ศึกวอลเลย์บอลเยาวชน PEA ครั้งที่ 13 รอบคัดเลือกภาคนครหลวง ติดตามผลการแข่งขันได้ที่นี่

การแข่งขันวอลเลย์บอลเยาวชน "กฟภ." (PEA) อายุไม่เกิน 18 ปี ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 13 (ปีที่ 33) ประจำปี 2560 ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี รอบคัดเลือกภาคนครหลวง ที่ยิมเนเซียม 1 มหาวิทยาลัยรามคำแหง กรุงเทพฯ วันที่ 7 กันยายน 2560

ประเภททีมชาย รอบแรก
สาย ก.
โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุรี ชนะ โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ บดินทรเดชา กรุงเทพมหานคร 3-0 เซต 25-5, 25-7, 25-3
สาย ข.
โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ หอวัง นนทบุรี ชนะ โรงเรียนรัตนโกสินทร์สมโภชบางขุนเทียน กรุงเทพมหานคร 3-0 เซต 25-6, 25-11, 25-9
สาย ค. 
โรงเรียนเศรษฐบุตรบำเพ็ญ กรุงเทพมหานคร ชนะ โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ ประสานมิตร (ฝ่ายมัธยม) กรุงเทพมหานคร 3-0 เซต 25-21, 25-10, 25-5
สาย ค.
โรงเรียนฤทธิยะวรรณาลัย กรุงเทพมหานคร ชนะ โรงเรียนสารวิทยา กรุงเทพมหานคร 3-0 เซต 25-8, 25-7, 25-5
สาย ง.
โรงเรียนมักกะสันพิทยา กรุงเทพมหานคร ชนะ โรงเรียนมัธยมวัดธาตุทอง กรุงเทพมหานคร 3-0 เซต 25-2, 25-7, 25-8
โรงเรียนอัสสัมชัญ กรุงเทพมหานคร ชนะ โรงเรียนทวีธาภิเศก กรุงเทพมหานคร 3-0 เซต 25-9, 25-12, 25-9

ประเภททีมหญิง รอบแรก
สาย ก.
โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี ชนะ โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ บดินทรเดชา กรุงเทพมหานคร 3-0 เซต 25-6, 25-8, 25-6
สาย ข.
โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุรี ชนะ โรงเรียนมัธยมวัดธาตุทอง กรุงเทพมหานคร 3-0 เซต 25-4, 25-3, 25-3

โปรแกรมวันที่ 8 กันยายน 2560
ประเภททีมชาย รอบแรก

สาย ก.
08.00 น. โรงเรียนอำนวยวิทย์ จ.สมุทรปราการ พบ โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ บดินทรเดชา กรุงเทพมหานคร
สาย ข.
09.15 น. โรงเรียนกีฬากรุงเทพมหานคร พบ โรงเรียนรัตนโกสินทร์สมโภชบางขุนเทียน กรุงเทพมหานคร
สาย ค.
10.30 น. โรงเรียนเศรษฐบุตรบำเพ็ญ กรุงเทพมหานคร พบ พบ โรงเรียนสารวิทยา กรุงเทพมหานคร
11.45 น. โรงเรียนฤทธิยะวรรณาลัย กรุงเทพมหานคร พบ โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ ประสานมิตร (ฝ่ายมัธยม) กรุงเทพมหานคร
สาย ง.
13.00 น. โรงเรียนมักกะสันพิทยา กรุงเทพมหานคร พบ โรงเรียนทวีธาภิเศก กรุงเทพมหานคร
14.15 น. โรงเรียนอัสสัมชัญ กรุงเทพมหานคร พบ โรงเรียนมัธยมวัดธาตุทอง กรุงเทพมหานคร

ประเภททีมหญิง รอบแรก
สาย ง.
15.30 น. โรงเรียนกีฬากรุงเทพมหานคร พบ โรงเรียนเทศบาล 1 เยี่ยมเกษสุวรรณ จ.สมุทรปราการ
สาย ก.
16.45 น. โรงเรียนสายน้ำผึ้ง ในพระอุปถัมภ์ กรุงเทพมหานคร พบ โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ บดินทรเดชา กรุงเทพมหานคร
สาย ค.
18.00 น. โรงเรียนวิสุทธิกษัตรี จ.สมุทรปราการ พบ โรงเรียนมัธยมวัดธาตุทอง กรุงเทพมหานคร

แชมป์ และรองแชมป์ จะได้รับสิทธิผ่านเข้าไปเล่นในรอบชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ที่ จ.นครราชสีมาต่อไป