สรุปผลการแข่งขันวิทยุการบินฯ มินิวอลเลย์บอล รอบชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย 2561 วันที่ 9 ม.ค.

การแข่งขันวิทยุการบินฯ มินิวอลเลย์บอล ถ้วยพระราชทาน สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ครั้งที่ 19 ประจำปี 2561 รอบชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ณ ยิมเนเซียม มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลสุวรรณภูมิ ศูนย์หันตรา จ.พระนครศรีอยุธยา วันที่ 9 มกราคม 2562 รอบแบ่งกลุ่ม ผลการแข่งขันมีดังนี้ 

ประเภททีมหญิง สาย ก. โรงเรียนอนุบาลลำปลายมาศ จังหวัดบุรีรัมย์ มาในชุดเสื้อสีเขียว ลงสนามพบกับ โรงเรียนเทศบาล 5 จังหวัดสุราษฎร์ธานี มาในชุดเสื้อสีน้ำเงิน โดยสาวจากบุรีรัมย์ คว้าชัยชนะมาในเกมนัดแรก ขณะที่เทศบาล 5 พ่ายให้กับชแมป์เก่า เทศบาลเชิงทะเล (ตันติวิท) มาในเกมแรก 

ผลการแข่งขันในัดนี้ ทั้งสองทีมเล่นได้อย่างสนุกก่อนจะเป็น อนุบาลลำปลายมาศ ที่เอาชนะไป 2-1 เซต 25-10, 22-25, 16-14 เก็บชัยชนะเป็นเกมที่สอง 

ส่วนรองแชมป์เก่า บ้านกุดเชียงมี ในสาย ข. เอาชนะ อนุบาลเชียงของ 2-0 เซต 25-22, 25-13 เก็บชัยชนะแรกมาครองได้สำเร็จ 

ผลการแข่งขันคู่อื่นๆ
ประเภททีมหญิง
สาย ข. 

โรงเรียนวัดทับไทร จังหวัดจันทบุรี ชนะ โรงเรียนบ้านกันโทรกประชาสรรค์ จังหวัดศรีสะเกษ 2-1 เซต 25-13, 12-25, 15-8 
โรงเรียนบ้านเกาะใหญ่ จังหวัดสงขลา ชนะ โรงเรียนวัดห้วยสุวรรณวนาราม จังหวัดสุพรรณบุรี 2-1 เซต 25-20, 21-25, 18-16
สาย ก.
โรงเรียนวัดตาก้อง จังหวัดนครปฐม ชนะ โรงเรียนบ้านเขาทองผางับ จังหวัดสุโขทัย 2-0 เซต 25-12, 25-11

ประเภททีมชาย 
สาย ข. 
โรงเรียนบ้านลาภูรา จังหวัดตรัง ชนะ โรงเรียนบ้านวังชะโอน จังหวัดกำแพงเพชร 2-1 เซต 25-23,15-25,15-4
โรงเรียนบ้านสำโรงประชารัฐ จังหวัดสุรินทร์ ชนะ โรงเรียนเทศบาล 1 ศรีเกิด จังหวัดเชียงราย 2-0 เซต 25-11, 25-16 
โรงเรียนวัดโพธิ์ศรี จังหวัดนครสวรรค์ ชนะ โรงเรียนบ้านแป-ระใต้ จังหวัดสตูล 2-0 เซต 25-21, 25-23
 
สาย ก. 
โรงเรียนบ้านสามเรือน จังหวัดเพชรบุรี ชนะ โรงเรียนอนุบาลลำปลายมาศ จังหวัดบุรีรัมย์ 2-0 เซต 26-24, 25-21
โรงเรียนอัสสัมชัญแผนกประถม กรุงเทพมหานคร ชนะ โรงเรียนวัดดอนทอง จังหวัดฉะเชิงเทรา 2-0 เซต 26-26, 25-21
โปรแกรมการแข่งขัน 

วันที่ 10 มกราคม 2562 
ประเภททีมชาย 

สาย ก. 
08.00 น. โรงเรียนอนุบาลลาปลายมาศ จังหวัดบุรีรัมย์ พบ โรงเรียนเทศบาลปากพนัง 2 จังหวัดนครศรีธรรมราช
09.00 น.  โรงเรียนบ้านสามเรือน จังหวัดเพชรบุรี พบ  ร.ร.บ้านหนองโกโนนประดู่วิทยา จ.หนองบัวลาภู 
สาย ข.
10.00 น.  โรงเรียนบ้านลำภูรา จังหวัดตรัง พบ  โรงเรียนวัดโพธิ์ศรี จังหวัดนครสวรรค์ 
11.00 น.  โรงเรียนเทศบาล 1 ศรีเกิด จังหวัดเชียงราย พบ  โรงเรียนบ้านแป-ระใต้ จังหวัดสตูล 
12.00 น.  โรงเรียนบ้านสำโรงประชารัฐ จังหวัดสุรินทร์ พบ โรงเรียนบ้านวังชะโอน จังหวัดกำแพงเพชร
 
ประเภททีมหญิง
สาย ก. 
13.00 น.  โรงเรียนวัดตาก้อง จังหวัดนครปฐม พบ  โรงเรียนเมืองสมุทรสงคราม จังหวัดสมุทรสงคราม 
14.00 น.  โรงเรียนบ้านเขาทองผางับ จังหวัดสุโขทัย พบ โรงเรียนเทศบาลเชิงทะเล(ตันติวิท) จังหวัดภูเก็ต
สาย ข.
15.00 น.  โรงเรียนอนุบาลเชียงของ จังหวัดเชียงราย พบ  โรงเรียนบ้านเกาะใหญ่ จังหวัดสงขลา 
16.00 น. โรงเรียนวัดทับไทร จังหวัดจันทบุรี พบ  โรงเรียนวัดห้วยสุวรรณวนาราม จังหวัดสุพรรณบุรี 
17.00 น.  โรงเรียนบ้านกันโทรกประชาสรรค์ จังหวัดศรีสะเกษ พบ โรงเรียนบ้านกุดเชียงมี จังหวัดขอนแก่น
 
อนึ่งติดตามชมการถ่ายทอดสดรอบชิงชนะเลิศ ทางช่อง SMMTV ในวันที่ 16 มกราคม เวลา 11.00 น. เป็นต้นไป