ช่อง PPTV จับมือกับ กล่อง AIS PLAY BOX ร่วมกันถ่ายทอดสด ฟุตซอลชิงแชมป์สโมสรโลก 2018 จนจบทัวร์นาเมนต์ ประเดิมยิงสดฟรีทีวี พีทีที บลูเวฟ ชลบุรี พบ แอธเลติโก วันจันทร์ที่ 27 ส.ค.นี้

การแข่งขัน ฟุตซอลชิงแชมป์สโมสรโลก 2018 หรือ “World Intercontinental Futsal Cup 2018” ครั้งที่ 18 ที่จะมีขึ้น ที่ประเทศไทย ระหว่างวันที่ 27 ส.ค.– 2 ก.ย. 61 ณ สนาม บางกอก อารีน่า ล่าสุดแฟนโต๊ะเล็กชาวไทย ได้เฮกันลั่นประเทศ หลัง  บริษัท บางกอก มีเดีย แอนด์ บรอดคาสติ้ง จำกัด เจ้าของสถานีโทรทัศน์ PPTV ช่อง 36 จับมือกับ กล่อง AIS PLAY BOX ยืนยันร่วมกันถ่ายทอดสดจนจบทัวร์นาเมนต์

โดยช่อง PPTV เตรียมถ่ายทอดสด การแข่งขัน ฟุตซอลชิงแชมป์สโมสรโลก 2018 ในรอบแรก จะถ่ายทอดสด เกมที่ พีทีที บลูเวฟ ชลบุรี ลงสนามทั้ง 2 นัด ประเดิมเกมแรก พบ แอธเลติโก ลอส แองเจเลส ตัวแทน จากทวีปแอฟริกากลาง ในวันที่ 27 ส.ค.นี้ และ นัดที่ 2 พีทีที บลูเวฟ ชลบุรี พบ คาลอส บาร์โบซ่า ทีมแกร่งจากบราซิล ในวันที่ 29 ส.ค.61 จากนั้น จะถ่ายทอดสด ทั้ง 2 เกม ในรอบรองชนะเลิศ วันที่ 1 ก.ย. 61 และ นัดชิงชนะเลิศ รวมถึง เกมนัดชิงอันดับ 3 ในวันที่ 2 ก.ย. 61

และ อีกช่องทาง การรับชมการถ่ายทอดสด แฟนฟุตซอลทุกท่าน สามารถรับชมได้ทาง กล่อง AIS PLAY BOX และ แอพพลิเคชัน AIS PLAY ทุกนัด

โปรแกรม ฟุตซอลชิงแชมป์ สโมสรโลก ที่ประเทศไทย จัดการแข่งขัน ระหว่าง 27 ส.ค. – 2 ก.ย. 2561 ณ บางกอก ฟุตซอล อารีน่า 
 
วันที่ 27 ส.ค.2561 : รอบแรก

เวลา 18:30 น. กลุ่มบี :  บาร์เซโลน่า ลาซซ่า(สเปน) พบ ยูท่าห์ อีลิท ฟุตซอล(สหรัฐฯ)
เวลา 20:30 น. กลุ่มเอ : พีทีที บลูเวฟ ชลบุรี(ไทย) พบ แอธเลติโก ลอส แองเจเลส(อิเควทอเรียลกินี)

วันที่ 28 ส.ค.2561 : รอบแรก

เวลา 18:30 น. กลุ่มเอ : คาร์ลอส บาร์โบซ่า(บราซิล) พบ แอธเลติโก ลอส แองเจเลส(อิเควทอเรียลกินี)
เวลา 20:30 น. กลุ่มบี : แม็กนัส โซโรคาบ่า(บราซิล) พบ ยูท่าห์ อีลิท ฟุตซอล(สหรัฐฯ)


วันที่ 29 ส.ค.2561 : รอบแรก

เวลา 18:30 น. กลุ่มบี : แม็กนัส โซโรคาบ่า(บราซิล) พบ บาร์เซโลน่า ลาซซ่า(สเปน)
เวลา 20:30 น. กลุ่มเอ : พีทีที บลูเวฟ ชลบุรี(ไทย) พบ คาร์ลอส บาร์โบซ่า(บราซิล)

วันที่ 30 ส.ค.2561 : รอบชิงอันดับ5 

เวลา 18:30 น. อันดับสาม กลุ่มเอ พบ อันดับสาม กลุ่มบี 

วันที่ 1 ก.ย.2561 : รอบรองชนะเลิศ

เวลา 15:30 น. แชมป์กลุ่มเอ พบ อันดับสองกลุ่มบี
เวลา 18:00 น. แชมป์กลุ่มบี พบ อันดับสองกลุ่มเอ

วันที่ 2 ก.ย.2561 

เวลา 13:00 น. รอบชิงอันดับที่สาม
เวลา 15:30 น. รอบชิงชนะเลิศ 

โดยการแข่งขันในรอบแบ่งกลุ่ม จะนำอับดับหนึ่ง และสอง ไปไขว้สายแข่งขันต่อรอบรองชนะเลิศ เพื่อหาทีมเข้าสู่รอบชิงชนะเลิศ และหาทีมชนะเลิศต่อไป ส่วนทีมอันดับสาม ของแต่ละกลุ่มจะแข่งขันกันในรอบจัดอันดับ 5-6