การแข่งขัน SMM วอลเลย์บอลสโมสรชาย ชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย 2018 ที่ ไต้หวัน ในวันแรก ติดตามผลการแข่งขัน และโปรแกรมนัดต่อไปได้ที่นี่

การแข่งขัน SMM วอลเลย์บอลสโมสรชาย ชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย 2019 ที่กรุงไทเป ไต้หวัน วันที่ 18 เมษายน 2562 เป็นการแข่งขันในวันแรก มีผลการแข่งขันดังนี้

สนามเทียนมู ยิมเนซียม กรุงไทเป ไต้หวัน
กลุ่ม ซี

วีซี ทีเอ็นซี คัซโครม (คาซัคสถาน) ชนะ เชนไน สปาร์ตันส์ (อินเดีย) 3-0 เซต 25-21, 25-20, 25-17
อัล-รายยาน คลับ (กาตาร์) ชนะ เอสโคล่า (ไทย) 3-1 เซต 26-24, 25-18, 22-25, 25-20

กลุ่ม เอ
ควีนส์แลนด์ ไพเรตส์ (ออสเตรเลีย) ชนะ คลับ สิงคโปร์ (สิงคโปร์) 3-1 เซต 18-25, 25-19, 25-22, 25-23

สนามมหาวิทยาลัยแห่งชาติไต้หวัน
กลุ่ม ดี

โฮจิมินห์ ซิตี้ (เวียดนาม) ชนะ ดรากอน ทีม (ฮ่องกง) 3-0 เซต 25-20, 25-16, 25-17

กลุ่ม บี
วารามิน (อิหร่าน) ชนะ โปลรี ซามาตอร์ วีซี (อินโดนีเซีย) 3-1 เซต 25-19, 25-20, 21-25, 25-21
ศรีลังกา พอร์ตส์ (ศรีลังกา) ชนะ กัลคาน (เติร์กเมนิสถาน) 3-2 เซต 22-25, 20-25, 25-22, 25-21, 15-12

ตารางคะแนน
กลุ่ม เอ

1. ควีนส์แลนด์ ไพเรตส์ (ออสเตรเลีย) ชนะ 1 แพ้ 0 มี 3 คะแนน
2. คลับ สิงคโปร์ (สิงคโปร์) ชนะ 0 แพ้ 1 มี 0 คะแนน
3. ไท่จง แบงก์ (ไต้หวัน) ยังไม่ได้ลงแข่งขัน

กลุ่ม บี
1. วารามิน (อิหร่าน) ชนะ 1 แพ้ 0 มี 3 คะแนน
2. ศรีลังกา พอร์ตส์ (ศรีลังกา) ชนะ 1 แพ้ 0 มี 2 คะแนน
3. กัลคาน (เติร์กเมนิสถาน) ชนะ 0 แพ้ 1 มี 1 คะแนน
4. โปลรี ซามาตอร์ วีซี ชนะ 0 แพ้ 1 มี 0 คะแนน

กลุ่ม ซี
1. วีซี ทีเอ็นซี คัซโครม (คาซัคสถาน) ชนะ 1 แพ้ 0 มี 3 คะแนน
2. อัล-รายยาน คลับ (กาตาร์) ชนะ 1 แพ้ 0 มี 3 คะแนน
3. เอสโคล่า (ไทย) ชนะ 0 แพ้ 1 มี 0 คะแนน
4. เชนไน สปาร์ตันส์ (อินเดีย) ชนะ 0 แพ้ 1 มี 0 คะแนน

กลุ่ม ดี
1. โฮจิมินห์ ซิตี้ (เวียดนาม) ชนะ 1 แพ้ 0 มี 3 คะแนน
2. ดรากอน ทีม (ฮ่องกง) ชนะ 0 แพ้ 1 มี 0 คะแนน
3. พานาโซนิค แพนเธอร์ส ยังไม่ได้ลงแข่งขัน

โปรแกรมนัดต่อไป
วันที่ 19 เมษายน 2562
สนามเทียนมู ยิมเนซียม
กลุ่ม ซี

12.30 น. วีซี ทีเอ็นซี คัซโครม (คาซัคสถาน) พบ อัล-รายยาน คลับ (กาตาร์) (SMMTV ถ่ายทอดสด)
15.00 น. เอสโคล่า (ไทย) พบ เชนไน สปาร์ตันส์ (อินเดีย) (True ID, SMMTV ถ่ายทอดสด)

กลุ่ม เอ
17.30 น. ไท่จง แบงก์ (ไต้หวัน) พบ คลับ สิงคโปร์ (สิงคโปร์)

สนามมหาวิทยาลัยแห่งชาติไต้หวัน
กลุ่ม ดี

12.30 น. พานาโซนิค แพนเธอร์ส (ญี่ปุ่น) พบ ดรากอน ทีม (ฮ่องกง)

กลุ่ม บี
15.00 น. ศรีลังกา พอร์ตส์ (ศรีลังกา) พบ โปลรี ซามาตอร์ วีซี (อินโดนีเซีย)
17.30 น. วารามิน (อิหร่าน) พบ กัลคาน (เติร์กเมนิสถาน)