ผลการแข่งขันวิทยุการบินฯ มินิวอลเลย์บอล รอบชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย รอบแรก วันที่ 12 มกราคม 2562

การแข่งขันวิทยุการบินฯ มินิวอลเลย์บอล ถ้วยพระราชทาน สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ครั้งที่ 19 ประจำปี 2561 รอบชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ณ ยิมเนเซียม มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลสุวรรณภูมิ ศูนย์หันตรา จ.พระนครศรีอยุธยา วันที่ 12 มกราคม 2562 รอบแบ่งกลุ่ม ผลการแข่งขันมีดังนี้ 

ประเภททีมชาย 
สาย ก.

โรงเรียนบ้านสามเรือน จังหวัดเพชรบุรี ชนะ โรงเรียนอัสสัมชัญแผนกประถม กรุงเทพมหานคร 2-0 เซต 25-10, 25-9
โรงเรียนเทศบาลปากพนัง 2 จังหวัดนครศรีธรรมราช ชนะ โรงเรียนวัดดอนทอง จังหวัดฉะเชิงเทรา 2-0 เซต 25-1, 25-19
โรงเรียนอนุบาลลำปลายมาศ จังหวัดบุรีรัมย์ ชนะ ร.ร.บ้านหนองโกโนนประดู่วิทยา จ.หนองบัวลำภู 2-0 เซต 25-14, 25-19

ในสาย ก. บ้านสามเรือน และ อนุบาลลำปลายมาศ ผ่านเข้าสู่รอบสอง โดยบ้านสามเรือน คว้าชัยชนะ 4 นัดรวด เข้ารอบเป็นอันดับ 1 ของกลุ่ม ส่วนอนุบาลลำปลายมาศ ชนะ 4 แพ้ 1 นัด  ผ่านเข้ารอบสองด้วยอันดับสองของกลุ่ม ส่วน เทศบาลปากพนัง 2 และ อัสสัมชัญแผนกประถม ผ่านเข้ารอบเช่นเดียวกันด้วยผลงาน ชนะ 2 แพ้ 2 นัด ซึ่งทั้งคู่จะต้องแข่งขันในนัดสุดท้าย เพื่อแย่งเข้ารอบเป็นอันดับ 3 ของกลุ่ม ขณะที่ บ้านหนองโกโนนประดู่วิทยา และ วัดดอนทอง แพ้ 4 นัดรวด ไม่ผ่านเข้าสู่รอบสอง 
  
สาย ข. 
โรงเรียนบ้านสำโรงประชารัฐ จังหวัดสุรินทร์ ชนะ โรงเรียนบ้านแป-ระใต้ จังหวัดสตูล 2-0 เซต 25-14, 25-22
โรงเรียนวัดโพธิ์ศรี จังหวัดนครสวรรค์ ชนะ โรงเรียนเทศบาล 1 ศรีเกิด จังหวัดเชียงราย 2-0 เซต 25-18, 24-26, 15-12
ส่วนในสาย ข. ทุกทีมยังมีโอกาสผ่านเข้าสู่รอบต่อไป เนื่องจากมีผลการแข่งขันชนะมา 1 นัดทุกทีม 

ประเภททีมหญิง 
สาย ก. 
โรงเรียนเทศบาล 5 จังหวัดสุราษฎร์ธานี ชนะ โรงเรียนบ้านเขาทองผางับ จังหวัดสุโขทัย 2-0 เซต 25-15, 25-17 
โรงเรียนอนุบาลลำปลายมาศ จังหวัดบุรีรัมย์ ชนะ โรงเรียนเมืองสมุทรสงคราม จังหวัดสมุทรสงคราม 2-0 เซต 25-13, 25-10
สาย ข. 
โรงเรียนเทศบาลเชิงทะเล(ตันติวิท) จังหวัดภูเก็ต ชนะ โรงเรียนวัดตาก้อง จังหวัดนครปฐม 2-1 เซต 18-25, 25-21, 19-17
โรงเรียนบ้านกันโทรกประชาสรรค์ จังหวัดศรีสะเกษ ชนะ โรงเรียนอนุบาลเชียงของ จังหวัดเชียงราย 2-0 เซต 25-4, 25-12 

โปรแกรมการแข่งขัน 
วันที่ 13 มกราคม 
ประเภททีมชาย 
สาย ข.

08.00 น. โรงเรียนบ้านสำโรงประชารัฐ จังหวัดสุรินทร์ พบ โรงเรียนวัดโพธิ์ศรี จังหวัดนครสวรรค์
09.00 น. โรงเรียนเทศบาล 1 ศรีเกิด จังหวัดเชียงราย พบ  โรงเรียนบ้านวังชะโอน จังหวัดกำแพงเพชร 
10.00 น. โรงเรียนบ้านลำภูรา จังหวัดตรัง พบ โรงเรียนบ้านแป-ระใต้ จังหวัดสตูล 
 
สาย ก. 
11.00 น. โรงเรียนวัดดอนทอง จังหวัดฉะเชิงเทรา พบ  ร.ร.บ้านหนองโกโนนประดู่วิทยา จ.หนองบัวลำภู 
12.00 น. โรงเรียนเทศบาลปากพนัง 2 จังหวัดนครศรีธรรมราช พบ โรงเรียนอัสสัมชัญแผนกประถม กรุงเทพมหานคร

ประเภททีมหญิง
สาย ข.
 
13.00 น. โรงเรียนบ้านกันโทรกประชาสรรค์ จังหวัดศรีสะเกษ พบ  โรงเรียนบ้านเกาะใหญ่ จ.สงขลา 
14.00 น. โรงเรียนวัดทับไทร จังหวัดจันทบุรี พบ โรงเรียนบ้านกุดเชียงมี จังหวัดขอนแก่น 
15.00 น. โรงเรียนอนุบาลเชียงของ จังหวัดเชียงราย พบ โรงเรียนวัดห้วยสุวรรณวนาราม จังหวัดสุพรรณบุรี

สาย ก. 
16.00 น.  โรงเรียนอนุบาลลำปลายมาศ จังหวัดบุรีรัมย์ พบ โรงเรียนเทศบาลเชิงทะเล(ตันติวิท) จังหวัดภูเก็ต   
17.00 น. โรงเรียนเมืองสมุทรสงคราม จังหวัดสมุทรสงคราม พบ โรงเรียนเทศบาล 5 จังหวัดสุราษฎร์ธานี
 
อนึ่งติดตามชมการถ่ายทอดสดรอบชิงชนะเลิศ ทางช่อง SMMTV ในวันที่ 16 มกราคม เวลา 11.00 น. เป็นต้นไป