแนน
2. เชนไน สปาร์ตันส์ (อินเดีย) ชนะ 2 แพ้ 1 มี 4 คะแนน
3. เอสโคล่า (ไทย) ชนะ 1 แพ้ 2 มี 4 คะแนน
4. วีซี ทีเอ็นซี คัซโครม (คาซัคสถาน) ชนะ 1 แพ้ 2 มี 3 คะแนน

กลุ่ม ดี
1. พานาโซนิค แพนเธอร์ส (ญี่ปุ่น) ชนะ 2 แพ้ 0 มี 6 คะแนน
2. โฮจิมินห์ ซิตี้ (เวียดนาม) ชนะ 1 แพ้ 1 มี 3 คะแนน
3. ดรากอน ทีม (ฮ่องกง) ชนะ 0 แพ้ 2 มี 0 คะแนน

แบ่งกลุ่มรอบสอง (นำคะแนนติดตัวรอบแรกเข้ามาด้วย)
กลุ่ม อี

1. ไท่จง แบงก์ (ไต้หวัน) ชนะ 1 แพ้ 0 มี 3 คะแนน
2. เชนไน สปาร์ตันส์ (อินเดีย) ชนะ 1 แพ้ 0 มี 2 คะแนน
3. อัล-รายยาน คลับ (กาตาร์) ชนะ 0 แพ้ 1 มี 1 คะแนน
4. ควีนส์แลนด์ ไพเรตส์ (ออสเตรเลีย) ชนะ 0 แพ้ 1 มี 0 คะแนน

กลุ่ม เอฟ
1. วารามิน (อิหร่าน) ชนะ 1 แพ้ 0 มี 3 คะแนน
2. พานาโซนิค แพนเธอร์ส (ญี่ปุ่น) ชนะ 1 แพ้ 0 มี 3 คะแนน
3. ศรีลังกา พอร์ตส์ (ศรีลังกา) ชนะ 0 แพ้ 1 มี 0 คะแนน
4. โฮจิมินห์ ซิตี้ (เวียดนาม) ชนะ 0 แพ้ 1 มี 0 คะแนน

รอบจัดอันดับ 9-14 (นำคะแนนติดตัวรอบแรกเข้ามาด้วย)
กลุ่ม จี

1. เอสโคล่า (ไทย) ชนะ 1 แพ้ 0 มี 3 คะแนน
2. วีซี ทีเอ็นซี คัซโครม (คาซัคสถาน) ชนะ 0 แพ้ 1 มี 0 คะแนน
3. คลับ สิงคโปร์ (สิงคโปร์) ชนะ 0 แพ้ 1 มี 0 คะแนน

กลุ่ม เอช
1. โปลรี ซามาตอร์ วีซี (อินโดนีเซีย) ชนะ 1 แพ้ 0 มี 3 คะแนน
2. กัลคาน (เติร์กเมนิสถาน) ชนะ 0 แพ้ 1 มี 0 คะแนน
3. ดรากอน ทีม (ฮ่องกง) ชนะ 0 แพ้ 1 มี 0 คะแนน

โปรแกรมนัดต่อไป
วันที่ 21 เมษายน 2562
สนามเทียนมู ยิมเนซียม
รอบสอง
กลุ่ม เอฟ

10.00 น. วารามิน (อิหร่าน) พบ โฮจิมินห์ ซิตี้ (เวียดนาม)
12.30 น. พานาโซนิค แพนเธอร์ส (ญี่ปุ่น) พบ ศรีลังกา พอร์ตส์ (ศรีลังกา)

กลุ่ม อี
15.00 น. อัล-รายยาน คลับ (กาตาร์) พบ ควีนส์แลนด์ ไพเรตส์ (ออสเตรเลีย) (True ID, SMMTV ถ่ายทอดสด)
17.30 น. ไท่จง แบงก์ (ไต้หวัน) พบ เชนไน สปาร์ตันส์ (อินเดีย) (SMMTV ถ่ายทอดสด)

สนามมหาวิทยาลัยแห่งชาติไต้หวัน
รอบจัดอันดับ 9-14
กลุ่ม จี

15.00 น. คลับ สิงคโปร์ (สิงคโปร์) พบ วีซี ทีเอ็นซี คัซโครม (คาซัคสถาน)

กลุ่ม เอช
17.30 น. ดรากอน ทีม (ฮ่องกง) พบ กัลคาน (เติร์กเมนิสถาน)

วันที่ 22 เมษายน 2562
สนามเทียนมู ยิมเนซียม
รอบสอง
กลุ่ม เอฟ

10.00 น. ศรีลังกา พอร์ตส์ (ศรีลังกา) พบ โฮจิมินห์ ซิตี้ (เวียดนาม)
12.30 น. พานาโซนิค แพนเธอร์ส (ญี่ปุ่น) พบ วารามิน (อิหร่าน)

รอบจัดอันดับ 9-14
กลุ่ม จี

15.00 น. เอสโคล่า (ไทย) พบ คลับ สิงคโปร์ (สิงคโปร์) (True ID, SMMTV ถ่ายทอดสด)

รอบสอง
กลุ่ม อี
17.30 น. ไท่จง แบงก์ (ไต้หวัน) พบ อัล-รายยาน คลับ (กาตาร์) (SMMTV ถ่ายทอดสด)

สนามมหาวิทยาลัยแห่งชาติไต้หวัน
รอบสอง
กลุ่ม อี

15.00 น. ควีนส์แลนด์ ไพเรตส์ (ออสเตรเลีย) พบ เชนไน สปาร์ตันส์ (อินเดีย)

รอบจัดอันดับ 9-14
กลุ่ม เอช

17.30 น. ดรากอน ทีม (ฮ่องกง) พบ โปลรี ซามาตอร์ วีซี (อินโดนีเซีย)