สรุปผลการแข่งขันวิทยุการบินฯ มินิวอลเลย์บอล รอบชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย 2561 วันที่ 11 ม.ค. 2562

 

การแข่งขันวิทยุการบินฯ มินิวอลเลย์บอล ถ้วยพระราชทาน สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ครั้งที่ 19 ประจำปี 2561 รอบชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ณ ยิมเนเซียม มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลสุวรรณภูมิ ศูนย์หันตรา จ.พระนครศรีอยุธยา วันที่ 11 มกราคม 2562 รอบแบ่งกลุ่ม ผลการแข่งขันมีดังนี้ 

ประเภททีมชาย 
สาย ข. 

โรงเรียนบ้านสำโรงประชารัฐ จังหวัดสุรินทร์ ชนะ โรงเรียนบ้านลำภูรา จังหวัดตรัง 2-0 เซต 25-23, 25-20
โรงเรียนบ้านวังชะโอน จังหวัดกำแพงเพชร ชนะ โรงเรียนบ้านแป-ระใต้ จังหวัดสตูล 2-0 เซต 25-14, 26-24
สาย ก.
โรงเรียนอนุบาลลำปลายมาศ จังหวัดบุรีรัมย์ ชนะ โรงเรียนอัสสัมชัญแผนกประถม กรุงเทพมหานคร 2-0 เซต 25-21, 25-13 
โรงเรียนบ้านสามเรือน จังหวัดเพชรบุรี ชนะ โรงเรียนวัดดอนทอง จังหวัดฉะเชิงเทรา 2-0 เซต 25-7, 25-18   
โรงเรียนเทศบาลปากพนัง 2 จังหวัดนครศรีธรรมราช ชนะ ร.ร.บ้านหนองโกโนนประดู่วิทยา จ.หนองบัวลาภู 2-0 เซต 21-19, 21-17 
 
ประเภททีมหญิง
สาย ข. 

โรงเรียนวัดห้วยสุวรรณวนาราม จังหวัดสุพรรณบุรี ชนะ โรงเรียนบ้านกันโทรกประชาสรรค์ จังหวัดศรีสะเกษ 2-0 เซต 25-19, 25-15 
โรงเรียนบ้านเกาะใหญ่ จ.สงขลา ชนะ โรงเรียนวัดทับไทร จังหวัดจันทบุรี 2-0 เซต 25-20, 25-21 
สาย ก.
โรงเรียนวัดตาก้อง จังหวัดนครปฐม ชนะ โรงเรียนเทศบาล 5 จังหวัดสุราษฎร์ธานี 2-0 เซต 25-12, 25-20
โรงเรียนอนุบาลลำปลายมาศ จังหวัดบุรีรัมย์ ชนะ โรงเรียนบ้านเขาทองผางับ จังหวัดสุโขทัย 2-0 เซต 25-21,25-11
โรงเรียนเทศบาลเชิงทะเล(ตันติวิท) จังหวัดภูเก็ต ชนะ โรงเรียนเมืองสมุทรสงคราม จังหวัดสมุทรสงคราม 2-0 เซต 25-8, 25-14 

โปรแกรมการแข่งขัน 
วันที่ 12 มกราคม 2562 
ประเภททีมชาย 
สาย ก.

08.00 น. โรงเรียนบ้านสามเรือน จังหวัดเพชรบุรี พบ โรงเรียนอัสสัมชัญแผนกประถม กรุงเทพมหานคร 
09.00 น. โรงเรียนวัดดอนทอง จังหวัดฉะเชิงเทรา พบ โรงเรียนเทศบาลปากพนัง 2 จังหวัดนครศรีธรรมราช 
10.00 น. โรงเรียนอนุบาลลำปลายมาศ จังหวัดบุรีรัมย์ พบ ร.ร.บ้านหนองโกโนนประดู่วิทยา จ.หนองบัวลำภู
สาย ข. 
11.00 น. โรงเรียนบ้านสำโรงประชารัฐ จังหวัดสุรินทร์ พบ  โรงเรียนบ้านแป-ระใต้ จังหวัดสตูล 
12.00 น. โรงเรียนเทศบาล 1 ศรีเกิด จังหวัดเชียงราย พบ โรงเรียนวัดโพธิ์ศรี จังหวัดนครสวรรค์

ประเภททีมหญิง
สาย ก. 

13.00 น. โรงเรียนบ้านเขาทองผางับ จังหวัดสุโขทัย พบ โรงเรียนเทศบาล 5 จังหวัดสุราษฎร์ธานี 
14.00 น. โรงเรียนอนุบาลลำปลายมาศ จังหวัดบุรีรัมย์ พบ โรงเรียนเมืองสมุทรสงคราม จังหวัดสมุทรสงคราม 
สาย ข.
15.00 น. โรงเรียนวัดตาก้อง จังหวัดนครปฐม พบ โรงเรียนเทศบาลเชิงทะเล(ตันติวิท) จังหวัดภูเก็ต 
16.00 น. โรงเรียนอนุบาลเชียงของ จังหวัดเชียงราย พบ โรงเรียนบ้านกันโทรกประชาสรรค์ จังหวัดศรีสะเกษ 
17.00 น. โรงเรียนวัดห้วยสุวรรณวนาราม จังหวัดสุพรรณบุรี พบ  โรงเรียนบ้านกุดเชียงมี จังหวัดขอนแก่น
 
อนึ่งติดตามชมการถ่ายทอดสดรอบชิงชนะเลิศ ทางช่อง SMMTV ในวันที่ 16 มกราคม เวลา 11.00 น. เป็นต้นไป