แชมป์เก่า เชิงทะเล ทีมหญิง และ ลำปลายมาศ ทีมชาย ประเดิมคว้าชัยชนะในศึกวิทยุการบินฯ รอบชิงแชมป์ประเทศไทย 2561

การแข่งขันวิทยุการบินฯ มินิวอลเลย์บอล ถ้วยพระราชทาน สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ครั้งที่ 19 ประจำปี 2561 รอบชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ณ ยิมเนเซียม มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลสุวรรณภูมิ ศูนย์หันตรา จ.พระนครศรีอยุธยา วันที่ 8 มกราคม 2562 รอบแบ่งกลุ่ม ผลการแข่งขันมีดังนี้ 

ประเภททีมหญิง สาย ก. แชมป์เก่า โรงเรียนเทศบาลเชิงทะเล (ตันติวิท) จ.ภูเก็ต ในชุดเสื้อสีฟ้า ลงสนามพบกับ โรงเรียนเทศบาล 5 จ.สุราษฎร์ธานี ในชุดเสื้อสีเขียว ผลการแข่งขันปรากฎว่า แชมป์เก่ายังโชวืฟอร์มได้อย่างยอดเยี่ยม เอาชนะไป 2-0 เซต 25-20, 25-21 เก็บชัยชนะแรกไปครอง 

ขณะที่สาย ข. รองแชมป์เก่า โรงเรียนบ้านกุดเชียงมี จ.ขอนแก่น  พ่ายให้กับ โรงเรียนบ้านเกาะใหญ่ จ.สงขลา 0-2 เซต 13-25, 8-25 

ประเภททีมชาย สาย ก. โรงเรียนอนุบาลลำปลายมาศ จ.บุรีรัมย์ เอาชนะ โรงเรียนวัดดอนทอง จ.ฉะเชิงเทรา 2-0 เซต 25-12, 25-11 คว้าชัยชนะแรกไปครอง 

ผลการแข่งขันคู่อื่นๆ
ประเภททีมหญิง
สาย ก. 

โรงเรียนบ้านเขาทองผางับ จ.สุโขทัย ชนะ โรงเรียนเมืองสมุทรสงคราม จ.สมุทรสงคราม 2-0 เซต 25-21, 25-12
โรงเรียนอนุบาลลำปลายมาศ จ.บุรีรัมย์  ชนะ โรงเรียนวัดตาก้อง จ.นครปฐม 2-0 เซต 27-25, 25-17
โรงเรียนเทศบาลเชิงทะเล (ตันติวิท) จ.ภูเก็ต (ฟ้า) ชนะ โรงเรียนเทศบาล 5 จ.สุราษฎร์ธานี (เขียว) 2-0 เซต 25-20, 25-21

สาย ข. 
โรงเรียนวัดทับไทร จ.จันทบุรี (ชมพู) ชนะ โรงเรียนอนุบาลเชียงของ จ.เชียงราย (เหลือง) 2-0 เซต 25-16, 25-21 
โรงเรียนบ้านเกาะใหญ่ จ.สงขลา (แดง) ชนะ โรงเรียนบ้านกุดเชียงมี จ.ขอนแก่น (ฟ้า) 2-0 เซต 25-13, 25-8 

ประเภททีมชาย 
สาย ก. 

โรงเรียนอนุบาลลาปลายมาศ จ.บุรีรัมย์ ชนะ โรงเรียนวัดดอนทอง จ.ฉะเชิงเทรา 2-0 เซต 25-12, 25-11 
โรงเรียนบ้านสามเรือน จ.เพชรบุรี ชนะ โรงเรียนเทศบาลปากพนัง 2 จ.นครศรีธรรมราช 2-0 เซต 25-16, 25-17
โรงเรียนอัสสัมชัญแผนกประถม กรุงเทพมหานคร พบ โรงเรียนบ้านหนองโกโนนประดู่วิทยา จ.หนองบัวลาภู

สาย ข.
โรงเรียนเทศบาล 1 ศรีเกิด จ.เชียงราย  ชนะ โรงเรียนบ้านลำภูรา จ.ตรัง 2-1 เซต 25-22, 11-25, 15-12
โรงเรียนวัดโพธิ์ศรี จ.นครสวรรค์ ชนะ โรงเรียนบ้านวังชะโอน จ.กำแพงเพชร 2-0 เซต 25-21, 25-23   

โปรแกรมการแข่งขัน 
วันที่ 9 มกราคม 2562 
ประเภททีมหญิง 

สาย ข. 
08.00 น. โรงเรียนอนุบาลเชียงของ จังหวัดเชียงราย พบ โรงเรียนบ้านกุดเชียงมี จังหวัดขอนแก่น 
09.00 น. โรงเรียนวัดทับไทร จังหวัดจันทบุรี พบ โรงเรียนบ้านกันโทรกประชาสรรค์ จังหวัดศรีสะเกษ 
10.00 น. โรงเรียนวัดห้วยสุวรรณวนาราม จังหวัดสุพรรณบุรี พบ โรงเรียนบ้านเกาะใหญ่ จังหวัดสงขลา 
สาย ก.
11.00 น. โรงเรียนวัดตาก้อง จังหวัดนครปฐม พบ โรงเรียนบ้านเขาทองผางับ จังหวัดสุโขทัย 
12.00 น. โรงเรียนอนุบาลลาปลายมาศ จังหวัดบุรีรัมย์ พบ โรงเรียนเทศบาล 5 จังหวัดสุราษฎร์ธานี

ประเภททีมชาย 
สาย ข. 
13.00 น. โรงเรียนบ้านลาภูรา จังหวัดตรัง พบ โรงเรียนบ้านวังชะโอน จังหวัดกำแพงเพชร 
14.00 น. โรงเรียนเทศบาล 1 ศรีเกิด จังหวัดเชียงราย พบ โรงเรียนบ้านสำโรงประชารัฐ จังหวัดสุรินทร์ 
15.00 น. โรงเรียนบ้านแป-ระใต้ จังหวัดสตูล พบ โรงเรียนวัดโพธิ์ศรี จังหวัดนครสวรรค์ 
 สาย ก. 
16.00 น. โรงเรียนอนุบาลลาปลายมาศ จังหวัดบุรีรัมย์ พบ โรงเรียนบ้านสามเรือน จังหวัดเพชรบุรี 
17.00 น. โรงเรียนวัดดอนทอง จังหวัดฉะเชิงเทรา พบ โรงเรียนอัสสัมชัญแผนกประถม กรุงเทพมหานคร

 อนึ่งติดตามชมการถ่ายทอดสดรอบชิงชนะเลิศ ทางช่อง SMMTV ในวันที่ 16 มกราคม เวลา 11.00 น. เป็นต้นไป