โปรแกรมกีฬา

ประจำวันที่ 7 ธันวาคม 2562

โปรแกรมบอล

ออสเตรเลีย เอ-ลีก 2019-2020

ออสเตรีย บุนเดสลีกา 2019-2020

เบลเยียม โปรลีก 2019-2020

บุนเดสลีกา 2 2019-2020

บุนเดสลีกา 2019-2020

โครเอเชีย ดิวิชั่น 1 2019-2020

เช็ก ลีกา 2019-2020

แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ 2019-2020

ลีกวัน 2019-2020 2019-2020

อังกฤษ ลีกทู 2019-2020

กรีซ ซูเปอร์ลีก 2019-2020

เจลีก ดิวิชั่น 1 2019

ลาลีกา 2019-2020

ลีกเอิง 2019-2020

เนเธอร์แลนด์ เอเรอดีวีซี 2019-2020

โปแลนด์ เอ็คสตรัคลาซ่า 2019-2020

โปรตุเกส ซูเปอร์ลีกา 2019-2020

พรีเมียร์ลีก อังกฤษ 2019-2020

โรมาเนีย ลีกา 1 2019-2020

รัสเซีย พรีเมียร์ลีก 2019-2020

สกอตติช พรีเมียร์ชิป 2019-2020

โปรแกรมอื่นๆ

ในประเทศ

12.15 น. มวยไทย ศึกจ้าวมวยไทย ที่ เวทีมวย สยาม อ้อมน้อย

14.15 น. มวยไทย ศึกมวยไทย 7 สี ที่ เวทีมวย ช่อง 7

16.00 น. มวยไทย ศึกท่อน้ำไทยลุมพินี ทีเคโอ ที่ เวทีมวย ลุมพินี

18.00 น. มวยไทย ศึกมวยไทยเกียรติเพชร ซูเปอร์ไฟท์ ที่ เวทีมวย ลุมพินี

ต่างประเทศ

ฟุตบอล พรีเมียร์ ลีก อังกฤษ
19.30 น. เอฟเวอร์ตัน - เชลซี
22.00 น. บอร์นมัธ - ลิเวอร์พูล
22.00 น. ท็อตแน่ม ฮอทสเปอร์ - เบิร์นลี่ย์
22.00 น. วัตฟอร์ด - คริสตัล พาเลซ
00.30 น. แมนเชสเตอร์ ซิตี้ - แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

ฟุตบอล เดอะ แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
19.30 น. ฮัดเดอร์สฟิลด์ ทาวน์ - ลีดส์ ยูไนเต็ด
22.00 น. แบล็คเบิร์น โรเวอร์ส - ดาร์บี้ เคาน์ตี้
22.00 น. คาร์ดิฟฟ์ ซิตี้ -  บาร์นสลี่ย์
22.00 น. ฟูแล่ม - บริสตอล ซิตี้
22.00 น. ฮัลล์ ซิตี้ - สโต๊ค ซิตี้
22.00 น. ลูตัน ทาวน์ - วีแกน แอธเลติก
22.00 น. มิดเดิลส์โบรช์ - ชาร์ลตัน แอธเลติก
22.00 น. ควีนส์ พาร์ค เรนเจอร์ส - เปรสตัน นอร์ธ เอนด์
22.00 น. เร้ดดิ้ง - เบอร์มิ่งแฮม ซิตี้
22.00 น. เชฟฟิลด์ เว้นส์เดย์ - เบรนท์ฟอร์ด

ฟุตบอล ลีก วัน อังกฤษ
22.00 น. แบล็คพูล - ฟลีตวูด ทาวน์
22.00 น. โบลตัน วันเดอร์เรอร์ส -  เอเอฟซี วิมเบิลดัน
22.00 น. บริสตอล โรเวอร์ส - เซาธ์เอนด์ ยูไนเต็ด
22.00 น. เบอร์ตัน อัลเบี้ยน - ลินคอล์น
22.00 น. โคเวนทรี ซิตี้ - อิปสวิช ทาวน์ 
22.00 น. ดอนคาสเตอร์ โรเวอร์ส -  มิลตัน คีนส์ ดอนส์
22.00 น. จิลลิงแฮม - ซันเดอร์แลนด์
22.00 น. อ็อกซ์ฟอร์ด ยูไนเต็ด - ชรูว์สบิวรี่ ทาวน์
22.00 น. พอร์ตสมัธ - ปีเตอร์โบโร่
22.00 น. ร็อตเธอร์แฮม ยูไนเต็ด - รอชเดล
22.00 น. ทรานเมียร์ โรเวอร์ส - แอคคริงตัน สแตนลีย์

ฟุตบอล ลีก ทู อังกฤษ
22.00 น. แบร์ดฟอร์ด ซิตี้ - นิวพอร์ท คันทรี
22.00 น. เคมบริดจ์ ยูไนเต็ด - พลีมัธ อาร์ไกล์
22.00 น. โคลเซเตอร์ ยูไนเต็ด -  ซัลฟอร์ด ซิตี้
22.00 น. เอ็กเซเตอร์ ซิตี้ - นอร์ทแธมป์ตัน ทาวน์
22.00 น. ฟอเรสต์ กรีน โรเวอร์ส - สคันธอร์ป ยูไนเต็ด
22.00 น. กริมสบี้ ทาวน์ - สวินดอน ทาวน์
22.00 น. แม็คเคิลส์ฟิลด์ ทาวน์ - ครูว์ อเล็กซานดร้า
22.00 น. แมนส์ฟิลด์ ทาวน์ - เชลเทนแฮม ทาวน์
22.00 น. มอร์แคมบ์ - คาร์ไลล์ ยูไนเต็ด
22.00 น. โอลด์แฮม แอธเลติก - เลย์ตัน โอเรียนท์
22.00 น. พอร์ท เวล - วอลซอลล์
22.00 น. สตีฟเนจ - ครอว์ลีย์ ทาวน์

ฟุตบอล บุนเดสลีกา เยอรมนี
21.30 น. โบรุสเซีย ดอร์ทมุนด์ - ฟอร์ทูน่า ดุสเซลดอร์ฟ
21.30 น. แอร์เบ ไลป์ซิก - ฮอฟเฟ่นไฮม์
21.30 น. โบรุสเซีย มึนเช่นกลัดบัค- บาเยิร์น มิวนิค
21.30 น. ไฟรบวร์ก - โวล์ฟสบวร์ก
21.30 น. เอาก์สบวร์ก - ไมนซ์ 05
00.30 น. ไบเออร์ เลเวอร์คูเซ่น - ชาลเก้ 04

ฟุตบอล ลีกา สอง เยอรมนี
19.00 น. ฮันโนเวอร์ 96 - แอร์ซเกเบียร์เก้ เอา
19.00 น. โฮลสไตน์ คีล - ออสนาบรุ๊ค
19.00 น. กรอยเธอร์ เฟือร์ธ - โบคุ่ม

ฟุตบอล กัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี
21.00 น. อตาลันต้า - เวโรน่า
00.00 น. อูดิเนเซ่ - นาโปลี
02.45 น. ลาซิโอ - ยูเวนตุส

ฟุตบอล กัลโช่ เซเรีย บี อิตาลี
21.00 น. ชิตตาเดลล่า - ซาแลร์นิตาน่า
21.00 น. เอ็มโปลี - อัสโคลี่
21.00 น. เปสคาร่า - เวเนเซีย
21.00 น. สเปเซีย - ลิวอร์โน่
00.00 น. คิเอโว่ - เครโมเนเซ

ฟุตบอล ลา ลีกา สเปน
19.00 น. เรอัล มาดริด - เอสปันญ่อล
22.00 น. กรานาด้า - เดปอร์ติโบ อลาเบส
00.30 น. เลบันเต้ - บาเลนเซีย
03.00 น. บาร์เซโลน่า - เรอัล มายอร์ก้า

ฟุตบอล เซกุนด้า ดิบิซิออน สเปน
22.00 น. อวยส์ก้า - ราโย บาเยกาโน่
00.00 น. สปอร์ติ้ง คิฆอน - ปอนเฟร์ราดิน่า
02.00 น. อัลเมเรีย - มิรันเดส

ฟุตบอล ลีก เอิง ฝรั่งเศส
23.30 น. มงต์เปลลิเย่ร์ - ปารีส แซงต์-แชร์กแมง
02.00 น. นีซ - เม็ตซ์
02.00 น. แรนส์ - อ็องเช่ร์
02.00 น. สตราส์บูร์ก - ตูลูส
02.00 น. โมนาโก - อาเมียงส์

ฟุตบอล สกอตติช พรีเมียร์ชิพ สกอตแลนด์
22.00 น. แฮมิลตัน อคาเดมิคอล - เซนต์ เมียร์เรน
22.00 น. ฮิเบอร์เนี่ยน - อเบอร์ดีน
22.00 น. ลิฟวิงสตัน - คิลมาร์น็อค
22.00 น. มาเธอร์เวลล์ - ฮาร์ทส์ ออฟ มิดโลเดี้ยน

ฟุตบอล แชมเปี้ยนชิพ สกอตแลนด์
22.00 น. อาร์บรอธ - ดันดี เอฟซี
22.00 น. ดันดี ยูไนเต็ด - อัลลัว แอธเลติก
22.00 น. ดันเฟิร์มลิน แอธเลติก - กรีนน็อค มอร์ตัน
22.00 น. อินเวอร์เนสส์ - อายร์ ยูไนเต็ด
22.00 น. ควีน ออฟ เดอะ เซาธ์ - พาร์ทิค ดิสเซิ่ล


ฟุตบอล เอเรดิวิซี่ เนเธอร์แลนด์ส
00.30 น. เดน ฮาก - ทเวนเต้
01.45 น. พีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่น - ฟอร์ทูน่า ซิตตาร์ด
01.45 น. เฟนโล่ - เอมเมน
02.45 น. ซโวลล์ - อาแซด อัลค์มาร์

ฟุตบอล พรีเมร่า ลีกา โปรตุเกส
22.00 น. มาริติโม่ - ซานตา คลาร่า
01.00 น. ฟามาลิเกา - ตอนเดล่า
03.30 น. เดปอร์ติโว่ อาเวส - สปอร์ติ้ง บราก้า

ฟุตบอล เซกุนด้า ลีกา โปรตุเกส
18.00 น. เปนาฟิล - ปอร์โต้ บี
22.00 น. นาซิออนนาล - ฟาเรนเซ่
22.00 น. โควา พีดาเด้ - วีล่าฟรานเกนเซ่
00.15 น. ชาเวส - โอลิไวเรนเซ่


ฟุตบอลชาย กีฬา ซีเกมส์
รอบรองชนะเลิศ
15.00 น. เมียนมา - อินโดนีเซีย
19.00 น. เวียดนาม - กัมพูชา