โปรแกรมกีฬา

ประจำวันที่ 8 ธันวาคม 2562

โปรแกรมบอล

ออสเตรเลีย เอ-ลีก 2018-2019

ออสเตรีย บุนเดสลีกา 2019-2020

เบลเยียม โปรลีก 2019-2020

บุนเดสลีกา 2 2019-2020

บุนเดสลีกา 2019-2020

โครเอเชีย ดิวิชั่น 1 2019-2020

เช็ก ลีกา 2019-2020

เดนมาร์ก ซูเปอร์ลีก้า 2019-2020

แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ 2019-2020

กรีซ ซูเปอร์ลีก 2019-2020

เจลีก ดิวิชั่น 2 2019

ลาลีกา 2019-2020

ลีกเอิง 2019-2020

เนเธอร์แลนด์ เอเรอดีวีซี 2019-2020

โปแลนด์ เอ็คสตรัคลาซ่า 2019-2020

โปรตุเกส ซูเปอร์ลีกา 2019-2020

พรีเมียร์ลีก อังกฤษ 2019-2020

โรมาเนีย ลีกา 1 2019-2020

รัสเซีย พรีเมียร์ลีก 2019-2020

ฟุตบอลหญิงซีเกมส์ 2019 2019

เซกุนด้า 2019-2020

เซเรียอา 2019-2020

เซเรียบี 2019-2020

สวิสซูเปอร์ลีก 2019-2020

ตุรกี ซูเปอร์ลีก 2019-2020

ยูเครน พรีเมียร์ลีก 2019-2020

โปรแกรมอื่นๆ

ในประเทศ

12.30 น. มวยไทย ศึกมวยดีวิถีไทย ที่ เวทีมวย บลูอารีน่า

18.30 น. มวยไทย ศึกช้างมวยไทยเกียรติเพชร ที่ เวทีมวย อตก.3 นนทบุรี

ต่างประเทศ

ฟุตบอลหญิง กีฬา ซีเกมส์
รอบชิงชนะเลิศ
19.00 น. ไทย - เวียดนาม

รอบชิงอันดับสาม
15.00 น. เมียนมา - ฟิลิปปินส์


ฟุตบอล พรีเมียร์ ลีก อังกฤษ
21.00 น. แอสตัน วิลล่า - เลสเตอร์ ซิตี้
21.00 น. นิวคาสเซิ่ล ยูไนเต็ด - เซาธ์แฮมป์ตัน
21.00 น. นอริช ซิตี้ - เชฟฟิลด์ ยูไนเต็ด
23.30 น. ไบรท์ตัน แอนด์ โฮฟ อัลเบี้ยน - วูล์ฟแฮมป์ตัน วันเดอเรอร์ส

ฟุตบอล เดอะ แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
19.00 น. เวสต์ บรอมวิช อัลเบี้ยน- สวอนซี ซิตี้

ฟุตบอล บุนเดสลีกา เยอรมนี
21.30 น. ยูนิโอน เบอร์ลิน - โคโลญจน์
00.00 น. แวร์เดอร์ เบรเมน - พาเดอบอร์น

ฟุตบอล ลีกา สอง เยอรมนี
19.30 น. ยาห์น เรเกนส์บวร์ก - ซังค์ เพาลี
19.30 น. ดีนาโม เดรสเดน - ซานด์เฮาเซ่น
19.30 น. วีเฮ่น วีสบาเด้น - ดาร์มสตัดท์

ฟุตบอล กัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี
18.30 น. เลชเช่ - เจนัว
21.00 น. ซาสซูโอโล่ - กาญารี่
21.00 น. สปัล - เบรสชา
21.00 น. โตริโน่ - ฟิออเรนติน่า
00.00 น. ซามพ์โดเรีย - ปาร์ม่า
02.45 น. โบโลญญ่า - เอซี มิลาน

ฟุตบอล กัลโช่ เซเรีย บี อิตาลี
21.00 น. ยูเว่ สตาเบีย - โฟรซิโนเน่
21.00 น. ปิซ่า - วีร์ตุส เอนเตลล่า
03.00 น. ปอร์เดโนเน่ - โครโตเน่

ฟุตบอล ลา ลีกา สเปน
18.00 น. เออิบาร์ - เคตาเฟ่
20.00 น. เรอัล เบติส - แอธเลติก บิลเบา
22.00 น. เรอัล บายาโดลิด - เรอัล โซเซียดาด
00.30 น. เลกาเนส - เซลต้า บีโก้
03.00 น. โอซาซูน่า - เซบีย่า

ฟุตบอล เซกุนด้า ดิบิซิออน สเปน
18.00 น. จิโรน่า - ลูโก้
22.00 น. เดปอร์ติโบ ลา กอรุนญ่า - เรอัล ซาราโกซ่า
00.00 น. ลาส ปัลมาส - นูมันเซีย
03.00 น. กาดิซ - เอลเช่

ฟุตบอล ลีก เอิง ฝรั่งเศส
21.00 น. สต๊าด เดอ แร็งส์ - แซงต์ เอเตียน
23.00 น. น็องต์ - ดิฌง
03.00 น. โอลิมปิก มาร์กเซย - บอร์กโดซ์

ฟุตบอล ลีก คัพ สกอตแลนด์ รอบชิงชนะเลิศ
22.00 น. เรนเจอร์ส - กลาสโกว์ เซลติก

ฟุตบอล เอเรดิวิซี่ เนเธอร์แลนด์ส
18.15 น. วิเทสส์ - เฟเยนูร์ด
20.30 น. อาร์เคซี วาลไวจ์ - ฮีเรนวีน
20.30 น. โกรนิงเก้น - อูเทร็คท์
22.45 น. สปาร์ต้า ร็อตเตอร์ดัม - เฮราเคลส อัลเมโล

ฟุตบอล พรีเมร่า ลีกา โปรตุเกส
22.00 น. ปากอส แฟร์เรยร่า - วิตอเรีย เซตูบัล
22.00 น. วิตอเรีย กิมาไรส์ - ปอร์ติโมเนนเซ่
00.30 น. สปอร์ติ้ง ลิสบอน - โมไรเรนเซ่
03.00 น. เบเลเนนส์ - ปอร์โต้

ฟุตบอล เซกุนด้า ลีกา โปรตุเกส
18.15 น. ไฟเรนเซ่ - เบนฟิก้า บี
22.00 น. อคาเดมิก้า - คาซ่า ปีอา
22.00 น. ไลซอส - อคาเดมิโก้ วิเซอู
22.00 น. มาฟร่า - เอสโตริล
00.15 น. วาร์ซิม - สปอร์ติ้ง โควิลญ่า