โปรแกรมกีฬา

ประจำวันที่ 12 ตุลาคม 2562

โปรแกรมบอล

GSB BANGKOK CUP 2019

Thai League 4(ไทยลีก 4) 2019

EURO QUALIFICATION 2020

กระชับมิตรทีมชาติ

English EFL League One 2019-20

English EFL League Two 2019-20

SEGUNDA 2019-20

Netherlands Eerste Divisie 2019-20

J2 LEAGUE 2019

Australia A-League 2019-20

โปรแกรมอื่นๆ

ในประเทศ

ฟุตบอล ไทยลีก 4 รอบแชมเปี้ยนส์ ลีก
16.00 น. บ้านค่าย ยูไนเต็ด - วัดโบสถ์ ซิตี้
16.00 น. เมืองเลย ยูไนเต็ด - เทศบาลตำบลเกาะขวาง
16.00 น. ห้วยแถลง ยูไนเต็ด - อุตรดิตถ์ เอฟซี

วอลเลย์บอลยุวชน "เอสโคล่า" รุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี รอบชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 7 (ปีที่ 30) ประจำปี 2562 ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ณ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย เพชรบูรณ์ จ.เพชรบูรณ์ 
ทีมหญิง (สนาม 1) 
สาย ซี

08.00 น. โรงเรียนปักธงชัยประชานิรมิต จ.นครราชสีมา - โรงเรียนกาญจนานุเคราะห์ จ.กาญจนบุรี
09.15 น. โรงเรียนเม็งรายมหาราชวิทยาคม จ.เชียงราย - โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุร

สาย ดี
10.30 น. โรงเรียนบดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี) จ.กรุงเทพมหานคร - โรงเรียนหนองเรือวิทยา จ.ขอนแก่น
11.45 น. โรงเรียนองค์การบริหาส่วนจังหวัดพิษณุโลก จ.พิษณุโลก - โรงเรียนสมานคุณวิทยาทาน จ.สงขลา

สาย เอ
13.00 น. โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี จ.นนทบุรี - โรงเรียนเทศบาล 1 (เอ็งเสียงสามัคคี) จ.สงขลา

สาย บี
15.30 น. โรงเรียนวังจันทร์วิทยา จ.ระยอง - โรงเรียนสุโขทัยวิทยาคม จ.สุโขทัย
16.45 น. โรงเรียนสตรีสิริเกศ จ.ศรีสะเกษ - โรงเรียนชุมชนป้อมเพชร จ.พระนครศรีอยธุยา

ทีมชาย ที่ สวนสาธารณะหนองแค (สนาม 2)
สาย ซี

08.00 น. โรงเรียนอบจ.สงขลาพิทยานุสรณ์ จ.สงขลา - โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 นนทบุรี
09.15 น. โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิม จ.นครสวรรค์ - โรงเรียนอัสสัมชัญ จ.กรุงเทพมหานคร

สาย ดี
10.30 น. โรงเรียนหางดงรัฐราษฎร์อุปถัมภ์ จ.เชียงใหม่ - โรงเรียนนวมินทราชินูทิศหอวัง นนทบุรี จ.นนทบุรี
11.45 น. โรงเรียนชุมแพศึกษา จ.ขอนแก่น - โรงเรียนด่านช้างวิทยา จ.สุพรรณบุรี

สาย เอ
13.00 น. โรงเรียนสระบุรีวิทยาคม จ.สระบุรี  -โรงเรียนเพชรวิทยาคาร จ.ชัยภูมิ
14.15 น. โรงเรียนศรีสวัสดิ์วิทยาคาร จ.น่าน - โรงเรียนกีฬาจังหวัดสุพรรณบุรี จ.สุพรรณบุรี

สาย บี
15.30 น. โรงเรียนขามทะเลสอวิทยา จ.นครราชสีมา - โรงเรียนหล่มสักวิทยาคมจ.เพชรบูรณ์
16.45 น. โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย กระบี่ จ.กระบี่ - โรงเรียนท่าข้ามพิทยาคม จ.ชลบุรี

12.15 น. มวยไทย ศึกจ้าวมวยไทย ที่ เวทีมวย สยาม อ้อมน้อย

14.30 น. มวยไทย ศึกยอดมวยวันทรงชัย ที่ เวทีมวย ธนกรสเตเดี้ยม

16.00 น. มวยไทย ศึกท่อน้ำไทยลุมพินี ทีเคโอ ที่ เวทีมวย ลุมพินี

18.00 น. มวยไทย ศึกมวยไทยเกียรติเพชร ซูเปอร์ไฟท์ ที่ เวทีมวย ลุมพินี

ต่างประเทศ

ฟุตบอล ยูโร 2020 รอบคัดเลือก
กลุ่ม ดี
20.00 น. จอร์เจีย - ไอร์แลนด์
23.00 น. เดนมาร์ก - สวิตเซอร์แลนด์

กลุ่ม เอฟ
23.00 น. หมู่เกาะแฟโร - โรมาเนีย
01.45 น. นอร์เวย์ - สเปน
01.45 น. มอลต้า - สวีเดน

กลุ่ม เจ
23.00 น. บอสเนีย - ฟินแลนด์
01.45 น. ลิคเท่นสไตน์ - อาร์เมเนีย
01.45 น. อิตาลี - กรีซ

ฟุตบอล กระชับมิตรทีมชาติ
23.00 น. โคลอมเบีย - ชิลี
00.00 น. ตูนีเซีย - แคเมอรูน
กินี - โคโมโรส

ฟุตบอล U-21 ชิงแชมป์แห่งชาติยุโรป 2021 รอบคัดเลือก
กลุ่ม 1
20.45 น. สวีเดน - ไอซ์แลนด์

ฟุตบอล U-19 ชิงแชมป์แห่งชาติยุโรป 2020 รอบคัดเลือก
กลุ่ม 3
18.00 น. เยอรมัน - เบลารุส
18.00 น. สกอตแลนด์ - อันดอร์รา

กลุ่ม 7
20.00 น. นอร์เวย์ - ซาน มาริโน่
23.00 น. สาธารณรัฐเช็ก - อาเซอร์ไบจาน

กลุ่ม 13
19.00 น. จอร์เจีย - คาซัคสถาน
01.00 น. โครเอเชีย - ฮังการี


ฟุตบอล ลีก วัน อังกฤษ
21.00 น. แบล็คพูล - ร็อตเธอร์แฮม ยูไนเต็ด
21.00 น. บริสตอล โรเวอร์ส - มิลตัน คีย์นส์ ดอนส์
21.00 น. อ็อกซ์ฟอร์ด ยูไนเต็ด - ดอนคาสเตอร์ โรเวอร์ส
21.00 น. ปีเตอร์โบโร่ ยูไนเต็ด - ลินคอล์น ซิตี้
21.00 น. พอร์ทสมัธ - จิลลิ่งแฮม
21.00 น. รอชเดล - แอคคริงตัน สแตนลี่ย์
21.00 น. เซาธ์เอนด์ ยูไนเต็ด - เอเอฟซี วิมเบิลดัน

ฟุตบอล ลีก ทู อังกฤษ
21.00 น. คาร์ไลล์ ยูไนเต็ด - ครูว์ อเล็กซานดร้า
21.00 น. ครอว์ลี่ย์ ทาวน์ - โคลเชสเตอร์ ยูไนเต็ด
21.00 น. เอ็กเซเตอร์ ซิตี้ - ฟอเรสต์ กรีน โรเวอร์ส
21.00 น. เลย์ตัน โอเรียนท์ - วอลซอลล์
21.00 น. แม็คเคิลส์ฟิลด์ ทาวน์ - พอร์ท เวล
21.00 น. แมนส์ฟิลด์ ทาวน์ - โอลแดม แอธเลติก
21.00 น. มอร์แคมบ์ - แบร๊ดฟอร์ด ซิตี้
21.00 น. ซัลฟอร์ด ซิตี้ - เคมบริดจ์ ยูไนเต็ด
21.00 น. สคันธอร์ป ยูไนเต็ด - นอร์ธแฮมป์ตัน ทาวน์
21.00 น. สตีฟเนจ - กริมสบี้ ทาวน์
21.00 น. สวินดอน ทาวน์ - พลีมัธ อาร์ไกล์

ฟุตบอล เซกุนด้า ดิบิซิออน สเปน
17.00 น. จิโรน่า - เอลเช่
21.00 น. อัลเมเรีย - ลูโก้
21.00 น. สปอร์ติ้ง คิฆอน - อัลกอร์กอน
23.00 น. เอ็กซ์เตรมาดูร่า - ปอนเฟร์ราดิน่า
23.00 น. มาลาก้า - กาดิซ

ฟุตบอล จูปิแลร์ ลีก เนเธอร์แลนด์ส
23.30 น. ท็อป ออสส์ - เทลสตาร์
01.45 น. โรด้า เจซี - เฮลมอนด์ สปอร์ต

ฟุตบอล เซกุนด้า ลีกา โปรตุเกส
22.00 น. ชาเวส - เอสโตริล
23.00 น. ไลซอส - คาซ่า ปีอา