ฟุตซอล เอไอเอส เอฟเอคัพ รอบ 32 ทีม สุดมันส์ เก่งเล็กชนเก่งใหญ่ การท่าเรือ ว่าที่แชมป์ไทยลีก ฟัด นิวเจน ธรรมศาสตร์ แชมป์ดิวิชั่น 1 ส่วน บลูเวฟ ชลบุรี, แบงค็อก, สุราษฎร์ฯ, กรมทางหลวง, เจองานเบา

เมื่อวันที่ 12 ธ.ค.61 ณ ห้องประชุมชั้น 24 อาคารเฉลิมพระเกียรติการกีฬาแห่งประเทศไทย ได้มีการแถลงข่าวพิธีจับฉลากการแข่งขัน "เอไอเอส ฟุตซอล เอฟเอคัพ 2018" รอบ 32 ทีมสุดท้าย โดยมี ธนศักดิ์ สุระประเสริฐ  อุปนายกนายกฝ่ายสื่อสารองค์กร สมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ และ "บิ๊กป๋อม" อดิศักดิ์ เบ็ญจศิริวรรณ ประธานพัฒนาฟุตซอล เป็นประธาน

สำหรับในรอบ 32 ทีมสุดท้าย ประกอบด้วย 14 สโมสร ฟุตซอลไทยลีก 2018 และ 8 สโมสรจาก ฟุตซอลดิวิชั่น 1 และอีก 10 ทีม จากรอบคัดเลือก โดยจะแข่งตั้งแต่วันที่ 19-29 ธ.ค. 61 ที่ไอส์แลนด์ฮอลล์ ชั้น 3 ศูนย์การค้าแฟชั่นไอส์แลนด์ 

ระบบการแข่งขัน จะเป็นแบบน็อคเอาท์ แพ้คัดออก เพื่อหาทีมที่ดีที่สุดเป็นแชมป์ พร้อมคว้าสิทธิ์ไปเล่น ฟุตซอลชิงแชมป์สโมสรอาเซียน 2019 ต่อไป โดยจะมีถ่ายทอดสดผ่านทาง อมรินทร์ทีวี ช่อง 34 วันละ 1 คู่เวลา 14.10 น.  และทาง แอพพลิเคชั่น AIS PLAY และกล่อง AIS Play Box ครบทั้ง 31 แมตช์

สำหรับเงินรางวัลแชมป์ จะได้รับ 800,000 บาท, รองแชมป์รับ 400,000 บาท ทีมที่เข้ารอบรองชนะเลิศรับทีมละ 50,000 บาท รอบ 8 ทีมสุดท้ายรับ  30,000 บาท รอบ 16ทีมรับ 20,000 บาท และทั้ง 32 ทีมที่เข้ารอบสุดท้ายรับเงินบำรุงทีมๆละ 10,000 บาท รวมเงินรางวัลกว่า 1.74 ล้านบาท

ส่วนผลการจับฉลากประกบคู่รอบ 32 ทีมสุดท้าย และวันแข่งขัน มีดังนี้ 

วันที่ 19 ธ.ค. 61
10.00 น.  ม.ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ พบ รอมเม่ สปอร์ต
12.00 น.  บางพลับดอนทหารบก พบ นนทบุรี ฟุตซอลคลับ
14.10 น.  ศรีสะเกษ ฟุตซอลคลับ พบ แคท เอฟซี
16.00 น.  สิงห์ สมุทรสาคร พบ วิคตอรี่ คริสเตียน

วันที่ 20 ธ.ค. 61
10.00 น.  สพล.สมุทรสาคร พบ จังหวัดนครราชสีมา
12.00 น.  แหม่มบูติค นครเชียงคาน พบ แบงค็อก บีทีเอส
14.10 น.  กรมทางหลวง พบ ม.ราชภัฎเพชรบุรี SB วี-วัน
16.00 น.  เวียงพิงค์-ราชภัฎเชียงใหม่ พบ บางกอก ซิตี้

วันที่ 21 ธ.ค. 61
10.00 น.  กัสดาฟี่ พบ พระปฐมวิทยาลัย 2
12.00 น.  นครปฐม ซักกา พบ ม.นอร์ทกรุงเทพ บลูเวฟ อเคเดมี่
14.10 น.  การท่าเรือ เอเอสเอ็ม พบ นิวเจน ธรรมศาสตร์ ยังบลัด
16.00 น.  ศรีปทุม ไทยเทค ฟุตซอลคลับ พบ ราชบุรี ดีดีเยร์

วันที่ 22 ธ.ค. 61
10.00 น.  รัตนบุรี ฟุตซอลคลับ พบ สุราษฏร์ธานี ฟุตซอลคลับ
12.00 น.  ม.เกษมบัณฑิต พบ ราชนาวี
14.10 น.  พัทยา อารีน่า พบ พีทีที บลูเวฟ ชลบุรี
16.00 น.  ห้องเย็นท่าข้าม พบ TN Group fc 

เริ่มแข่งขันตั้งแต่เวลา 10.00 น. ทุกวัน ที่ไอส์แลนด์ฮอลล์ ชั้น 3 ศูนย์การค้าแฟชั่นไอส์แลนด์