วอลเลย์บอลเยาวชน "กฟภ." รอบชิงชนะเลิศแห่งประเทศ ประจำปี 2561 รอบสอง นัดสุดท้าย ติดตามผลการแข่งขันได้ที่นี่

การแข่งขันวอลเลย์บอลเยาวชน "กฟภ." (PEA) ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 14 ประจำปี 2561 ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี รอบชิงชนะเลิศแห่งประเทศ วันที่ 17 ธันวาคม 2561 ณ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย กระบี่ จังหวัดกระบี่ เป็นการแข่งขันในรอบที่ 2 นัดสุดท้าย มีผลการแข่งขันดังนี้

ประเภททีมชาย
สาย อี

โรงเรียนสระบุรีวิทยาคม จ.สระบุรี ชนะ โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิม จ.นครสวรรค์ 3-0 เซต 25-22, 25-18, 25-20
โรงเรียนเมืองพลพิทยาคม จ.ขอนแก่น ชนะ โรงเรียนอัสสัมชัญ กรุงเทพมหานคร 3-1 เซต 25-21, 18-25, 25-18, 25-21

สาย เอฟ
โรงเรียนกีฬาจังหวัดสุพรรณบุรี จ.สุพรรณบุรี ชนะ โรงเรียนขามทะเลสอวิทยา จ.นครราชสีมา 3-0 เซต 25-12, 25-22, 25-16
โรงเรียนท่าข้ามพิทยาคม จ.ชลบุรี ชนะ โรงเรียนกีฬาองค์การบริหารส่วนจังหวัดพิษณุโลก จ.พิษณุโลก 3-2 เซต 25-20, 22-25, 25-16, 22-25, 15-12

ประเภททีมหญิง
สาย อี

โรงเรียนเทศบาล 3 วัดไชนาวาส จ.สุพรรณบุรี ชนะ โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุรี 3-1 เซต 25-23, 25-21, 18-25, 25-21
วิทยาลัยเทคโนโลยีนครหาดใหญ่ จ.สงขลา ชนะ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย กระบี่ จ.กระบี่ 3-1 เซต 25-13, 22-25, 25-20, 25-20

สาย เอฟ
โรงเรียนบดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี) กรุงเทพมหานคร ชนะ วิทยาลัยเทคโนโลยีพณิชยการอยุธยา จ.พระนครศรีอยุธยา 3-2 เซต 22-25, 25-12, 21-25, 25-16, 15-13
โรงเรียนหนองเรือวิทยา จ.ขอนแก่น ชนะ โรงเรียนวังจันทร์วิทยา จ.ระยอง 3-2 เซต 25-19, 20-25, 26-24, 23-25,15-5

ตารางคะแนน
ประเภททีมชาย
สาย อี

1. โรงเรียนสระบุรีวิทยาคม จ.สระบุรี ชนะ 2 แพ้ 1 (จับสลากเข้ารอบเป็นที่ 1)
2. โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิม จ.นครสวรรค์ ชนะ 2 แพ้ 1 (จับสลากเข้ารอบเป็นที่ 2)
3. โรงเรียนเมืองพลพิทยาคม จ.ขอนแก่น ชนะ 2 แพ้ 1
4. โรงเรียนอัสสัมชัญ กรุงเทพมหานคร ชนะ 0 แพ้ 3

สาย เอฟ
1. โรงเรียนกีฬาจังหวัดสุพรรณบุรี จ.สุพรรณบุรี ชนะ 3 แพ้ 0
2. โรงเรียนขามทะเลสอวิทยา จ.นครราชสีมา ชนะ 2 แพ้ 1
3. โรงเรียนท่าข้ามพิทยาคม จ.ชลบุรี ชนะ 1 แพ้ 2
4. โรงเรียนกีฬาองค์การบริหารส่วนจังหวัดพิษณุโลก จ.พิษณุโลก ชนะ 0 แพ้ 3

ประเภททีมหญิง
สาย อี

1. โรงเรียนเทศบาล 3 วัดไชนาวาส จ.สุพรรณบุรี ชนะ 3 แพ้ 0
2. โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุรี ชนะ 2 แพ้ 1
3. วิทยาลัยเทคโนโลยีนครหาดใหญ่ จ.สงขลา ชนะ 1 แพ้ 2
4. โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย กระบี่ จ.กระบี่ ชนะ 0 แพ้ 3

สาย เอฟ
1. โรงเรียนบดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี) กรุงเทพมหานคร ชนะ 3 แพ้ 0
2. วิทยาลัยเทคโนโลยีพณิชยการอยุธยา จ.พระนครศรีอยุธยา ชนะ 2 แพ้ 1
3. โรงเรียนหนองเรือวิทยา จ.ขอนแก่น ชนะ 1 แพ้ 2
4. โรงเรียนวังจันทร์วิทยา จ.ระยอง ชนะ 0 แพ้ 3

โปรแกรมนัดต่อไป
วันที่ 18 ธันวาคม 2561
รอบรองชนะเลิศ
ประเภททีมชาย

13.00 น. โรงเรียนสระบุรีวิทยาคม จ.สระบุรี พบ โรงเรียนขามทะเลสอวิทยา จ.นครราชสีมา
14.15 น. โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิม จ.นครสวรรค์ พบ โรงเรียนกีฬาจังหวัดสุพรรณบุรี จ.สุพรรณบุรี
ประเภททีมหญิง
15.30 น. โรงเรียนเทศบาล 3 วัดไชนาวาส จ.สุพรรณบุรี พบ วิทยาลัยเทคโนโลยีพณิชยการอยุธยา จ.พระนครศรีอยุธยา
16.45 น. โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุรี พบ โรงเรียนบดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี) กรุงเทพมหานคร