"ปีศาจแดง" แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด ยักษ์ใหญ่จากอังกฤษ มีนักเตะเจ็บเยอะ จึงถือโอกาสพักแข้งหลักเปิดทางให้ตัวสำรองต้อนรับ อัสตาน่า แชมป์คาซัคสถาน ในศึกยูฟ่า ยูโรปาลีก นัดประเดิมสนามรอบแบ่งกลุ่ม คืนวันที่ 19 ก.ย.นี้ 

ยูฟ่า ยูโรปาลีก
รอบแบ่งกลุ่ม นัดแรก กลุ่ม แอล


แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด-อัสตาน่า
สนาม : โอลด์ แทรฟฟอร์ด
เวลา : 02.00 น.

แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด
นักเตะเจ็บ - ลุค ชอว์, เอริก ไบญี่, ปอล ป๊อกบา, อองโตนี่ มาร์ซิยัล, ดาเนี่ยล เจมส์
เช็กความฟิต - เจสเซ่ ลินการ์ด, ดิโอโก้ ดาโลต์

โอเล่ กุนนาร์ โซลชา กุนซือ "ปีศาจแดง" มีนักเตะได้รับบาดเจ็บหลายคน จึงน่าจะถือโอกาสพักตัวหลัก เพื่อเปิดโอกาสให้แข้งสำรองและพวกดาวรุ่งได้ลงสนามในรายการนี้ คาดว่าผู้รักษาประตูจะให้ เซร์คิโอ โรเมโร่ ลงเฝ้าเสา แนวรุกจะใช้ อักเซล ทวนเซเบ้ ยืนคู่กับ แฮร์รี่ แม็คไกวร์ แดนกลางวาง เฟรด ยืนคู่กับ เนมันย่า มาติช แนวรุกเตรียมส่ง เจสซี่ ลินการ์ด กลับมายืนประสานงานกับ ฆวน มาต้า, มาร์คัส แรชฟอร์ด และ เมสัน กรีนวู้ด

อัสตาน่า
โรมัน ฮารีฮอร์ชุก กุนซือทีมเยือนเป็นแชมป์ลีกคาซัคสถาน และพร้อมจัดผู้เล่นชุดใหญ่ลงสนามแน่นอน เพราะไม่มีแข้งหลักได้รับบาดเจ็บ คาดว่า เนนัด เอริก, ลูก้า ซิมูโนวิช, รูนาร์ ซิกูร์ยอห์นเซ่น, ยูริ ล็อควิเนนโก้ และ รันเจโล่ จุงก้า น่าจะออกสตาร์ทเป็นตัวจริงทั้งหมด

ผลที่คาด - แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด ชนะ อัสตาน่า 2-0

ลุงป๊อบ แฟนพันธุ์แท้

โปรแกรมยูโรปาลีก รอบแบ่งกลุ่ม นัดแรก
23.55 น. อาโปเอล นิโคเซีย พบ ดูเดอแล็ง
23.55 น. คาราบัค พบ เซบีญ่า
23.55 น. ดีนาโม เคียฟ พบ มัลโม่
23.55 น. โคเปนเฮเก้น พบ ลูกาโน่
23.55 น. บาเซิ่ล พบ คราสโนดาร์
23.55 น. เกตาเฟ่ พบ แทรบซอนสปอร์
23.55 น. พีเอสวี พบ สปอร์ติ้ง ลิสบอน
23.55 น. ลินซ์ พบ โรเซนบอร์ก
23.55 น. แรนส์ พบ เซลติก
23.55 น. ซีเอฟอาร์ คลูจ์ พบ ลาซิโอ
23.55 น. ไอน์ทรัคท์ แฟรงเฟิร์ต พบ อาร์เซน่อล
23.55 น. สต็องดาร์ ลีแอช พบ วิตอเรีย กิมาไรส์
02.00 น. โวลฟ์สบวร์ก พบ โอเล็กซานเดรีย
02.00 น. เกนท์ พบ แซงต์ เอเตียนน์
02.00 น. โรม่า พบ อิสตันบูล บาซัคเซเฮียร์
02.00 น. โบรุสเซีย มึนเช่นกลัดบัค พบ โวลฟ์สเบิร์ก
02.00 น. วูลฟ์แฮมป์ตัน พบ บราก้า
02.00 น. สโลวาน บราติสลาว่า พบ เบซิคตัส
02.00 น. แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด พบ อัสตาน่า
02.00 น. ปาร์ติซาน พบ อาแซด
02.00 น. ปอร์โต้ พบ ยัง บอยส์
02.00 น. เรนเจอร์ส - เฟเยนอร์ด
02.00 น. ลูโดโกเร็ทส์ - ซีเอสเคเอ มอสโก
02.00 น. เอสปันญ่อล - เฟเรนวารอส