ศึกฟุตบอลยูฟ่า ยูโรปาลีก รอบแบ่งกลุ่ม นัดที่ 4 กลุ่ม อี คืนวันที่ 8 พ.ย.นี้ "ปืนใหญ่" อาร์เซนอล ยักษ์ใหญ่แห่งศึกพรีเมียร์ลีก อังกฤษ จะเปิดเอมิเรตส์ สเตเดี้ยม ต้อนรับ สปอร์ติ้ง ลิสบอน ทีมดังจากโปรตุเกส เวลา 03.00 น.

อาร์เซนอล
นักเตะเจ็บ - โมฮาเม็ด เอลเนนี่
เช็กความฟิต - โลรองต์ คอสเชียลนี่, โซคราติส, นาโช มอนเรอัล

อูไน เอเมรี่ กุนซือเจ้าบ้านหวังคว้าชัยเพื่อการันตีเข้ารอบน็อคเอาท์ เพราะตอนนี้ยังรั้งตำแหน่งจ่าฝูง มี 9 คะแนนเต็มจากการคว้าชัย 3 นัดรวด แต่จะพักนักเตะตัวหลักหลายราย เพื่อให้พวกแข้งสำรองได้ลสนามในรายการนี้เหมือนเช่นเคย คาดว่าแนวรับจะได้ โซคราติส ฟิตกลับมายืนคู่กับ ร็อบ โฮลดิ้ง แดนกลางวาง มัตเตโอ กูเอ็นดูซี่ จับคู่กับ กรานิท ชาก้า แนวรุกใช้ แดนนี่ เวลเบ็ค เป็นแกนหลัก 

สปอร์ติ้ง ลิสบอน
นักเตะเจ็บ - สเตฟาโน่ สตูราโร่, เอมิเลียโน่ วิเวียโน่, โรดริโก้ บัตตาเกลีย
เช็กความฟิต - อับดุลลาย ดิอาบี้

ทีมเยือนเพิ่งไล่ โชเซ่ เปไซโร่ ออกจากตำแหน่งกุนซือ และจะให้ ติอาโก้ แฟร์นันเดส คุมทีมแบบขัดตาทัพไปก่อน โดยตอนนี้ยังเป็นรองจ่าฝูง แข่ง 2 นัด มี 6 แต้ม คาดว่าพวกแข้งหลักจะได้ลงสนามทั้งหมด นำทัพโดย เซบาสเตียน โคเอเตส, บรูโน่ แฟร์นันเดส, นานี่ และ บาส โดสต์

ผลที่คาด - อาร์เซนอล ชนะ สปอร์ติ้ง ลิสบอน 2-0 


 
โปรแกรมฟุตบอลยูฟ่า ยูโรปาลีก รอบแบ่งกลุ่ม
กลุ่ม จี

00.55 น. ราปิด เวียนนา (ออสเตรีย) พบ บียาร์รีล (สเปน)
00.55 น. สปาร์ตัก มอสโก (รัสเซีย) พบ เรนเจอร์ส (สกอตแลนด์)

กลุ่ม เอช
00.55 น. อปอนลอน (ไซปรัส) พบ ไอน์ทรัค แฟรงค์เฟิร์ต (เยอรมนี)
00.55 น. ลาซิโอ (อิตาลี) พบ โอลิมปิก มาร์กเซย (ฝรั่งเศส)

กลุ่ม ไอ
00.55 น. เกงค์ (เบลเยี่ยม) พบ เบซิคตัส (ตุรกี)
00.55 น. มัลโม (สวีเดน) พบ ซาร์ปสบอร์ก (นอร์เวย์)

กลุ่ม เจ
00.55 น. อคีซาร์สปอร์ (ตุรกี) พบ เซบีญ่า (สเปน)
00.55 น. คราสโนดาร์ (รัสเซีย) พบ สตองดาร์ด ลีแอช (เบลเยี่ยม)

กลุ่ม เค
22.50 น. อัสตาน่า (คาซัคสถาน) พบ ยาโบลเนช (สาธารณรัฐเช็ก)
00.55 น. ดินาโม เคียฟ (ยูเครน) พบ แรนส์ (ฝรั่งเศส)

กลุ่ม แอล
00.55 น. บาเต้ โบริซอฟ (เบลารุส) พบ เชลซี (อังกฤษ)
00.55 น. วีดิ (ฮังการี) พบ พีเอโอเค (กรีซ)

กลุ่ม เอ
03.00 น. เลเวอร์คูเซ่น (เยอรมนี) พบ ซูริค (สวิตเซอร์แลนด์)
03.00 น. ลูโดโกเรตส์ (บัลแกเรีย) พบ เออีเค ลาร์นาซ่า (กรีซ)

กลุ่ม บี
03.00 น. กลาสโกว์ เซลติก (สกอตแลนด์) พบ แอร์เบ ไลป์ซิก (เยอรมนี)
03.00 น. โรเซนบอร์ก (นอร์เวย์) พบ เรดบูลส์ ซัลซ์บวร์ก (ออสเตรีย)

กลุ่ม ซี
03.00 น. บอร์กโดซ์ (ฝรั่งเศส) พบ เซนิท เซนต์ ปีเตอร์สเบิร์ก (รัสเซีย)
03.00 น. สลาเวีย ปราก (สาธารณรัฐเช็ก) พบ โคเปนฮาเกน (เดนมาร์ก)

กลุ่ม ดี 
22.50 น. เฟเนร์บาห์เช (ตุรกี) พบ อันเดอร์เลชท์ (เบลเยี่ยม)
03.00 น. ดินาโม ซาเกร็บ (โครเอเชีย) พบ สปาร์ตัก เตอร์นาว่า (สโลวะเกีย)

กลุ่ม อี
03.00 น. อาร์เซนอล (อังกฤษ) พบ สปอร์ติ้ง ลิสบอน (โปรตุเกส)
03.00 น. วอร์สก้า (ยูเครน) พบ คาราบัค (อาเซอร์ไบจาน) 

กลุ่ม เอฟ
03.00 น. โอลิมเปียกอส (กรีซ) พบ ดูเดแลงก์ (ลัมเซมเบิร์ก)
03.00 น. รีล เบติส (สเปน) พบ เอซี มิลาน (อิตาลี)