โปรแกรมการแข่งขัน ปีโป้ วอลเลย์บอล อะคาเดมีลีก 2018 ที่ศูนย์เยาวชนเฉลิมพระเกียรติ เทศบาลนครนนทบุรี จ.นนทบุรี

การแข่งขัน ปีโป้ วอลเลย์บอล อะคาเดมีลีก 2018 ระหว่างวันที่ 3-21 เมษายน 2561 ที่ศูนย์เยาวชนเฉลิมพระเกียรติ เทศบาลนครนนทบุรี จ.นนทบุรี
 
ประเภททีมชาย 
สาย เอ
1. แอร์ฟอร์ซ
2. ศมานันท์ ราชบุรี วีซี
3. นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี
4. ขอนแก่น วีซี
 
สาย บี
1. วิสาขา (NK)
2. คอสโม-เชียงราย
3. เกษตรศาสตร์ วีซี
4. ไดมอนด์ฟู้ด-ราชมงคลล้านนา พิษณุโลก
 
ประเภททีมหญิง 
สาย เอ
1. 3BB นครนนท์ 
2. อาร์เอสยู วีซี
3. นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี
4. คอสโม-เชียงราย 
 
สาย บี
1. สุพรีม ชลบุรี-อี.เทค
2. บางกอกกล๊าส วีซี
3. คิง-กรุงเทพ 
4. ขอนแก่น สตาร์ วีซี
 
รอบแรกจะแข่งขันแบบพบกันหมด โดยจะเป็นการจัดอันดับ เพื่อไขว้สายแข่งขันต่อในรอบก่อนรองชนะเลิศต่อไป
 
โปรแกรมการแข่งขัน
วันที่ 3 เมษายน 2561
ประเภททีมชาย
กลุ่ม เอ
10.00 น. แอร์ฟอร์ซ พบ ศมานันท์ ราชบุรี วีซี
11.30 น. นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี พบ ขอนแก่น วีซี
 
กลุ่ม บี
13.00 น. วิสาขา (NK) พบ คอสโม-เชียงราย วีซี
 
ประเภททีมหญิง
กลุ่ม เอ
14.30 น. 3BB นครนนท์ พบ อาร์เอสยู วีซี
16.00 น. นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี พบ คอสโม-เชียงราย วีซี
 
กลุ่ม บี
17.30 น. สุพรีม ชลบุรี-อี.เทค พบ บางกอกกล๊าส
 
วันที่ 4 เมษายน 2561
ประเภททีมชาย
กลุ่ม บี
10.00 น. วิสาขา (NK) พบ เกษตรศาสตร์ วีซี
1130 น. คอสโม-เชียงราย วีซี พบ ไดมอนด์ฟู้ด-ราชมงคลล้านนา พิษณุโลก
 
กลุ่ม เอ
13.00 น. แอร์ฟอร์ซ พบ นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี
 
ประเภททีมหญิง
กลุ่ม บี
14.30 น. สุพรีม ชลบุรี-อี.เทค พบ คิง-กรุงเทพ
16.00 น. บางกอกกล๊าส พบ ขอนแก่น สตาร์ วีซี
 
กลุ่ม เอ
17.30 น. 3BB นครนนท์ พบ นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี
 
วันที่ 5 เมษายน 2561
ประเภททีมชาย
กลุ่ม เอ
10.00 น. แอร์ฟอร์ซ พบ ขอนแก่น วีซี
11.30 น. ศมานันท์ ราชบุรี วีซี พบ นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี
 
กลุ่ม บี
13.00 น. เกษตรศาสตร์ วีซี พบ ไดมอนด์ฟู้ด-ราชมงคลล้านนา พิษณุโลก
 
ประเภททีมหญิง
กลุ่ม เอ
14.30 น. 3BB นครนนท์ พบ คอสโม-เชียงราย วีซี
16.00 น. อาร์เอสยู วีซี พบ นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี
 
กลุ่ม บี
17.30 น. คิง-กรุงเทพ พบ ขอนแก่น สตาร์ วีซี
 
วันที่ 6 เมษายน 2561
ประเภททีมชาย
กลุ่ม บี
10.00 น. วิสาขา (NK) พบ ไดมอนด์ฟู้ด-ราชมงคลล้านนา พิษณุโลก
11.30 น. คอสโม-เชียงราย วีซี พบ เกษตรศาสตร์ วีซี
 
กลุ่ม เอ
13.00 น. ศมานันท์ ราชบุรี วีซี พบ ขอนแก่น วีซี
 
ประเภททีมหญิง
กลุ่ม บี
14.30 น. สุพรีม ชลบุรี-อี.เทค พบ ขอนแก่น สตาร์ วีซี
16.00 น. บางกอกกล๊าส พบ คิง-กรุงเทพ
 
กลุ่ม เอ
17.30 น. อาร์เอสยู วีซี พบ คอสโม-เชียงราย วีซี
 
ติดตามชมการถ่ายทอดสดการแข่งขันในรอบรองชนะเลิศ และรอบชิงชนะเลิศ ในวันที่ 20-21 เมษายน 2561 ได้ทางช่อง SMMTV