ฝ่ายจัดการแข่งขันประชุมพูดคุยกับทีมลูกยาง ชายหญิง ก่อนระเบิดศึกถ้วย ก. 27 มิ.ย. - 1 ก.ค. นี้

ความเคลื่อนไหวก่อนการแข่งขันวอลเลย์บอล "ซีเล็ค" ประชาชน ก ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี 2561 ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ล่าสุดฝ่ายจัดการแข่งขันได้นัดประชุมพูดคุยกับทีมที่เข้าร่วมแข่งขันทั้งชายและหญิง ที่ยิมวีสมหมาย จ.ศรีสะเกษ

โดยทีมเข้าร่วมประชุมประกอบไปด้วย ทีมชาย ทหารอากาศ (แชมป์เก่า), Fine Chef สระบุรี, กองทัพบก, ราชนาวี และกัมพูชา ส่วนทีมหญิงประกอบไปด้วย PEA-ศรีสะเกษ (แชมป์เก่า), วีทีวี บิญดิง ลองอัน (เวียดนาม), ฟิจิ, ขอนแก่น สตาร์ วีซี, F2 โลจิสติกส์-ฟิลิปปินส์ ขาดเพียง ออสเตรเลีย ซึ่งกำลังอยู่ในระหว่างการเดินทาง ฝ่ายจัดการแข่งขันได้แจกแจงกฎ กติกาต่างๆ เพื่อให้รับทราบโดยทั่วกัน 

สำหรับการแข่งขันวอลเลย์บอล “ซีเล็ค” ประชาชน ก จะแข่งขันระหว่างวันที่ 27 มิถุนายน - 1 กรกฎาคม ติดตามชมการถ่ายทอดสดรอบรองชนะเลิศ และ รอบชิงชนะเลิศ ทางช่อง SMMTV  และไลฟ์สดทางเฟสบุ๊คสมาคมกีฬาวอลเลย์บอลแห่งประเทศไทย 

ประเภททีมชาย (แข่งขันแบบพบกันหมด ทีมชนะมากที่สุดคว้าแชมป์)
สาย เอ
1. ทหารอากาศ (แชมป์เก่า)
2. Fine Chef สระบุรี
3. กองทัพบก
4. ราชนาวี 
5. กัมพูชา

ประเภททีมหญิง
สาย เอ
1. PEA-ศรีสะเกษ (แชมป์เก่า)
2. วีทีวี บิญดิง ลองอัน (เวียดนาม)
3. ฟิจิ

สาย บี
1. ขอนแก่น สตาร์ วีซี
2. F2 โลจิสติกส์-ฟิลิปปินส์
3. ออสเตรเลีย

โปรแกรมการแข่งขัน
วันที่ 27 มิถุนายน 2561
ประเภททีมชาย
12.00 น. ทหารอากาศ พบ ราชนาวี
14.00 น. กองทัพบก พบ Fine Chef สระบุรี

ประเภททีมหญิง
กลุ่ม บี
16.00 น. ขอนแก่น สตาร์ วีซี พบ F2 โลจิสติกส์-ฟิลิปปินส์

กลุ่ม เอ
18.00 น. PEA-ศรีสะเกษ พบ วีทีวี บิญดิง ลองอัน (เวียดนาม)

วันที่ 28 มิถุนายน 2561
ประเภททีมชาย
12.00 น. ราชนาวี พบ กัมพูชา
14.00 น. ทหารอากาศ พบ Fine Chef สระบุรี

ประเภททีมหญิง
กลุ่ม บี
16.00 น. ขอนแก่น สตาร์ วีซี พบ ออสเตรเลีย

กลุ่ม เอ
18.00 น. PEA-ศรีสะเกษ พบ ฟิจิ

วันที่ 29 มิถุนายน 2561
ประเภททีมชาย
12.00 น. Fine Chef สระบุรี พบ ราชนาวี
14.00 น. กองทัพบก พบ กัมพูชา

ประเภททีมหญิง
กลุ่ม เอ
16.00 น. วีทีวี บิญดิง ลองอัน (เวียดนาม) พบ ฟิจิ

กลุ่ม บี
18.00 น. F2 โลจิสติกส์-ฟิลิปปินส์ พบ ออสเตรเลีย

วันที่ 30 มิถุนายน 2561
ประเภททีมชาย
10.00 น. กองทัพบก พบ ราชนาวี
12.00 น. ทหารอากาศ พบ กัมพูชา

ประเภททีมหญิง
รอบรองชนะเลิศ
14.00 น. อันดับ 1 กลุ่ม เอ พบ อันดับ 2 กลุ่ม บี
16.00 น. อันดับ 2 กลุ่ม เอ พบ อันดับ 1 กลุ่ม บี

วันที่ 1 กรกฎาคม 2561
ประเภททีมหญิง
รอบชิงอันดับ 5
10.00 น. อันดับ 3 กลุ่ม เอ พบ อันดับ 3 กลุ่ม บี

รอบชิงอันดับ 3
12.00 น. ผู้แพ้ในรอบรองชนะเลิศ

ประเภททีมชาย
14.00 น. Fine Chef สระบุรี พบ กัมพูชา
16.00 น. ทหารอากาศ พบ กองทัพบก

ประเภททีมหญิง
รอบชิงชนะเลิศ
18.00 น. ผู้ชนะในรอบรองชนะเลิศ