ส่องความพร้อมถ้วยลีกคัพ 2018 รอบคัดเลือก รอบแรก ประจำวันพุธที่ 28 กุมภาพันธ์ 2561 ตัวแทนภูมิภาคเตะกระจาย 25 สนาม หาตัวแทนเข้าสู่รอบคัดเลือก รอบสอง

เมืองเลย ยูไนเต็ด – ขอนแก่น ยูไนเต็ด

เวลา 15.30 น. ณ สนามกีฬากลางอำเภอวังสะพุง

เมืองเลย ยูไนเต็ด

“นักรบเมืองเซไล” ทีมอันดับ 3 ไทยลีก 4 โซนอีสาน ภายใต้การคุมทัพ “โค้ชชู” ชูศักดิ์ ศรีภูมิ กุนซือมากฝีมือ นัดล่าสุดเกมลีกเฝ้ารังอัด เลยซิตี้ อาร์แอร์ไลน์ 2-0 ทำสถิติเป็น 1 ใน 4 ทีมที่ยังไม่แพ้ใคร สภาพทีมไร้ปัญหานักเตะบาดเจ็บยาว เตรียมส่งผู้เล่นชุดใหญ่ลงสนามนำโดย ขจรศักดิ์ ไอจ้อย, ปรัชญา สิทธิ, สุพัฒน์ ไกยสวน และ อับบาส อูโร่ นิมินี กองหน้าชาวโตโก

ขอนแก่น ยูไนเต็ด

“จงอางผยอง” จ่าฝูงไร้พ่ายไทยลีก 4 โซนตะวันออกเฉียงเหนือ นัดล่าสุดเกมลีกเปิดบ้านเฉือน บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด บี 1-0 ก่อนตัดสินใจปรับเก้าอี้กุนซือขยับให้ อ.อภิชัย พลพิทักษ์ กุนซือจอมเก๋าลงมาวางรากฐานในระบบเยาวชน โดยเตรียมเปิดตัวหัวหน้าผู้ฝึกสอนคนใหม่เร็วๆนี้ สภาพทีมถือว่าสมบูรณ์ทุกตำแหน่งทั้ง สกลวัชร์ สกลหล้า, รุย คูมาด, บิลล์ สีดา และ เนลิสสัน เทเลส

 

แกรนด์อันดามัน ระนอง ยูไนเต็ด – นรา ยูไนเต็ด

เวลา 15.30 น. ณ สนามกีฬาเทศบาลตำบลหาดส้มแป้น

แกรนด์อันดามัน ระนอง ยูไนเต็ด

“ฉลามอันดามัน” ทีมอันดับ 3 ไทยลีก 3 ตอนล่าง ภายใต้การคุมทัพ “โค้ชโอม” ธีรธาดา จำรัส กุนซือจอมวางแผน นัดล่าสุดเกมลีกเปิดบ้านเชือด ทหารบก เอฟซี 1-0 ทำคะแนนเกาะกลุ่มหัวตารางต่อไป แถมรักษาสถิติเสียประตูในลีกไปเพียงลูกเดียวเท่านั้น สภาพทีมพร้อมจัดผู้เล่นชุดดีลงสนามไม่ว่าจะเป็น ยาซีน หาญจิตร, โชคชัย สุขเทศ, กิลแบร์ตี้ ซิลวา เนเวส และ อลัน บรูโน่

นรา ยูไนเต็ด

“กอและพิฆาต” ทีมอันดับ 4 ไทยลีก 3 ตอนล่าง ภายใต้การคุมทัพ เลโอเนส โดส ซานโตส กุนซือเฒ่าชาวบราซิล นัดล่าสุดเกมลีกเฝ้ารังถล่มแหลก สุราษฎร์ธานี เอฟซี 5-2 ประเดิมชัยชนะแรกของซีซั่นพร้อมคลายความกดดันได้สำเร็จ สภาพทีมฟิตเต็มร้อย นักเตะแกนหลักอย่าง อิสลาม โอซาม่า, นินูรุดดิน นิเดร์หะ, จัง จุง ยู และ อาหะมะรอซูล ดือเระ ที่พึ่งระเบิดแฮตทริกก็ยังพร้อมลงสนาม

 

ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี – เจแอล เชียงใหม่ ยูไนเต็ด

เวลา 18.30 น. ณ สนามไฟท์ติ้งฟิช สเตเดี้ยม

ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี

“ปลากัดนักสู้” ทีมอันดับ 6 ไทยลีก 3 ตอนบน ภายใต้การคุมทัพ “โค้ชกิม” ไตรรงค์ เรืองศิริ นัดล่าสุดเกมลีกเปิดบ้านเสมอ กาฬสินธุ์ เอฟซี 2-2 แนวรุกถือว่าจัดจ้านยิงประตูได้มากสุดเท่ากับจ่าฝูง ส่วนเกมรับก็ยังมีข้อบกพร่องพอสมควร สภาพทีมไม่มีปัญหาการจัดทัพ หัวใจสำคัญไม่เปลี่ยนแปลงนำโดย ณัทธภณ วรทญานันทน์, ผดุงศักดิ์ โพธินาค, นาโอโตะ คิโดะคุ และ เอ็นเดบี้ เบอร์แลง

เจแอล เชียงใหม่ ยูไนเต็ด

“ช้างเผือก” ทีมอันดับ 4 ไทยลีก 3 ตอนบน ภายใต้การคุมทัพ “โค้ชโม” อภิชาติ โมสิกะ กุนซือมากประสบการณ์ นัดล่าสุดบุกแบ่งแต้ม เจแอล เชียงใหม่ ยูไนเต็ด 1-1 น่าเสียดายที่เสียสมาธิท้ายเกมจนโดนตีเสมอช่วงทดเจ็บ แต่ยังรักษาสถิติติด 1 ใน 3 ทีมที่ไม่เคยแพ้ใคร สภาพทีมสมบูรณ์ทุกตำแหน่งไล่จาก แองเจลโล มาชูก้า, ฉัตรชัย นาควิจิตร, พงศกร ตาคำ และ ฮุน จุงลี

 

 

โปรแกรมฟุตบอลลีกคัพ 2018 รอบเพลย์ออฟ รอบแรก

ตอนบน

15.30 น. ชัยนาท ยูไนเต็ด พบ สุรินทร์ ซูก้าโขงชีมูล เอฟซี ณ สนามเขาพลอง สเตเดี้ยม 

15.30 น. น่าน เอฟซี พบ เกร็กคู สายไหม ยูไนเต็ด ณ สนามกีฬา อบจ.น่าน

15.30 น. โคปูน วอริเออร์ พบ พิษณุโลก เอฟซี 2015 ณ สนามกีฬาเสนาบดี

15.30 น. กำแพงเพชร เอฟซี พบ เลยซิตี้ อาร์แอร์ไลน์ เอฟซี ณ สนามกีฬาชากังราว ริมปิง

15.30 น. สกลนคร เมืองไทย เอฟซี พบ แอร์ฟอร์ซ โรบินสัน เอฟซี ณ สนามกีฬากลางจังหวัดสกลนคร

15.30 น. นครราชสีมา ห้วยแถลง ยูไนเต็ด พบ นครสวรรค์ เอฟซี ณ สนามมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี

15.30 น. บีจีซี เอฟซี พบ เชียงราย ซิตี้ ณ สนามกีฬานอร์ทกรุงเทพ วิทยาเขตรังสิต

15.30 น. เมืองเลย ยูไนเต็ด พบ ขอนแก่น ยูไนเต็ด ณ สนามกีฬากลางอำเภอวังสะพุง

18.00 น. สระแก้ว เอฟซี พบ แพร่ ยูไนเต็ด ณ สนามกีฬา อบจ.สระแก้ว

18.00 น. โดม เอฟซี พบ นาวิกโยธิน ยูเรก้า เอฟซี ณ สนามธรรมศาสตร์ สเตเดี้ยม

18.00 น. สิงห์บุรี บางระจัน เอฟซี พบ บางกอก เอฟซี ณ สนามกีฬากลางจังหวัดสิงห์บุรี

18.00 น. อุตรดิตถ์ เอฟซี พบ สมุทรปราการ เอฟซี ณ สนามหมอนไม้ สเตเดี้ยม

18.30 น. ลำพูน วอริเออร์ พบ มหาสารคาม เอฟซี ณ สนามแม่กวง สเตเดี้ยม

18.30 น. อยุธยา ยูไนเต็ด พบ กาฬสินธุ์ เอฟซี ณ สนามกรุงศรี สเตเดี้ยม

19.00 น. ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี พบ เจแอล เชียงใหม่ ยูไนเต็ด ณ สนามไฟท์ติ้งฟิช สเตเดี้ยม

 

ตอนล่าง

15.30 น. หาดใหญ่ เอฟซี พบ ชุมพร เอฟซี ณ สนามเมืองหลักภาคใต้

15.30 น. บ้านค่าย ยูไนเต็ด พบ สุราษฎร์ธานี เอฟซี ณ สนามหวายกรอง สเตเดี้ยม

15.30 น. ปัตตานี เอฟซี พบ หาดใหญ่ ซิตี้ ณ สนามแรนโบว์ สเตเดี้ยม

15.30 น. ราชประชา พบ กองเรือยุทธการ ณ สนามธนบุรี สเตเดี้ยม

15.30 น. แกรนด์อันดามัน ระนอง ยูไนเต็ด พบ นรา ยูไนเต็ด ณ สนามกีฬาเทศบาลตำบลหาดส้มแป้น

15.30 น. สายมิตร กบินทร์ ยูไนเต็ด พบ นครปฐม ยูไนเต็ด ณ สนามกีฬาน้อมเกล้ามหาราช

17.30 น. หัวหิน ซิตี้ พบ พัทลุง เอฟซี ณ สนามเขาตะเกียบ สเตเดี้ยม

18.00 น. ปลวกแดง ระยอง ยูไนเต็ด พบ นนทบุรี เอฟซี ณ สนามกีฬากลางจังหวัดระยอง

18.00 น. บีทียู ส.บุญมีฤทธิ์ พบ สมุทรสาคร ยูไนเต็ด ณ สนามมหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี

18.00 น. ตรัง เอฟซี พบ จันทบุรี เอฟซี ณ สนาทเทศบาลนครตรัง