สาวเมืองนนท์ กับ หนุ่มสระบุรี คว้าแชมป์วอลเลย์บอลเยาวชน PEA ปี 2561 มาครองได้เป็นสมัยที่ 2

การแข่งขันวอลเลย์บอลเยาวชน "กฟภ." (PEA) ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 14 ประจำปี 2561 ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี รอบชิงชนะเลิศแห่งประเทศ วันที่ 19 ธันวาคม 2561 ณ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย กระบี่ จังหวัดกระบี่ เป็นการแข่งขันในรองชิงชนะเลิศ มีผลการแข่งขันดังนี้

ประเภททีมชาย โรงเรียนสระบุรีวิทยาคม จ.สระบุรี อดีตแชมป์ 1 สมัย เอาชนะ "แชมป์เก่า" โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิม จ.นครสวรรค์ 3-0 เซต 25-17, 25-22, 25-20

สระบุรี คว้าแชมป์มาครองเป็นสมัยที่ 2 หลังจากที่เคยทำได้ก่อนหน้านี้เมื่อปี 2552

ประเภททีมหญิง โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุรี คว้าแชมป์ได้เป็นสมัยที่ 2 เช่นกัน หลังเอาชนะ โรงเรียนเทศบาล 3 วัดไชนาวาส จ.สุพรรณบุรี 3-1 เซต 25-12, 25-20, 24-26, 25-17

นครนนท์ เป็นแชมป์สมัยที่ 2 หลังจากที่เคยทำได้สมัยแรกเมื่อปี 2557

สรุปอันดับการแข่งขัน
ประเภททีมชาย

ชนะเลิศ โรงเรียนสระบุรีวิทยาคม จ.สระบุรี
รองชนะเลิศ โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิม จ.นครสวรรค์
อันดับ 3 ร่วม โรงเรียนกีฬาจังหวัดสุพรรณบุรี จ.สุพรรณบุรี, โรงเรียนขามทะเลสอวิทยา จ.นครราชสีมา

ประเภททีมหญิง
ชนะเลิศ โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุรี
รองชนะเลิศ โรงเรียนเทศบาล 3 วัดไชนาวาส จ.สุพรรณบุรี
อันดับ 3 ร่วม วิทยาลัยเทคโนโลยีพณิชยการอยุธยา จ.พระนครศรีอยุธยา, โรงเรียนบดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี) จ.กรุงเทพมหานคร

รางวัลบุคคล
ประเภททีมชาย

หัวเสายอดเยี่ยม 1 : ศุภกร เจนไธสง (โรงเรียนสระบุรีวิทยาคม จ.สระบุรี)
หัวเสายอดเยี่ยม 2 : ชัยวัฒน์ ถุงคำ (โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิม จ.นครสวรรค์)  
บอลเร็วยอดเยี่ยม 1 : ธูปดิษฐ์ พระพุทธ (โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิม จ.นครสวรรค์)   
บอลเร็วยอดเยี่ยม 2 : รุ่งนิรันดร์ แสงสี (โรงเรียนสระบุรีวิทยาคม จ.สระบุรี)
บีหลังยอดเยี่ยม : พิพัฒน์ จันทร์สุขศรี (โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิม จ.นครสวรรค์)  
เซตยอดเยี่ยม : เกียรติศักดิ์ ศรีคำ (โรงเรียนสระบุรีวิทยาคม จ.สระบุรี)
ตัวรับอิสระยอดเยี่ยม : ศุภชัย คำหอม (โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิม จ.นครสวรรค์)
ผู้เล่นทรงคุณค่า : ศุภกร เจนไธสง (โรงเรียนสระบุรีวิทยาคม จ.สระบุรี)
ผู้ฝึกสอนยอดเยี่ยม : ลอราช ทนทองคำ (โรงเรียนสระบุรีวิทยาคม จ.สระบุรี)

รางวัลบุคคล
ประเภททีมหญิง

หัวเสายอดเยี่ยม 1 : อรอนงค์ ไสยศรี (โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุรี)
หัวเสายอดเยี่ยม 2 : ทัดดาว การวิทยี (โรงเรียนเทศบาล 3 วัดไชนาวาส จ.สุพรรณบุรี) 
บอลเร็วยอดเยี่ยม 1 : ฑิชากร บุญเลิศ (โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุรี)
บอลเร็วยอดเยี่ยม 2 : พรพิมล คงกระพันธ์ (โรงเรียนเทศบาล 3 วัดไชนาวาส จ.สุพรรณบุรี)
บีหลังยอดเยี่ยม : สิริกานดา วงศ์โสภา (โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุรี)
เซตยอดเยี่ยม : ปาริชาติ อินทรสิทธิ์ (โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุรี)
ตัวรับอิสระยอดเยี่ยม : จิดาภา นาหัวหนอง (โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุรี)
ผู้เล่นทรงคุณค่า : อรอนงค์ ไสยศรี (โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุรี)
ผู้ฝึกสอนยอดเยี่ยม : ว่าที่ร้อยตรี ธนกฤต อินเลี้ยง (โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุรี)