ศึก SMM วอลเลย์บอลสโมสรชาย ชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย 2019 ที่ ไต้หวัน ในวันที่สอง ติดตามผลการแข่งขัน และโปรแกรมนัดต่อไปได้ที่นี่

การแข่งขัน SMM วอลเลย์บอลสโมสรชาย ชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย 2019 ที่กรุงไทเป ไต้หวัน วันที่ 19 เมษายน 2562 เป็นการแข่งขันในวันที่สอง มีผลการแข่งขันดังนี้

สนามเทียนมู ยิมเนซียม
กลุ่ม ซี

อัล-รายยาน คลับ (กาตาร์) ชนะ วีซี ทีเอ็นซี คัซโครม (คาซัคสถาน) 3-0 เซต 28-26, 25-14, 25-23
เชนไน สปาร์ตันส์ (อินเดีย) ชนะ เอสโคล่า (ไทย) 3-2 เซต 25-22, 23-25, 25-21, 23-25, 15-9

กลุ่ม เอ
ไท่จง แบงก์ (ไต้หวัน) ชนะ คลับ สิงคโปร์ (สิงคโปร์) 3-0 เซต 25-14, 25-14, 25-12

สนามมหาวิทยาลัยแห่งชาติไต้หวัน
กลุ่ม ดี

พานาโซนิค แพนเธอร์ส (ญี่ปุ่น) ชนะ ดรากอน ทีม (ฮ่องกง) 3-0 เซต 25-12, 25-14, 25-16

กลุ่ม บี
ศรีลังกา พอร์ตส์ (ศรีลังกา) ชนะ โปลรี ซามาตอร์ วีซี (อินโดนีเซีย) 3-2 เซต 20-25, 25-22, 26-24, 24-26, 15-10
วารามิน (อิหร่าน) ชนะ กัลคาน (เติร์กเมนิสถาน) 3-1 เซต 25-17, 25-12, 20-25, 25-19

ตารางคะแนน
กลุ่ม เอ

1. ไท่จง แบงก์ (ไต้หวัน) ชนะ 1 แพ้ 0 มี 3 คะแนน
2. ควีนส์แลนด์ ไพเรตส์ (ออสเตรเลีย) ชนะ 1 แพ้ 0 มี 3 คะแนน
3. คลับ สิงคโปร์ (สิงคโปร์) ชนะ 0 แพ้ 2 มี 0 คะแนน

กลุ่ม บี
1. วารามิน (อิหร่าน) ชนะ 2 แพ้ 0 มี 6 คะแนน
2. ศรีลังกา พอร์ตส์ (ศรีลังกา) ชนะ 2 แพ้ 0 มี 4 คะแนน
3. กัลคาน (เติร์กเมนิสถาน) ชนะ 0 แพ้ 2 มี 1 คะแนน
4. โปลรี ซามาตอร์ วีซี (อินโดนีเซีย) ชนะ 0 แพ้ 2 มี 1 คะแนน

กลุ่ม ซี
1. อัล-รายยาน คลับ (กาตาร์) ชนะ 2 แพ้ 0 มี 6 คะแนน
2. วีซี ทีเอ็นซี คัซโครม (คาซัคสถาน) ชนะ 1 แพ้ 1 มี 3 คะแนน
3. เชนไน สปาร์ตันส์ (อินเดีย) ชนะ 1 แพ้ 1 มี 2 คะแนน
4. เอสโคล่า (ไทย) ชนะ 0 แพ้ 2 มี 1 คะแนน

กลุ่ม ดี
1. พานาโซนิค แพนเธอร์ส ชนะ 1 แพ้ 0 มี 3 คะแนน
2. โฮจิมินห์ ซิตี้ (เวียดนาม) ชนะ 1 แพ้ 0 มี 3 คะแนน
3. ดรากอน ทีม (ฮ่องกง) ชนะ 0 แพ้ 2 มี 0 คะแนน

โปรแกรมนัดต่อไป
วันที่ 20 เมษายน 2562
สนามเทียนมู ยิมเนซียม
กลุ่ม ดี

10.00 น. โฮจิมินห์ ซิตี้ (เวียดนาม) พบ พานาโซนิค แพนเธอร์ส (ญี่ปุ่น)

กลุ่ม ซี
12.30 น. อัล-รายยาน คลับ (กาตาร์) พบ เชนไน สปาร์ตันส์ (อินเดีย) (SMMTV ถ่ายทอดสด)
15.00 น. เอสโคล่า (ไทย) พบ วีซี ทีเอ็นซี คัซโครม (คาซัคสถาน) (True ID, SMMTV ถ่ายทอดสด)

กลุ่ม เอ
17.30 น. ไท่จง แบงก์ (ไต้หวัน) พบ ควีนส์แลนด์ ไพเรตส์ (ออสเตรเลีย)

สนามมหาวิทยาลัยแห่งชาติไต้หวัน
กลุ่ม บี

15.00 น. กัลคาน (เติร์กเมนิสถาน) พบ โปลรี ซามาตอร์ วีซี (อินโดนีเซีย)
17.30 น. วารามิน (อิหร่าน) พบ ศรีลังกา พอร์ตส์ (ศรีลังกา)