วอลเลย์บอลยุวชน 14 ปี รอบชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี 2561 รอบแรก นัดสุดท้าย ติดตามผลการแข่งขันได้ที่นี่

การแข่งขันวอลเลย์บอลยุวชน รุ่นอายุไม่เกิน 14 ปี ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 1 (ปีที่ 28) ประจำปี 2561 ชิงถ้วยประทานทูลกระหม่อมหญิงอุบลรัตนราชกัญญา สิริวัฒนาพรรณวดี รอบชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ณ ยิมเทศบาลเมืองทุ่งสง จ.นครศรีธรรมราช โดยมีผลการแข่งขันวันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2562 ดังนี้

ประเภททีมชาย รอบแรก (นัดสุดท้าย)
สาย เอ

โรงเรียนทุ่งศุขลาพิทยา (กรุงไทยอนุเคราะห์) จ.ชลบุรี ชนะ โรงเรียนเทพมิตรศึกษา จ.สุราษฎร์ธานี 3-1 เซต 19-25, 26-24, 25-22, 25-21
โรงเรียนด่านช้างวิทยา จ.สุพรรณบุรี ชนะ โรงเรียนประชาบำรุง กรุงเทพมหานคร 3-1 เซต 25-17, 25-23, 23-25, 25-15
สาย บี
โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิม จ.นครสวรรค์ ชนะ โรงเรียนสระบุรีวิทยาคม จ.สระบุรี 3-0 เซต 25-12, 25-11, 25-23
โรงเรียนกีฬาจังหวัดสุพรรณบุรี ชนะ โรงเรียนขามทะเลสอวิทยา จ.นครราชสีมา 3-1 เซต 25-21, 25-27, 25-20, 25-21
สาย ซี
โรงเรียนอัสสัมชัญ กรุงเทพมหานคร ชนะ โรงเรียนเทศบาลวัดสระทอง จ.ร้อยเอ็ด 3-0 เซต 25-8, 25-18, 25-14
โรงเรียนกีฬา อบจ.พิษณุโลก ชนะ โรงเรียน อบจ.สงขลาพิทยานุสรณ์ จ.สงขลา 3-1 เซต 25-19, 22-25, 25-20, 25-17
สาย ดี
โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย กระบี่ ชนะ โรงเรียนหางดงรัฐราษฎร์อุปถัมภ์ จ.เชียงใหม่ 3-0 เซต 25-17, 25-18, 25-14
โรงเรียนอำนวยวิทย์ จ.สมุทรปราการ ชนะ โรงเรียนกีฬา อบจ.ร้อยเอ็ด จ.ร้อยเอ็ด 3-2 เซต 20-25, 27-25, 21-25, 25-22,16-14

ประเภททีมหญิง รอบแรก (นัดสุดท้าย)
สาย เอ

โรงเรียนอุลิตไพบูลย์ชนูปถัมภ์ จ.ชัยนาท ชนะ โรงเรียนเม็งรายมหาราชวิทยาคม จ.เชียงราย 3-2 เซต 25-15, 23-25, 23-25, 26-24, 15-11 
โรงเรียนกีฬากรุงเทพมหานคร ชนะ โรงเรียนสารคามพิทยาคม จ.มหาสารคาม 3-1 เซต 25-18, 25-18 ,15-25, 25-22
สาย บี
โรงเรียนนามลวิทยาคาร จ.กาฬสินธุ์ ชนะ โรงเรียนบ้านหนองใหญ่ (คุรุราษฎร์อุปถัมภ์) จ.ชลบุรี 3-1 เซต 21-25, 25-16, 25-18, 25-16
โรงเรียนเทศบาล 1 เอ็งเสียงสามัคคี จ.สงขลา ชนะ โรงเรียนกีฬาเทศบาลเมืองทุ่งสง จ.นครศรีธรรมราช 3-0 เซต 25-7, 25-5, 25-17
สาย ซี
โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุรี ชนะ โรงเรียนบ้านตลุงเหนือ จ.กาญจนบุรี 3-0 เซต 25-10, 25-14, 25-13
โรงเรียนหนองเรือวิทยา จ.ขอนแก่น ชนะ โรงเรียนสิริราชอนุสรณ์ จ.สระแก้ว 3-0 เซต 25-21, 25-8, 25-16
สาย ดี
โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี ชนะ โรงเรียนสุโขทัยวิทยาคม จ.สุโขทัย 3-0 เซต 25-17, 25-14, 36-34
โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย กระบี่ ชนะ โรงเรียนวังจันทร์วิทยา จ.ระยอง 3-0 เซต 25-15, 25-16, 25-18

โปรแกรมนัดต่อไป
วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2562
ประเภททีมหญิง รอบสอง
สาย อี

08.00 น. โรงเรียนอุลิตไพบูลย์ชนูปถัมภ์ จ.ชัยนาท พบ โรงเรียนบ้านตลุงเหนือ จ.กาญจนบุรี
09.15 น. โรงเรียนกีฬากรุงเทพมหานคร พบ โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุรี
สาย เอฟ
10.30 น. โรงเรียนเทศบาล 1 เอ็งเสียงสามัคคี จ.สงขลา พบ โรงเรียนสุโขทัยวิทยาคม จ.สุโขทัย
11.45 น. โรงเรียนนามลวิทยาคาร จ.กาฬสินธุ์ พบ โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี
ประเภททีมชาย รอบสอง
สาย อี

13.00 น. โรงเรียนด่านช้างวิทยา จ.สุพรรณบุรี พบ โรงเรียนเทศบาลวัดสระทอง จ.ร้อยเอ็ด
14.15 น. โรงเรียนประชาบำรุง กรุงเทพมหานคร พบ โรงเรียนอัสสัมชัญ กรุงเทพมหานคร
สาย เอฟ
15.30 น. โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิม จ.นครสวรรค์ พบ โรงเรียนอำนวยวิทย์ จ.สมุทรปราการ
16.45 น. โรงเรียนกีฬาจังหวัดสุพรรณบุรี พบ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย กระบี่

วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2562
ประเภททีมหญิง รอบสอง
สาย อี

08.00 น. โรงเรียนอุลิตไพบูลย์ชนูปถัมภ์ จ.ชัยนาท พบ โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุรี
09.15 น. โรงเรียนกีฬากรุงเทพมหานคร พบ โรงเรียนบ้านตลุงเหนือ จ.กาญจนบุรี
สาย เอฟ
10.30 น. โรงเรียนเทศบาล 1 เอ็งเสียงสามัคคี จ.สงขลา พบ โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี
11.45 น. โรงเรียนนามลวิทยาคาร จ.กาฬสินธุ์ พบ โรงเรียนสุโขทัยวิทยาคม จ.สุโขทัย
ประเภททีมชาย รอบสอง
สาย อี

13.00 น. โรงเรียนด่านช้างวิทยา จ.สุพรรณบุรี พบ โรงเรียนอัสสัมชัญ กรุงเทพมหานคร
14.15 น. โรงเรียนประชาบำรุง กรุงเทพมหานคร พบ โรงเรียนเทศบาลวัดสระทอง จ.ร้อยเอ็ด
สาย เอฟ
15.30 น. โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิม จ.นครสวรรค์ พบ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย กระบี่
16.45 น. โรงเรียนกีฬาจังหวัดสุพรรณบุรี พบ โรงเรียนอำนวยวิทย์ จ.สมุทรปราการ

ถ่ายทอดสดทาง ช่อง SMMTV และทาง Facebook : SMMTV คู่ชิงชนะเลิศ ประเภททีมชายและทีมหญิง วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2562 ตั้งแต่เวลา 13.00 น. เป็นต้นไป