ทีมตบหนุ่มักกะสัน และ สาวน้อยจากกีฬากรุงเทพ ค้วาแชมป์วอลเลย์บอลชายหาดยูโร่เค้ก โซนภาคตะวันออก

การแข่งขันวอลเลย์บอลชายหาด "ยูโร่เค้ก ไทยแลนด์ บีช วอลเลย์บอล 2016" รอบคัดเลือกภาคตะวันออก ที่อ่าวดงตาล กองบัญชาการกองเรือยุทธการ อ.สัตหีบ จ.ชลบุรี วันที่ 15 กันยายน 2559 เป็นการแข่งขันในรุ่นอายุไม่เกิน 18 ปี 

ประเภททีมชาย 
ยอดฉัตร โนนเวียงแก จับคู่กับ คณาธิป มอญขาม จากโรงเรียนมักกะสันพิทยา จ.กรุงเทพมหานคร ลงสนามพบ สัจจะ มาละมัย และ กษิดิศ ถิวุฒิชานน จากโรงเรียนนวมิทราชินูทิศ หอวัง นนทบุรี จ.นนทบุรี 

เกมการแข่งขันในนัดนี้ ทั้งสองทีมเล่นกันได้อย่างสูสี ก่อนจะเป็นทางด้านสองหนุ่มจากมักกะสันพิทยา เอาชนะไป 2-1 เซต 19-21, 25-23, 16-14 คว้าแชมป์โซนภาคตะวันออกไปครอง 

ประเภททีมหญิง 
จุฑารัตน์ หอมโสม / จุรารัตน์ นวลเต็ม (โรงเรียนกีฬากรุงเทพ จ.กรุงเทพมหานคร) พบ กัลยาณี โตอิ่ม / ธนศวรรณ ไชยสิงห์ (โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุรี) 

เกมการแข่งขันในนัดนี้ สองสาวจากกีฬากรุงเทพโชว์ฟอร์มได้อย่างยอดเยี่ยม เอาชนะกีฬานครนนท์ไป 2-0 เซต 21-17, 21-10 คว้าแชมป์โซนภาคตะวันออกไปครอง 

สรุปผลการแข่งขันในรุ่นอายุไม่เกิน 18 ปี 
ประเภททีมชาย 

อันดับ 1 : ยอดฉัตร โนนเวียงแก / คณาธิป มอญขาม (โรงเรียนมักกะสันพิทยา จ.กรุงเทพมหานคร)
อันดับ 2 : สัจจะ มาละมัย / กษิดิศ ถิวุฒิชานน (โรงเรียนนวมิทราชินูทิศ หอวัง นนทบุรี จ.นนทบุรี)
ประเภททีมหญิง 
อันดับ 1 : จุฑารัตน์ หอมโสม / จุรารัตน์ นวลเต็ม (โรงเรียนกีฬากรุงเทพ จ.กรุงเทพมหานคร)
อันดับ 2 : กัลยาณี โตอิ่ม / ธนศวรรณ ไชยสิงห์ (โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุรี) 
 

ส่วนการแข่งขันในรุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี 
ประเภททีมชาย 

ธีระพงศ์ คงหนู และ สุภัทธพงศ์ บุญทอง จากโรงเรียนนวมิทราชินูทิศ หอวัง นนทบุรี จ.นนทบุรี เอาชนะ โยธิน จันทร์พิมพ์ กับ ภูมินทร์ บุฝ้าย จากโรงเรียนเบญจมราชูทิศ จ.จันทบุรี 2-0 เซต 21-19, 21-19 

ประเภททีมหญิง 
ฐิติรัตน์ หุ่นงาม และ กาญจนา เสี่ยงบุญ จากโรงเรียนกีฬากรุงเทพ จ.กรุงเทพมหานคร เอาชนะ ภคนันท์ ใจกล้า และ นัชนันท์ เคล้าคล่อง จากโรงเรียนวิชูทิศ จ.กรุงเทพมหานคร 2-0 เซต 21-13, 21-15 

สรุปผลการแข่งขันในรุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี 
ประเภททีมชาย

อันดับ 1 : ธีระพงศ์ คงหนู / สุภัทธพงศ์ บุญทอง (โรงเรียนนวมิทราชินูทิศ หอวัง นนทบุรี)
อันดับ 2 : โยธิน จันทร์พิมพ์ / ภูมินทร์ บุฝ้าย (โรงเรียนเบญจมราชูทิศ จ.จันทบุรี)
 

ประเภททีมหญิง 
อันดับ 1 : ฐิติรัตน์ หุ่นงาม / กาญจนา เสี่ยงบุญ (โรงเรียนกีฬากรุงเทพ จ.กรุงเทพมหานคร)
อันดับ 2 : ภคนันท์ ใจกล้า / นัชนันท์ เคล้าคล่อง (โรงเรียนวิชูทิศ จ.กรุงเทพมหานคร)

ทีมแชมป์และรองแชมป์ในรุ่น 12, 14, 16, 18 ปีจะได้รับสิทธิ์ผ่านเข้าสู่รอบชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ที่สนามโรงเรียนศรัทธาสมุทร จังหวัด สมุทรสงคราม ระหว่างวันที่ 25 พฤศจิกายน - 2 ธันวาคม 2559 ส่วนสนามต่อไปจะแข่งขันในรอบคัดเลือกภาคตะวันออกเฉียงเหนือ สนามโรงเรียนเมืองเตาวิทยาคม จังหวัดมหาสารคาม วันที่ 17-24 กันยายน 2559