ผลการจับสลากโตโยต้าลีกคัพ รอบเพลย์ออฟ มี 75 ทีมจากด.2 ร่วมโม่แข้ง คัดเอา 30 ตัวแทนเข้าสู่รอบ 64 ทีมสุดท้าย เริ่มความมันส์ 23 มี.ค.

เมื่อเวลา15.00น. ของวันที่ 18 มีนาคม 2559 ที่โรงแรมดิเอมเมอรัล รัชดา มีพิธีจับสลากประกบคู่การแข่งขันฟุตบอลโตโยต้าลีกคัพ ประจำฤดูกาล 2559 รอบคัดเลือก ซึ่งจะมีตัวแทนจากศึกดิวิชั่น 2 เข้าร่วมการแข่งขันจำนวน 75 ทีม และจะคัดเอา 30 ทีม ผ่านเข้าสู่รอบ 64 ทีมสุดท้าย ซึ่งจะมีทีมจากไทยลีกและดิวิชั่น 1 รออยู่แล้ว

ผลการจับสลากมีดังต่อไปนี้

โซนภาคกลาง สมัคร 7 ทีมเข้ารอบ 3 ทีม

อุทัยธานี ฟอเรสต์ พบ นครสวรรค์ เอฟซี (ผู้ชนะเข้าไปรอเปิดบ้านพบ สิงห์บุรี บางระจัน เอฟซี)

อยุธยา ยูไนเต็ด พบ สระบุรี ทีอาร์ยู เอฟซี

พานทอง เอฟซี พบ อยุธยา วอริเออร์

โซนภาคตะวันออก สมัคร 11 ทีม เข้ารอบ 4 ทีม

ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี พบ นครนายก เอฟซี (ผู้ชนะเข้าไปรอเปิดบ้านพบ สมุทรปราการ เอฟซี)

ปลวกแดง ระยอง ยูไนเต็ด พบ สายมิตร กบินทร์ ยูไนเต็ด (ผู้ชนะเข้าไปรอเปิดบ้านพบ นาวิกโยธิน ยูเรก้า เอฟซี )

พัทยา ซิตี้ พบ สระแก้ว เอฟซี (ผู้ชนะเข้าไปรอเปิดบ้านพบ ทีเอ เบญจมราชูทิศ)

ปราจีนบุรี ยูไนเต็ด พบ จันทบุรี เอฟซี

โซนภาคใต้ สมัคร 9 ทีม เข้ารอบ 4 ทีม

ภูเก็ต เอฟซี พบ ระนอง ยูไนเต็ด (ผู้ชนะเข้าไปรอเปิดบ้านพบ สุราษฎร์ธานี เอฟซี)

ยะลา ยูไนเต็ด พบ พัทลุง เอฟซี

พังงา เอฟซี พบ ปัตตานี เอฟซี

คาเดนซ่า สตูล ยูไนเต็ด พบ นรา ยูไนเต็ด

โซนกรุงเทพและปริมณฑล สมัคร 7 ทีม เข้ารอบ 3 ทีม

โดม เอฟซี พบ บีซีซี เอฟซี (ผู้ชนะเข้าไปรอเปิดบ้านพบ เกร็กคู ทัพฟ้า ปทุมธานี เอฟซี)

ทหารบก เอฟซี พบ รังสิต เอฟซี

ม.นอร์ทกรุงเทพ พบ ม.เกษตรศาสตร์

โซนกรุงเทพตะวันออก สมัคร 11 ทีม เข้ารอบ 3 ทีม

ศุลกากร ยูไนเต็ด พบ สินธนา กบินทร์บุรี เอฟซี

ม.เกษมบัณฑิต พบ สมุทรปราการ ยูไนเต็ด

(ผู้ชนะของคู่ศุลกากร จะได้เป็นเจ้าบ้านในรอบต่อไปรอพบผู้ชนะจากคู่ ม.เกษมบัณฑิต)

พัทยา เอฟซี พบ ลูกอีสาน เอฟซี (ผู้ชนะเข้าไปรอเปิดบ้านพบ บ้านบึง ยูไนเต็ด)

ราชประชา พบ อินเตอร์ พัทยา

กองเรือยุทธการ พบ ปทุมธานี ยูไนเต็ด

(ผู้ชนะของคู่ราชประชา จะได้เป็นเจ้าบ้านในรอบต่อไปรอพบผู้ชนะจากคู่ กองเรือยุทธการ)

โซนภาคตะวันตก สมัคร 9 ทีม เข้ารอบ 4 ทีม

ธนบุรี ซิตี้ พบ บีทียู ส.บุญมีฤทธิ์ ยูไนเต็ด (ผู้ชนะเข้าไปรอเปิดบ้านพบ สีหมอก เอฟซี)

อัสสัมชัญ ยูไนเต็ด พบ สพล.สมุทรสาคร

เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด พบ กรุงธนบุรี เอฟซี

สมุทรสาคร พบ นนทบุรี เอฟซี

โซนภาคตะวันออกเฉียงเหนือ สมัคร 10 ทีม เข้ารอบ 5 ทีม

อุบลราชธานี เอฟซี พบ ขอนแก่น เอฟซี

สกลนคร เมืองไทย เอฟซี พบ หนองคาย เอฟที

ยโสธร เอฟซี พบ มุกดาหาร ลำโขง

ศรีสะเกษ ยูไนเต็ด พบ กาฬสินธุ์ เอฟซี

ร้อยเอ็ด ยูไนเต็ด พบ สุรินทร์ เอฟซี

โซนภาคเหนือ สมัคร 11 ทีม เข้ารอบ 4 ทีม

พะเยา เอฟซี พบ หนองบัวพิชญ เอฟซี (ผู้ชนะเข้าไปรอเปิดบ้านพบ แพร่ ยูไนเต็ด)

น่าน เอฟซี พบ ตาก ซิตี้ (ผู้ชนะเข้าไปรอเปิดบ้านพบ อุตรดิตถ์ เอฟซี)

เพชรบูรณ์ เอฟซี พบ พิษณุโลก เอฟซี (ผู้ชนะเข้าไปรอเปิดบ้านพบ ลำพูน วอริเออร์)

กำแพงเพชร เอฟซี พบ เลย ซิตี้ อาร์แอร์ไลน์ เอฟซี 

สำหรับการแข่งขันจะใช้ระบบน็อคเอาท์แพ้คัดออก หากเสมอกันในเวลา 90 นาที จะต้องต่อเวลาพิเศษ 30 นาที หากยังไม่มีผู้ชนะต้องดวลจุดโทษตัดสิน โดยจะเริ่มเพลย์ออกรอบแรก พุธที่ 23 มี.ค. และเพลย์ออฟรอบ 2 พุธ 30 มี.ค.59