"ปืนใหญ่" อาร์เซนอล ส่อเก็บตัวหลักเอาไว้เล่นนัดชิงลีกคัพ แต่พร้อมส่ง แดนนี่ เวลเบ็ค ยืนเป็นหัวหอกนัดต้อนรับ ออสเตอร์ซุนด์ ในศึกยูฟ่า ยูโรปาลีก คืนนี้

ศึกฟุตบอลยูฟ่า ยูโรปาลีก รอบ 32 ทีมสุดท้าย นัดที่ 2 คืนวันที่ 22 ม.ค.นี้ "ปืนใหญ่" อาร์เซนอล ยักษ์ใหญ่แห่งศึกพรีเมียร์ลีก อังกฤษ จะกลับมาเปิดอาร์เซนอล สเตเดี้ยม (เอมิเรตส์ สเตเดี้ยม) ต้อนรับ ออสเตอร์ซุนด์ ทีมเยือนจากสวีเดน ในเวลา 01.00 น. หลังเกมแรกบุกไปชนะมาก่อนถึง 3-0 

อาร์เซนอล
นักเตะเจ็บ - ซานติ กาซอร์ล่า, อเล็กซองดร์ ลากาแซตต์, อารอน แรมซีย์
เช็กความฟิต - เมซุต โอซิล
ติดคัพไท - ปิแอร์ เอเมริก โอบาเมยอง

เจ้าถิ่นของกุนซือ อาร์แซน เวนเกอร์ มีปัญหาเรื่องเกมรุกพอสมควร เพราะหมดสิทธิใช้งาน อเล็กซองดร์ ลากาแซตต์ และ ปิแอร์ เอเมริก โอบาเมยอง แต่พร้อมส่ง แดนนี่ เวลเบ็ค ยืนหัวหอกตัวเป้า คาดว่าจะดร็อปแข้งหลักหลายคน หลังตุนความได้เปรียบมาจากนัดแรก และเก็บตัวเอาไว้ลงเล่นนัดสำคัญกับ "เรือใบสีฟ้า" แมนฯ ซิตี้ ในศึกคาราบาว คัพ  รอบชิงชนะเลิศ ช่วงสุดสัปดาห์นี้ จึงน่าจะส่งพวกตัวสำรองอย่าง ดาวิด ออสปิน่า, คาลัม แชมเบอร์ส, ร็อบ โฮลดิ้ง รวมถึง โจ วิลล็อก มิดฟิลด์ดาวรุ่งลงเล่นเป็นตัวจริง 


ออสเตอร์ซุนด์
นักเตะเจ็บ - โยฮัน เบอร์ติลส์สัน, สเมจ์ล ซุลเยวิช
เช็กความฟิต - โฮซัม ไออิช

ทีมเยือนของกุนซือ เกรแฮม พ็อตเตอร์ ต้องยิงชนะด้วยสกอร์ 3 ลูกขึ้นไป จึงจะมีโอกสพลิกกลับมาเป็นฝ่ายเข้ารอบ ซึ่งถือว่าเป็นเรื่องที่ยากมากๆ แต่ยังพร้อมจัดผู้เล่นชุดใหญ่ลงสนาม คาดว่าพวกตัวหลักอย่าง ทอม เพ็ตเตอร์สสัน, เคอร์ติส เอ็ดเวิร์ดส, เคน เซม่า, ซามูเอล เมนซาห์ และ ดิโน่ อิสลาโมวิช ยังพร้อมลงสนามทั้งหมด

ผลที่คาด - อาร์เซนอล ชนะ ออสเตอร์ซุนด์ 2-0

โปรแกรมฟุตบอลยูฟ่า ยูโรปาลีก รอบ 32 ทีมสุดท้าย นัดที่ 2

23.00 น. โลโคโมทีฟ มอสโก (รัสเซีย) พบ นีซ (ฝรั่งเศส)

(ผลนัดแรก - โลโคโมทีฟ ชนะ 3-2)

01.00 น. แอตเลติโก มาดริด (สเปน) พบ โคเปนฮาเกน (เดนมาร์ก)
(ผลนัดแรก - แอตเลติโก มาดริด ชนะ 4-0 )
01.00 น. ดินาโม เคียฟ (ยูเครน) พบ เออีเค เอเธนส์ (กรีซ)
(ผลนัดแรก - เสมอ 1-1)
01.00 น. ลาซิโอ (อิตาลี) พบ สเตอัว บูคาเรสต์ (โรมาเนีย)
(ผลนัดแรก - สเตอัว ชนะ 1-0 )
01.00 น. แอร์เบ ไลป์ซิก (เยอรมนี) พบ นาโปลี (อิตาลี)
(ผลนัดแรก - ไลป์ซิก ชนะ 3-1)
01.00 น. สปอร์ติ้ง ลิสบอน (โปรตุเกส) พบ อัสตาน่า (คาซัคสถาน)
(ผลนัดแรก - ลิสบอน ชนะ 3-1 )
01.00 น. บียาร์รีล (สเปน) พบ โอลิมปิก ลียง (ฝรั่งเศส)
(ผลนัดแรก - บียาร์รีล ชนะ 3-1 )
01.00 น. วิคตอเรีย เปลเซ่น (สาธารณรัฐเช็ก) พบ ปาร์ติซาน เบลเกรด (เซอร์เบีย)  
(ผลนัดแรก - เสมอ 1-1)
01.00 น. เซนิท เซนต์ ปีเตอร์สเบิร์ก (รัสเซีย) พบ กลาสโกว์ เซลติก (สกอตแลนด์)
(ผลนัดแรก - เซลติก ชนะ 1-0 )
03.05 น. เอซี มิลาน (อิตาลี) พบ ลูโดโกเรตส์ รัซกราด (บัลแกเรีย)
(ผลนัดแรก - เอซี มิลาน ชนะ 3-0)
03.05 น. อาร์เซนอล (อังกฤษ) พบ ออสเตอร์ซุนด์ (สวีเดน)
(ผลนัดแรก - อาร์เซนอล ชนะ 3-0)
03.05 น. อตาลันต้า (อิตาลี) พบ ดอร์ทมุนด์ (เยอรมนี)
(ผลนัดแรก - ดอร์ทมุนด์ ชนะ 3-2)
03.05 น. แอธเลติก บิลเบา (สเปน) พบ สปาร์ตัก มอสโก (รัสเซีย)
(ผลนัดแรก - แอธเลติก บิลเบา ชนะ 3-1)
03.05 น. บราก้า (โปรตุเกส) พบ โอลิมปิก มาร์กเซย (ฝรั่งเศส)
(ผลนัดแรก - มาร์กเซย ชนะ 3-0)
03.05 น. ซัลซ์บวร์ก (ออสเตรีย) พบ รีล โซเซียดัด (สเปน)
(ผลนัดแรก - เสมอ 2-2)