ผลการแข่งขัน วอลเลย์บอลชายหาด เวิลด์ ทัวร์ 1 ดาว "SMM ปากบารา" จ.สตูล รอบเมนดรอว์

การแข่งขัน FIVB วอลเลย์บอลชายหาด เวิลด์ ทัวร์ 1 ดาว "SMM ปากบารา" ณ ลานอเนกประสงค์ อ.ละงู จ.สตูล วันที่ 9 เมษายน 2562 เป็นการแข่งขันในรอบเมนดรอว์ ผลการแข่งขันมีดังนี้ 

ประเภททีมชาย
กลุ่ม บี.
พิชากร นะราธร / ภาณุพงค์ ถานัน (ไทย 2) คู่หูแชมป์เอเชียรุ่นอายุไม่เกิน 21 ปี แพ้ ยูเครน 0-2 เซต 13-21, 14-21 ในนัดแรก ส่วนนัดที่สอง ชนะ ออสเตรีย 2-0 เซต 21-17, 21-19
รวมผลสองนัด ทีมไทย 2 ชนะ 1 แพ้ 1 จบอันดับที่ 3 ของกลุ่ม ผ่านเข้าสู่รอบ 12 ทีมสุดท้าย

กลุ่ม เอ.
สันติธรรม ครุฑธา / ปรวิทย์ เตาวะโต (ไทย 4)  แพ้ อิหร่าน 1 0-2 เซต 19-21, 15-21
สันติธรรม ครุฑธา / ปรวิทย์ เตาวะโต (ไทย 4) แพ้ สิงคโปร์ 1-2 เซต 19-21, 21-18, 14-16 
รวมผลสองนัด ทีมไทย 4 แพ้ 2 นัด จบอันดับที่ 4 ของกลุ่ม ตกรอบแรก
 
กลุ่ม ซี.
กิตติ ดวงจินดา / ดุลวินิจ แก้วใส (ไทย 3) ชนะ นิวซีแลนด์ 2-0 เซต 33-31, 21-18
กิตติ ดวงจินดา / ดุลวินิจ แก้วใส (ไทย 3) ชนะ รัสเซีย 2-0 เซต 21-19, 21-19 
รวมผลสองนัด ทีมไทย 3 ชนะ 2 จบอันดับที่ 1 ของกลุ่ม ผ่านเข้าสู่รอบ 8 ทีมสุดท้าย 
กลุ่ม ดี.
บัลลือ นาคประคอง / ณรงค์เดช กางกรณ์ (ไทย 1) ชนะ ไต้หวัน 2 2-0 เซต 26-24, 26-24
บัลลือ นาคประคอง / ณรงค์เดช กางกรณ์ (ไทย 1) แพ้ ฮังการี 0-2 เซต 19-21, 15-21
รวมผลสองนัด ทีมไทย 1 ชนะ 1 แพ้ 1 จบอันดับที่ 2 ของกลุ่ม ผ่านเข้าสู่รอบ 12 ทีมสุดท้าย 
ประเภททีมหญิง
กลุ่ม เอ.

เสาวรส  ตั้งแก้ว / ดวงแก้ว จ่ายกระโทก (ไทย 4) พ่าย ญี่ปุ่น 0-2 เซต 8-21, 6-21
เสาวรส  ตั้งแก้ว / ดวงแก้ว จ่ายกระโทก (ไทย 4) แพ้ นิวซีแลนด์ 0-2 เซต 15-21, 16-21
รวมผลสองนัด ทีมไทย 4 แพ้ 2 จบอันดับที่ 4 ของกลุ่ม ตกรอบแรก
กลุ่ม บี.
จันทร์ทิรา ขวานอก / ยศภัทร ปาคำ (ไทย 2) ชนะ ไต้หวัน 2 2-1 เซต 15-21, 21-19, 15-8
จันทร์ทิรา ขวานอก / ยศภัทร ปาคำ (ไทย 2) แพ้ ไต้หวัน 1 0-2 เซต 17-21, 18-21
รวมผลสองนัด ทีมไทย 2 ชนะ 1 แพ้ 1 จบอันดับที่ 2 ของกลุ่ม ผ่านเข้าสู่รอบ 12 ทีมสุดท้าย 


กลุ่ม ซี.
ภวรัญชน์ จันทวิชัย / ชนินทร์พร หมื่นผัด (ไทย 3) แพ้ ออสเตรเลีย 0-2 เซต 13-21, 19-21
ภวรัญชน์ จันทวิชัย / ชนินทร์พร หมื่นผัด (ไทย 3) แพ้ รัสเซีย 0-2 เซต 16-21, 17-21
รวมผลสองนัด ทีมไทย 3 แพ้ 2 จบอันดับที่ 4 ของกลุ่ม ตกรอบแรก

กลุ่ม ดี.
พรสุดา กฤษณา / สุมินตรา โซว์ (ไทย 1) แพ้ ฮังการี 1-2 เซต 21-14, 20-22, 12-15
พรสุดา กฤษณา / สุมินตรา โซว์ (ไทย 1) แพ้ รัสเซีย 0-2 เซต 13-21, 19-21
รวมผลสองนัด ทีมไทย 1 แพ้ 2 จบอันดับที่ 4 ของกลุ่ม ตกรอบแรก
 

สำหรับการแข่งขันในรอบ 12 ทีมสุดท้าย ทีมอันดับ 2 และ 3 ของแต่ละกลุ่ม จะใช้วิธีการเรียงอันดับคะแนนเพื่อประกบคู่ ส่วนการถ่ายทอดสดติดตามได้ทางช่อง SMMTV และ ไทยรัฐทีวี ผ่านทางแอพพริเคชั่น TrueID